Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dell nâng cấp laptop 2 trong 1 Inspiron 13 7000

QuanNDD
16/3/2015 12:57Phản hồi: 56
Dell nâng cấp laptop 2 trong 1 Inspiron 13 7000
Inspiron 13 7000.jpg
Điểm thú vị của Inspiron 13 7000 phiên bản Special Edition là thiết kế lai 2 trong 1 với hệ thống bản lề đặc biệt cho phép góc mở màn hình đạt đến 360 độ để tùy biến sử dụng theo nhiều cách khác nhau. Đây cũng là sản phẩm nằm trong chiến lược nâng cấp cấu hình tiếp sau mẫu ultrabook XPS 13 và laptop chuyên game Alienware vừa được Dell giới thiệu tại triển lãm CES 2015 vừa qua.

Người dùng dễ dàng làm việc, chia sẻ thông tin hiển thị trên màn hình hoặc sử dụng như một máy tính bảng (tablet) khi kết hợp cùng chiếc bút cảm ứng (Dell active stylus) tiện dụng hơn trong việc ghi chú, xử lý hình ảnh hay tạo mẫu đồ họa. Bên cạnh đó, bàn phím và touchpad mặc định sẽ tự động khóa khi màn hình mở một góc 180 độ trở lên, tránh việc vô tình nhấn nhầm khi xoay ngược bàn phím. Thiết kế này cũng từng được Lenovo áp dụng trong các mẫu IdeaPad Yoga 11 và 13.

Inspiron 13 7000 Special Edition trang bị màn hình cảm ứng 13,3 inch, độ phân giải Full HD. Panel IPS giúp giảm thiểu độ lệch màu với góc nhìn rộng đến 178 độ theo cả chiều ngang và dọc. Cấu hình phần cứng trang bị chip Broadwell Core i5 hoặc Core i7 (tùy cấu hình), RAM dung lượng 8GB, tùy chọn ổ cứng giữa HDD 1TB và SSD 256GB. Bên cạnh đó, Dell còn đưa ra mẫu tiêu chuẩn trang bị chip Broadwell Core i5, 4GB RAM và HDD dung lượng 500GB. Sản phẩm chỉ nặng 1,67 kg nên phù hợp cả với người dùng thường xuyên di chuyển.

Inspiron 13 7000 hiện đã cho phép đặt hàng trực tiếp từ website của Dell với giá tham khảo từ 600 USD cho phiển bản dùng chip Haswell Core i3 và 820 USD cho cấu hình Broadwell Core i7.

Bạn có thể tham khảo thêm thông tin trong bài đánh giá Dell Inspiron 11 3000, một phiên bản khác của Inspiron 13.

Nguồn tham khảo: nextpowerup.com
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ppcnew
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy bo tròn trông giống như hp spectre x360!
@ppcnew Em này ra trước spectre bạn à
Đang dùng em này bản core i7-5500, rất hài lòng. 😃
Hirano_machi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidia.vn Đang dùng sony Vaio SA, lúc mua tận 1600USD, dùng 1,5 năm thì pin chai, 2.5 năm thì chết cạc màn hình, quạt kêu ù ù đi bảo dưỡng mấy lần giờ kệ vậy. Muốn mua máy mới, định mua Panasnonic nhưng đắt quá, mặt khác hàng sony vaio (hay vaio) cũng chẳng rẻ hơn chút nào. Mua dell ở dell store japan tư vấn rất nhiệt tình, có thể order được english windows và english keybroad.
Mấy lần định order em Dell XPS 13 2015 rồi nhưng nhiều ý kiến khen chê quá nên chưa quyết được.
@Hirano_machi Sony v Toshiba đều đã bỏ mảng laptop. Giờ chỉ còn 3 hãng chính là Dell, Asus, HP. Bạn mua con này đáng đồng tiền bát gạo đó. Hoặc nếu chưa bức thiết lắm thì chờ tháng 9 kiểu gì cũng có cpu mới Skylake
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
@vodanhdaisu Nếu cần thì cứ mua ngay. Tháng 9 giới thiệu cpu mới thì 3 tháng sau mới bán ra thiết bị. Mà máy mới ra thì giá cũng chẳng tốt, lại phải chờ tiếp. Rồi trong lúc chờ lại nghe thông tin về chip mới sắp ra...
trungnthut
TÍCH CỰC
8 năm
@vodanhdaisu bạn dùng lâu vậy rồi có thể review cho mình về vấn để tản nhiệt + tiếng ồn đc ko? ngoài ra chức năng flip bạn có hay sd ko? bạn sd bản 11 hay 13 inch? Thanks!
bornlove
TÍCH CỰC
9 năm
Mới mua 1 em 3148 cũng tương tự em này. Phải nói là hơi thất vọng về cái màn hình cảm ứng của máy, hoạt động không ổn định xíu nào mặc dù đã cài driver các kiểu. Nếu biết trước thì mình đã mua loại thường chứ không phải dạng lai như thế này, màn hình cảm ứng mà trục trặc thì chế độ tablet cũng vô dụng
ONE NO!
TÍCH CỰC
9 năm
@bornlove mình cũng xài dạng này nhìn như phế z
@bornlove EM này chạy win 8.1 mà bạn về chẳng cần phải cài thêm driver gi cả. Mình cũng dùng em này rồi mọi thứ ổn áp chẳng vấn đề gì.
bornlove
TÍCH CỰC
9 năm
@khanhtoan_pc Bạn thử xài hoàn toàn 1 thời gian ở chế độ tablet xem sao, máy mình thi lâu lâu mới bị nên rất ức chế. Lúc mua thì nó có sẳn win bản quyền và driver sẵn rồi, mình thấy có vấn đề với cảm ứng nên mới lên web tải driver mới về, thế nhưng vẫn vậy. Triệu chứng là đơ cảm ứng hoặc cảm ứng nhảy loạn cả lên, tự đóng, thu nhỏ cửa sổ
Bữa President Day nó giảm $100 mình có mua con i5 cho ba xài, cũng tạm đc thôi.
Mỏng gọn nhẹ, bề mặt rờ vô như nhung vậy, màn hình đẹp, loa ổn, nhưng mà có vấn đề ko biết phải driver ko, chỉnh sáng tối hơi cà giựt
Pin máy chạy tầm hơn 6 tiếng rưỡi, ko hề nóng là cái mình thích I

@halocompac pin tới giờ cũng thế, chạy rất ổn định mặc dù hiệu năng ko thật sự tốt.
@MrBach248 hiệu năng là sao bác, bác sử dụng gì ạ, em mua cho em gái sinh viên tài chính chắc chỉ office đọc báo xem phim
@halocompac mấy cái đó thì vô tư, ko dính dáng đồ họa nhiều thì ổn.
@MrBach248 Bác cho em hỏi mã máy của bác là gì với.dùng 6h là bác xem phim đọc báo liên tục hả bác
Gấp ngược lại cũng tiện nhưng nếu kéo tới kéo lui trầy trụa hết phần bàn phím mất, 😔
Klq cho e hỏi là ai biết dòng vostro như 5470,5560.... bao giờ có nâng cấp ko, đang tính khai giảng năm sau sắm e lap mà chỉ thích Vostro thôi
@Tranguyenghia Đã có 5480 bạn à với chip broadwell mới nhất
@trankhoa16795 Thanks. T chả thấy tt đăng bài cứ tưởng chưa ra
Sao cứ phải đeo bám cái bàn phím vào làm gì nhỉ. Gập lại như thế thì nặng trịch sao mà cầm tay thuyết trình chứ. Vẫn thấy kết nối bàn phím của SF Pro3 là thật sự thông minh
Dương 1H
TÍCH CỰC
9 năm
Máy này vỏ nhôm hay nhựa vậy ae ? :|
bornlove
TÍCH CỰC
9 năm
@khanhduonggeo Vỏ nhựa hoàn toàn nha bạn
Kết nhất là em Dell XPS 13 inch mới ra, hài lòng về mọi mặt: Nhỏ nhắn, gọn nhẹ, pin trâu, màn hình cảm ứng, viền mỏng... trừ...cái giá hơi chát, thấp nhất là 17 chai!
600 USD em này cũng được,
dù sao cũng thích em có chip Broadwell hơn vì pin sẽ trâu bò hơn,
nghe nói tản nhiệt ít ko cần dùng quạt cho chip nên save cả đống pin, em XPS xài Broadwell pin 15 tiếng quá tuyệt vời!
Em gập này có cái hay nhưng gập 360 độ kiểu này cũng mau hỏng máy!
Điện thoại nắp gập xài sau 1 thời gian là cà giựt, ko bền bằng điện thoại dạng thanh-candy ko có bộ phận chuyển động!
Thật ra cầm quen bo tròn kiểu iPhone 6 thấy thích hơn vuông cầm cấn tay gây đau tay
masterss0
TÍCH CỰC
9 năm
giống Yoga rồi nhỉ, chắc cũng xem xét làm 1 e laptop thôi, rồi xa lap khá lâu rồi
leluan90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thua hết Thinkpad xách tay 98%
xuankage
TÍCH CỰC
9 năm
ngon quá, thật đáng mơ ước
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
Cho mình hỏi bạn làm nghề gì thế? Mà nặng chịch chứ ko phải trịch nhé.

Xin lỗi bạn hỏi khí ko phải chứ bạn có dùng xps13 chưa vậy? Đọc post của bạn thì toàn là "nghe nói" cả.
@july3rd Ôi. Bạn là thành viên tích cực của tinhte đấy ah
Mời bạn vào đây
http://tratu.soha.vn/dict/vn_vn/Nặng_trịch
Bạn chưa đi khắp đất nước này rồi. Nhé
@july3rd vậy có ai tại VN xài XPS 13 chưa?
Nó từng được thử nghiệm tại 1 số trang đánh giá công nghệ nổi tiếng đó bác...
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
@scc Vậy bác làm nghề gì mà cần cầm mtb để thuyết trình thế? Tôi thường thấy trong qc mà ko biết phải làm thế nào.
@july3rd Dạ, em dạy tiểu học. Trường em có trang bị tivi 4K, kết nối wifi. Em giảng bài qua surface Pro3. Nhờ bỏ cục phấn mà bệnh lao của em cũng thuyên giảm. Em định bỏ thuốc lá nữa thì chắc là khỏi bệnh. Mà em bực mềnh lắm cơ, em bảo hiệu trưởng trang bị tivi phải nà soly 205 inch như ông ý lại mua 105inch của củ sâm. Em bực cả tháng trời mới hết
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
@scc Bệnh của bạn kiểu đó chữa ko khỏi dc đâu, mà hình như ko thể chữa dc luôn thì phải. Tôi nói thế là bởi vì bệnh viện ko giữ bạn lại nữa mà đã trả về gia đình nên bạn mới tự do thế này. Ráng hưởng thụ đi nhé, ko còn bao ngày nữa là bạn hưởng dương rồi đấy 😔
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
Klq nhưng các bác cho e hỏi ai dùng qua con Dell Inspiron 5548 rồi thấy thế nào ạ
Gấp lại thì hay đó, nhưng phần bàn phím không có cao su đệm cao 4 góc vậy thì trầy hết còn gì, Lenovo cũng có 1 em tương tự và có 4 đệm cao su 4 góc.
Thêm ảnh chụp thực tế và clip khui thùng

Mua xài thử đi bạn, chơi lap thì ai cũng từng vài lần ngu. Thử đê, hỏi mãi làm rì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019