Dell muốn từ nay đến 2030, một nửa nhân viên của họ là nữ giới

P.W
13/11/2019 2:43Phản hồi: 93
Dell muốn từ nay đến 2030, một nửa nhân viên của họ là nữ giới
Theo thông tin Dell chia sẻ, họ muốn trong vòng 10 năm, từ nay đến 2030, 50% tổng số nhân sự làm việc cho công ty máy tính này là nữ giới, và 40% đội ngũ lãnh đạo công ty được phái yếu đảm nhận. Theo báo cáo của Dell, hiện giờ các chị em mới chỉ đảm nhận 30% tổng số nhân sự, và 23% tổng số người đảm nhiệm vị trí lãnh đạo công ty. Hiện giờ ngành công nghệ đang có tình trạng bất bình đẳng giới tương đối cao, khi 2/3 nhân sự các tập đoàn công nghệ đều là nam giới, và 69% trong số đó là người da trắng.

Đây chỉ là một trong số những mục tiêu trong 10 năm tới của Dell. Bên cạnh đó, họ còn muốn tăng cao khả năng và hiệu quả tái chế sản phẩm. Họ muốn rằng, cứ mỗi sản phẩm bán ra thị trường và hết vòng đời sử dụng, nguyên liệu từ chiếc máy cũ đó đủ để tái chế thành một thiết bị mới tương đương, và hứa hẹn sẽ dùng 100% bao bì dùng nguyên liệu tái chế.

Theo Cnet
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi xong . Đã đến lúc Dell hết thời ngôn ngữ thiết kế của họ là nam tính vá cứng cáp , mạnh mẽ ... Và giờ là ngôn ngữ thiết kế gì đây ?
luxres
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhthuvc Thị trường có nhu cầu và luật pháp không cấm thì chả có công ty nào dại mà không làm bạn ạ.
@minhthuvc Xong đâu ko thấy thấy nó vẫn lãi ...
khoa netmark
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhthuvc xì tai nữ thui bác
Chờ xem
maicasio
TÍCH CỰC
4 năm
Đi làm văn phòng trừ mấy bé lễ tân ra thì chán nhất là mấy e xoã tóc, dù làm kinh tế hay kỹ thuật mà xoã tóc là biết đi làm chi mong ngóng hết giờ hoặc ngày nghỉ thôi. Khả năng tập trung và quyết đoán cũng là những thứ xa xỉ đối với mấy e này. Chỉ là vấn đề tóc tai thôi nhưng nó nói lên khá nhiều điều khả năng làm việc của bạn.
noinghenah
TÍCH CỰC
4 năm
@maioshi Ko biết bên kỹ thuật sao còn bên kinh tế thì các bạn nữ bạn mình làm MT cho pepsi, friesland họ rất giỏi, họ tự chủ kiếm được nhiều tiền và quan trọng họ vẫn xoã tóc vẫn đẹp =))) họ kiếm đc nhiều tiền và chi nhiều vào các spa, salon tóc. Mình cũng có hỏi họ thì họ trả lời là vì họ thích, họ mệt mỏi nên muốn làm đẹp để bớt stress, đơn giản là vì họ thích.
Mà mình nói thật, ko biết các bạn nữ xoã tóc khác thế nào chứ mình thấy các bạn nữ xoã tóc này....hơi bị mạnh a =))) các bạn nam ko dễ mà chinh phục được họ đâu. Ít nhất bạn cũng phải giỏi, phải tự chủ và mạnh mẽ hơn họ thì mới có...cửa =))))))
@Duy Luân Duy luân nên đọc thêm chút về nhân tướng học và khoa học hành vi. Sẽ rất hay, mình k phải trọng nam khinh nữ, nhưng cái xa hội này đang bị đảo lộn, thay vì nâng tầm phụ nữ, tôn vinh những đóng góp của họ thì thế giới này đang đẩy người phụ nữ theo cách quẳng cho họ cái ca táp rồi đá đít họ vào công ty. Tất nhiên phụ nữ nên đi làm, nhưng ít nhiều đầu óc họ từ lúc tiến hoá k dc thiết kế như đàn ông, và đương nhiên k phải tất cả phụ nữ đề thế. Sao đàn bà cứ đòi công bằng đến lúc vác nặng lại lôi đàn ông ra bảo các anh la con trai phải bê nặng hơn. Sao k 100kg thì chia đôi mỗi thằng 50 cho bình đẳng. Xã hội này chả có gì là bình đẳng, quan trọng là biết phát huy khả năng của mình.
@nguyenvietthe tôi đồng ý, xem JAV thấy các em gái xõa tóc nhiều :v
hoanglogans
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bạn nhật Thích nhất bình luận của bác
tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
Một chiến thắng của phong trào feminism
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
Cứ đuổi bớt kỹ sư nam đi rồi tuyển lại toàn nữ thì cân bằng ngay ấy mà cần gì hô khẩu hiệu này nọ, đền hợp đồng rủng rỉnh tí là được. 😁
Chí Long 88
ĐẠI BÀNG
4 năm
chế độ nữ quyền à :v
thích cái cover quá sức ..........
Ngon....
Lao động và việc làm phải phù hợp với nhau 😆 cố gắng cào bằng làm gì vậy
@luxres Nơi nào công nhận bình đẳng giới là tương lai nhân loại vậy bạn. Ở mẽo, úc, canada và Anh đều là nữ quyền chứ chưa hề có bình đẳng giới. Nữ quyền chỉ đưa ra chỉ tiêu những ngành nghề nhiều nam nay phải có một nửa là nữ bất kể ngành nghề có nhiều phụ nữ tham gia hay không. Còn những ngành nghề nhiều nữ như y tá, dịch vụ, đỡ đẻ không hề có việc cào bằng. Nam giới thậm chí khó xin việc như giữ trẻ vì vấn nạn lạm dụng trẻ em. Ngay cả 'cào bằng' còn phân biệt giới tính thì vậy thì cào đâu có 'bằng'.
luxres
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenminh56547 Vậy bạn đồng ý là chúng ta cần cào bằng. Bạn cũng đồng ý là nữ quyền cần cào bằng hơn và cào nhiều nơi hơn, và thực tế là chúng ta đang cố gắng làm điều đó. Bạn đồng ý rằng nơi nào phát triển thì không hẳn là đã bằng, nhưng đều nhận thức được tầm quan trọng của sự cào bằng và đang nỗ lực cào bằng. Vậy thì đúng ý mình, chả có gì phải bàn cãi ở đây cả.
bạn giống mấy người nữ quyền bên cánh tả quá, toàn nhét chữ vào mồm người khác. Mình đồng ý là ko cần tranh cãi vì nói với bạn bằng thừa và mình ko chơi trò nhét chữ vào mồm người khác.
@luxres Thì Dell cứ việc cào bằng thôi 😆 Nhưng trong môi trường công nghệ nhìn chung thì năng suất làm việc của Nam giới luôn cao hơn nữ giới, nên cưỡng ép tuyển nhiều nữ thì Dell sẽ thua thiệt so với các công ty khác thôi.
iTect
TÍCH CỰC
4 năm
Liệu dòng XPS sẽ đổi thành ASS?
Càng ngày thì những gì trong phim Fight Club càng đúng, chúng ta đang sống trong 1 xã hội mà cánh tả, đạo đức giả lên ngôi =]]
noob
TÍCH CỰC
4 năm
@lightning_1010 Bọn tây càng ngày càng vớ vẩn, kiểu như rảnh quá không có gì làm 😁
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
Like cho dell, thích vãi
bạn nữ có vẻ xinh
☐ ☐
TÍCH CỰC
4 năm
Thấy chả để làm gì
Tuyển nhân viên theo năng lực chứ ai đi tuyển theo giới tính
Thời buổi nam nữ bình quyền, phụ nữ cũng có nhiều người rất giỏi .
@phuocthanh234566 Nam nữ bình quyền là nữ luôn được nhiều quyền lợi hơn nam, đó mới gọi là bình quyền trong cái xã hội hiện nay
@dangnhatanh1412 Nữ được nhiều hơn nam trong xã hội hiện nay dược gọi là công bằng chứ bình quyền cái gì 😁
Hoan nghênh, tuyển nữ nhiều giám đốc chắc sướng 😁
@vn_ninja Anh giám đốc và cô thư kí tập sự hả
odysseyntn
TÍCH CỰC
4 năm
tuyển dụng dựa vào năng lực, nam hay nữ đáp ứng được yêu cầu thì tuyển thôi chứ tự hiên có quota nữ/nam nữa, đúng là bọn cánh tả với mấy phong trào mị dân rác rưởi, dựa vào trend để PR là chính
Nữ làm công nghệ thông tin nhanh xuống sắc lắm, đội IT cty mình ngày trước có bạn nữ lúc mới vào nhìn cũng khá xing xắn, nhưng làm được 1 thời gian thì người gầy tong teo đi ( nhưng nhìn vẫn xinh xắn, tuy không bằng lúc đầu)
Hihi
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@dangnhatanh1412 làm IT ngồi nhiều đáng lẽ mập lên chứ bác 😁
@hiepmu Không phải đâu, bạn nữ ấy kể là phải thức đêm nhiều, tiếp xúc với màn hình liên tục, đầu tư chất xám nhiều, suy nghĩ cũng nhiều
Chưa kể bạn ấy có ít kinh nghiệm làm các dự án lớn nên áp lực nữa
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@dangnhatanh1412 vậy là do áp lực nên gầy rồi, hồi xưa mình bị áp lực thi cử tốt nghiệp, gầy mất 5 kg luôn, cũng nhờ vậy mà mi nhon 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019