Dell giới thiệu Wireless Dock - dock không dây cho laptop dùng Intel WiGig, giá 270 USD

bk9sw
2/5/2015 1:4Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Khổ thân và mình thấy thật bất công cho mod! Mình đọc bài mod mình hiểu ngay và nhìn mấy cái port của máy là hiểu cái dock là gì mặc dù chưa từng biết! Mà nhiều bài mình ko hiểu ko biết thì mình cũng tự google để tìm thêm thông tin! Vậy mà có mấy bạn cứ vô nói này nói nọ! Có giỏi bạn cứ thử làm mod hoặc dịch thử một vài bài cho anh em đọc coi! Sao mấy bài nói về thuyết tương đối ko bắt mod giải thích tuyết đương đối là gì? Mấy bài viết về hàng không vũ trụ cũng ko thấy hỏi han máy bay bay như thế nào? Tên lửa đẩy của tàu vũ trụ hoạt động ra sao? Toàn đi chắp nhặt mấy cái nhỏ nhặt thì hơi bị giống... đàn bà!
vậy cuối cùng dock này làm gì? theo như bài viết thì mình chẳng hiểu mod viết gì? 😔
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@denmilu Dock kết nối có tác dụng giống với các cổng kết nối trên máy tính laptop! Ngoài ra có một số dock có chức năng mở rộng hơn! Nói tóm lại bạn cứ tưởng tượng nếu laptop của bạn ko có các cổng kết nối nào cả, thì cái dock này giúp kết nối chiếc laptop với các thiết bị ngoại vi!
@chongao2k5 ví dụ máy mình có cổng usb 2.0 mà cắm dock có cổng 3.0 thò dùng được ttoosc độ 3.0 không hả bạn? nếu chỉ dùng mở rộng kết nối thì mình thấy sẽ ko nhiều người có nhu cầu đó mà chỉ có các doanh nghiệp hay hội họp thôi nhỉ
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@denmilu Cái vụ USB 3.0 thì mình không chắc chắn nhưng mình nghĩ là được. Thật sự cái dock này không cần thiết lắm cho người dùng cá nhân. Mình chỉ thấy hữu dụng đối với doanh nghiệp.
kyanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết Surface Pro 3 có công nghệ WiGig để dùng được dock này không nhỉ.

Dùng dock thực sự rất tiện lợi. Đến văn phòng chỉ cần đặt laptop lên dock & nhấn nút khởi động là làm việc được ngay. So với không dùng dock phải làm 1 loạt công đoạn này: Cắm nguồn laptop, cắm dây màn hình, cắm dây LAN (em phải cắm dây này mới vào đuợc Domain cty), rồi chuột bọ, bàn phím. Chưa kể các laptop nhỏ nhẹ thường ít cổng (thiếu VGA, HDMI, LAN, usb...), nếu không có dock thì lại phải cắm thêm cổng chuyển đổi hoặc hub.
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@kyanh Surface pro 3 ko được trang bị Wigig bạn nhé! Chắc pro 4 sẽ có!
delasneo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ultrabook và các laptop sắp tới sẽ chỉ còn rất ít cổng để mỏng và chứa pin nhiều hơn.

Cứ như Macbôok 12 là sẽ thấy công dụng của wireless docking.

Có thêm cái wireless charging gắn ở dưới bàn nữa là xong.
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@delasneo Cái dock này thực ra ko hướng tới cá nhân mà hướng tới doanh nghiệp nhiều hơn! Các doanh nghiệp có nhiều nhân viên sử dụng laptop riêng thì sẽ nhắm tới dock này, đặc biệt các doanh nghiệp chuyên về sáng tạo vì nhân viên có xu hướng sáng tạo mọi nơi nên chiếc laptop cá nhân gần như dính chặt vào họ mọi lúc mọi nơi! Còn các doanh nghiệp có xu hướng bí mật các hoạt động của mình thì sẽ ko cho phép cá nhân mang máy tính của riêng mình mà chỉ được làm việc trên máy và mạng của cty! Đối với Apple thì mình cho rằng sẽ ko bao giờ có kiểu dock thế này vì Apple có xu hướng cá nhân hóa các thiết bị rất cao và ép người dùng phải mua các thiết bị ngoại vi của họ hoặc các đối tác! Cái Macbook mới là minh chứng rõ nhất cho kỉ nguyên không giây mới với các thiết bị ngoại vi ko giây có thể kết nối mọi lúc mọi nơi mà ko cần phải dock hay Adapter mở rộng!
câu nầy mình không hiểu lắm
phuongthao93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau này thì laptop chẳng cần cái cổng nào nữa.
swedenboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ús
Usb nó chạy tốc độ với cổng thấp hơn. Nếu th của bạn thì nó vẫn nhận nhưng là 2.0 thôi.

Dock truyền thống kô cần thiết cho cá nhân nhiwng dock wireless lại là chuyện khác, kết nối với tv dùng sướng hơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019