Dell ra mắt Alienware 14/17/18: CPU Haswell, NVIDIA GTX700M, Wi-Fi ac, thiết kế mới

Duy Luân
11/6/2013 4:18Phản hồi: 169
Dell ra mắt Alienware 14/17/18: CPU Haswell, NVIDIA GTX700M, Wi-Fi ac, thiết kế mới

Dell mới đây đã nâng cấp cấu hình mới cho loạt máy tính xách tay chơi game của mình, đồng thời làm mới ngoại hình cũng như tên gọi cho chúng. Các máy Alienware ra mắt trong đợt này bao gồm Alienware 14, 17 và 18, không còn chữ "M" và "x" trong cái tên của mình. Dell trang bị cho các máy này vi xử lí Haswell, GPU NVIDIA mới nhất và Wi-Fi 802.11ac trên một số model. Đây cũng là lần thay đổi thiết kế lớn đầu tiên đối với các máy Alienware trong vòng 6 năm trở lại. Tạm biệt lớp vỏ nhựa, Dell giờ đây chuyển sang sử dụng nắp nhôm và vỏ bằng hợp kim magie cho các laptop chơi game của mình. Các mẫu Alienware mới còn sở hữu một dải đèn LED chạy dọc cạnh máy và bây giờ cả touchpad đều sáng lên chứ không chỉ có đèn ở viền như trước. Về số vùng có khả năng điều chỉnh màu đèn trên bàn phím, chiếc Alienware 17 và 18 có đến 10 vùng, còn chiếc 14 thì 5 vùng. Dell cũng hứa hẹn hành trình phím sẽ tốt hơn.

Chưa dừng lại ở đó, Dell còn bổ sung cho Alienware loa của hãng Klipsch với công nghệ Dolby Audio Theater. Các khe tản nhiệt bây giờ cũng đã nằm ở cạnh sau thiết bị để tránh càng xa tay game thủ càng tốt. Nhìn chung, đây là một thiết kế đẹp và rực rỡ, thích hợp để các game thủ khẳng định cá tính của mình với các đèn LED cũng như những đường nét mạnh mẽ. Tuy nhiên, máy vẫn giữ trọng lượng và độ dày tương tự như trước chứ không được làm mỏng nhẹ như Razer Blade hay MSI GS70.

Về mặt cấu hình và giá, Alienware 14 sẽ bắt đầu từ 1199$ với màn hình 14" độ phân giải 1366 x 768, vi xử lí Intel Core i7-4700MQ xung nhịp 3,4GHz, card đồ họa Nvidia GeForce GT 750M, HDD 750GB, RAM 8GB. Người dùng cũng có thể nâng cấp lên độ phân giải 1920 x 1080, GPU GTX 765M, tối đa 16GB RAM và hai ổ SSD 512GB chạy RAID 0. Hãng cũng có cung cấp ổ quang Blu-ray dual layer. Dell nói Alienware 14 là "máy tính 14" mạnh nhất thế trên thị trường hiện". Ngoài ra, máy còn có tùy chọn CPU Core i5 với giá 1099$ nhưng hiện chưa bán ra.

Alienware 17 thì có giá khởi điểm từ 1499$. Nó sử dụng màn hình 17,3" độ phân giải 1600 x 900, GPU GeForce GTX 756M, còn vi xử lí, RAM và HDD giống người em 14" kể trên. Tất nhiên là người dùng cũng được cung cấp cho rất nhiều lựa chọn nâng cấp cấu hình, bao gồm việc nâng GPU thành GeForce GTX 780M, RAM tối đa 32GB, SSD tối đa 1,5TB chạy RAID 0. Alienware 17 cũng có tùy chọn đổi độ phân giải màn hình thành 1920 x 1080 và có hỗ trợ 3D.

Alienware 18 có giá từ 2099$, nó sử dụng màn hình 18,4" độ phân giải 1920 x 1080, hai GPU GeForce GTX 765M chạy SLI, CPU, RAM và HDD thì giống hai máy trên. Máy có thể được cấu hình lên tối "nóc" với chip Core i7-4930MX ép xung lên 4,3GHz, hai card đồ họa GeForce GTX 780M với 4GB GDDR5, RAM dual channel 32GB và SSD cao nhất đạt mức 1,5TB chạy RAID 0.

Tất cả những máy Alienware mới đã bán ra ngay hôm nay, chỉ trừ model Alienware 14 với chip Core i5 sẽ ra mắt sau.

Bảng cấu hình các máy Alienware mới (nhấn vào để xem kích thước to hơn)

169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy khủng đi kèm với tiền nhiều 😔
đương nhiên 😁:D:D
mua về chơi pikachu,kaka 😁
@Ares kute Biết là câu nói đùa nhưng nghe quá nhàm rồi bạn:mad:
@powenramp vậy mình chơi kim cương,hông chơi pikachu nữa :p
@Ares kute 😁:D:D
@powenramp chữ kí bác chất đấy 😁
Chơi AW khuyến cáo dành cho ae cao to đen hôi , chống chỉ định dành cho người có sức khoẻ yếu.
AW có 2 tác dụng : vua game vừa tập tạ

Đặc biệt 2em 17 và 18inch
@zipder uh, đeo 1 thời gian tay to như Phạm Văn Mách bác ah 😃
@zipder em thích cách suy nghĩ của bác 😁
@zipder mình nhỏ con 52kg vần vác m18x như thường đây bạn
@le hoang tuan Mình khoảng 65kg , rảnh vẫn hay đi tập fitness và đang vác con gaming 2,4kg , vác nặng đi lung tung nản lắm 😁
cấu hình cao nhất là 5.7 kg. Đeo em này khỏi mắc công tập tạ
Không quan trọng cái đèn nền led bàn phím. Mình sẽ tắt đi cho nó tiết kiệm điện. Có bao giờ gõ mà nhìn bàn phím đâu. Tại sao các bạn và các hãng cứ phải quan trọng hoá cái tính năng này nhỉ, chỉ tổ thêm chi phí.Bàn phím Alienware mà chất lượng như Thinkpad có phải tốt không.

Đã được đặt mua cho 1 cái M18x đang đợi hàng về. Giá mà trễ lại đến giờ để có Haswell chạy có phải sướng không.

Không rõ panel dòng 18x hay 18 là loại gì các bác nhỉ.
Leo2610
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanghaonline Xài aw mà đi tắt led, thế dell nó design led làm gì, rồi còn chụp mũ là led xấu, rẻ tiền.
Lại còn aw mạnh mẽ dễ nâng cấp. Nói là nghe bao biện rồi, dễ nâng cấp với mạnh thì có dòng workstation nhé tha hồ nâng, nâng đến bán nhà luôn cũng còn dc, hay tại aw thiết kế đẹp quá =]]
Nói như ông này kiểu đi exciter bản không côn, ờ thì đâu ai dám nói gì đâu vì sở thích cá nhân mà, nhừng nhìn lại mình chẳng giống ai =))
Linh_Meo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huytoanpham Giá thì mình không nói vì nó phụ thuộc rất nhiều yếu tố... nhưng mỏng, nhẹ thì có vấn đề đấy, mỏng hơn, nhẹ hơn đồng nghĩa với không gian bé hợn quạt tản nhiệt nhẹ hơn và tất nhiên vật liệu sẽ không bền bằng AW, AW tuy nặng hơn dày hơn nhưng bù lại tản nhiệt cực tốt, bạn cứ dùng thử rồi test nhiệt độ mà xem mình chưa dùng thử com MSI nhưng theo suy đoán nhiệt độ chắc chắn sẽ cao hơn dòng AW, mà nhiệt độ cao dẫn đến một phần làm độ bền giảm, chưa kể đến vật liệu để đạt được yếu tố "nhẹ" phải hi sinh khá nhiều thứ
luvfanful
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanghaonline😁, không phải ai cũng được như bác đâu😔
em cũng nằm trong số đó:D
@luvfanful em cũng như anh thôi.. kaka
khe tản nhiệt trước xấu quá đi thôi, làm vừa vừa như dòng cũ là đẹp rồi, kéo dài hết ra nhìn đểu đểu sao đó. Còn lại thì đẹp, thích nhất cái lưng máy. Mà hình như nhìn dày hơn cả dòng cũ thì phải
Nhìn ko đẹp và ngầu bằng mẫu cũ, nhất là chỗ 2 cái loa 😔

Đó là cái loa 😕
má ơi vỏ nhôm mà chơi game điện giật tê tê hoài luôn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
11 năm
khủng quá nhỉ
máy đẹp quá, còn AW m18x r2 đã khủng rồi giờ con này nữa :eek:
Đứa em họ mình dùng con Alienware nên bắp tay to như kiến càng ấy.😕
NamVu_HP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời ơi, tiền đâu:eek:
Dell luôn có thiết kế đồ sộ 😁
cái này đeo trên vai, ăn cướp mà giật chắc nó cũng mất đà té xe =)))!
@congluat oi me oi cuc sac 2 kg a va 2 quyen sach moi quyen 2 kg la tong cong 6 kg con lai 1 kg la cai balo toi muc vay a
@axnman quan trọng là bạn cbị tâm lý như thế nào, nếu bạn nghĩ cái cặp nhẹ nhưng thật sự nó nặng thì bạn dễ mất thăng bằng do ảnh hưởng tâm lý.
cũng như tsạo bạn ẵm vợ bạn lên giường được trong khi vác bao gạo, bình gas 20kg lại lè lưỡi =))))
mình cm for fun thôi, chứ ai chê bai gì đâu nhỉ.
@Jino.Vũ mình lấy bài của bạn ra làm mẫu thôi 5 kg thôi có nặng gì đâu trong khi xe máy nặng 100 kg dắt và nhấc xe thường xuyên
@axnman Nếu bạn muốn biết giá trị của tâm lý trong trường hợp này thì bạn có thể hỏi những người phục vụ đồ uống trong các bữa tiêc. Nhìn khoảng chục cái ly có vẻ nhẹ nhàng nhưng viêc bê đi bê lại + viêc khách lấy đồ uống bất ngờ không báo trước thì nếu bạn không được tập luyên kỹ càng mình chắc chắn bạn sẽ đổ ụp cả chồng ly lên đầu khách chứ chưa nói tói việc bạn giật mình ngã 😆
mặt trước quá xấu :3 cực xấu luôn ý :3 lại còn vỏ nhôm sẽ nặng hơn trước nữa
@congluat nếu thế thì trang review nước ngoài đưa tin vịt chăng? Mình cũng ko hiểu dòng nào của alienware hồi đó dùng vỏ kim loại nhỉ? Có thể cho mình biết thêm chi tiết ko?
@doccocaubai2004 dòng M17x R1 R2 M18x R1
@congluat Vỏ nhôm mà còn chê . Xài qua đi rồi phán 😁
@congluat Nhìn thực tế cực phê đấy bác ah
Thiết kế mới thô cục theo kiểu Dell, nhìn chán quá.
kijinobita
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không còn vẻ ngầu ngầu lì lì như m17r3 và m18. Kiểu này cứ như Clevo khoác lên cái áo nhôm thay vì nhựa. Vẫn thích Aw kiểu cũ hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019