Dell phát hành chuột dây có cảm biến vân tay cho Windows 10, giá 50 USD

Trung Dt
5/7/2018 11:13Phản hồi: 26
Dell phát hành chuột dây có cảm biến vân tay cho Windows 10, giá 50 USD
Mẫu chuột có dây của Dell với giá bán 50 USD đem đến cho chúng ta một cảm biên vân tay chạm giúp đăng nhập nhanh vào hệ điều hành Windows 10. Sản phẩm có mã MS819 mang thiết kế cong (Arc-shaped) tương tự như dòng Arc của Microsoft. Cảm biến vân tay trên mẫu chuột của Dell cũng đáp ứng tiêu chuẩn bảo mật của FIDO có thể áp dụng được cho những ứng dụng thanh toán online cũng như đáp ứng tiêu chuẩn GS mark của châu Âu.

Tuy vậy, những mẫu chuột có tích hợp cảm biến vân tay như của Dell vẫn chỉ có lựa chọn có dây mà chưa xuất hiện phiên bản không dây. Hy vọng trong tương lai sẽ có giao thức cho những mẫu chuột hay bàn phím có tích hợp phương thức bảo mật này.

Dell_chuot_cam-bien-van-tay_tinhte_3.jpg Dell_chuot_cam-bien-van-tay_tinhte_1.jpg Dell_chuot_cam-bien-van-tay_tinhte_2.jpg
Tham khảo: mspoweruser
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

_ Có dây thì không dùng ... 😁

_ Laptop có cảm biến vân tay sẵn rồi chắc cũng không cần thiết lắm :3
@iceteazz thì nhu cầu của bạn là dùng laptop thì đương nhiên là ko thích dùng có dây rồi. Còn những người quanh năm ngồi máy bàn họ lại thích có dây, ko cần phải lo nghĩ chuyện pin, và độ delay cũng ít hơn dùng không dây. Mỗi loại có ưu nhược điểm riêng mà bạn. Ví dụ đơn giản là game thủ họ thích dùng chuột có dây hơn.
@#JK _ Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin, vì thông tin của bạn cũ rồi.

_ Chuột có dây delay thấp hơn không dây, cái này đúng, nhưng hiện tại với công nghệ bây giờ chỉ thấp hơn 1-5% ... tức là tay ng không thể cảm nhận dc. Tiếp là sensor của chuột không dây đã dc cải tiến rất nhiều rồi, giờ 1 cục pin AAA có thể dùng 3 tháng hoặc hơn (tùy setting), và sạc cho chuột không dây cũng chỉ cần nửa tiếng. Cái lợi của không dây so với có dây thì chắc chỉ ng dùng mới hiểu, bạn có thể thử các dòng của Logitech (kể cả gaming lẫn business) để hiểu ưu thế của chuột không dây lớn như thế nào. Mình đã dùng, và không bao giờ muốn trở lại có dây lằng nhằng nữa 😁
@iceteazz Vâng, mình đang dùng chuột không dây Logitech trên laptop và chuột có dây trên máy bàn. Mình dùng cả 2 loại chứ không phải chỉ 1 loại như bạn. Đương nhiên cái bạn thích thì lúc nào bạn nói ra nó cũng sẽ ưu điểm cao hơn cái bạn không thích. Nếu như chuột không dây ưu điểm vượt trội hơn chuột có dây như bạn nói thì mấy hãng làm chuột họ cắt dây bỏ hết rồi 😆
@#JK _ Mình từng dùng hơn chục con chuột của 6 7 hãng nhé, Razer có 3 con liền, 2 có dây 1 không dây chứ không phải không dùng có dây, phải nói là trước toàn chơi có dây vì cách đây hơn 3 năm chuột không dây vẫn rất lởm. Chuột không dây hiện tại nhược điểm duy nhất là nó hơi nặng hơn chuột có dây vì cần lắp pin, còn cái gọi là lag thì chỉ có mấy hãng khác ngoài Logitech mới bị (Razer bị cực nặng) vì Logitech họ tiến xa hơn các hãng khác 1 bước trong công nghệ không dây cho chuột, và thêm 1 cái là giá 1 con không dây bao giờ cũng đắt hơn có dây, với ng không muốn bỏ nhiều chi phí hoặc vì cách sử dụng phải thay chuột cực nhiều (ví dụ chơi fps) thì chuột có dây vẫn kinh tế hơn. Ngoài ra còn 1 cái nữa là gamer hay chạy theo ... thần tượng, thấy team nào dùng chuột gì thấy chơi dc họ cũng chơi, tâm lý đám đông là không tránh khỏi. Khi nào nhiều pro gamer dùng không dây hơn bạn sẽ thấy xu hướng thay đổi ngay.
touch to unlock mouse ^^

Ngon, mà thiết kế xấu quá.
HNKA
ĐẠI BÀNG
6 năm
@#JK Xấu quá luôn
dlcky
TÍCH CỰC
6 năm
con này chắc bán cho doanh nghiệp là chính thôi, nhìn thiết kế đã thấy công nghiệp rồi
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
Để làm gì ???
Red_Skin
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng laptop HP có vân tay rất tiện, mặc dù ko nhạy như phone, toàn phải quẹt 2-3 lần mới Hello, nhưng mỗi ngày quẹt để mở 5-7 lần có hôm hơn chục lần login thì tính ra cũng rất đáng giá.
begaycom
ĐẠI BÀNG
6 năm
không liên quan mà tinh tế quảng cáo ấy ấy quá 😁
VO7T
TÍCH CỰC
6 năm
@begaycom nó quảng cáo theo những gì bạn search GG đấy.
Trời! Sao ko xài iKey của Kingmax, 550K, cty Viễn Sơn, Tôn Thất Tùng bán... Xài đáng từng xu 1
Tinh Tế từng trên tay
Dùng đăng nhập cho laptop, PC ko có cảm biến quét dấu tay
Khỏi sợ bị "địa" Pass hay PIN, khỏi nhập Pass...
Tính bảo mật rất cao
Tui ko quảng cáo
iamcuong
TÍCH CỰC
6 năm
@MrDuc2010 Nhờ bạn mình cũng xem review ikey, kể ra cũng hay, nhưng tích hợp trên chuột như thế này là tiện hơn. Đỡ mất 1 cổng USB, mà thao tác rất tiện
@kaichuan Hello có sẵn trên Win 10 rồi, cứ cắm là tự động up firmware và chạy!
@iamcuong vấn đề là nhiều người ko thích xài chuột, chỉ muốn xài bàn rê trên laptop thôi!
kaichuan
TÍCH CỰC
6 năm
@MrDuc2010 Quá hay. Cho mình hỏi Tôn Thất Tùng khúc nào vậy bạn? Google thì thấy Viễn Sơn nằm ở Bùi Thị Xuân mà?
Không liên quan lắm nhưng các bro về macbook cho mình hỏi chút : đời mac pro nào mới bắt đầu có touch id vậy ah? Tks
@thang_thinkpad 2016 bác ợ😃
cũng hay nhưng vị trí không hợp lắm sử dụng lâu do mồ hôi tay sẽ là ảnh hưởng đến độ chính xác...theo mình lật ngược lên vân tay sẽ độc hơn... 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019