Dell ra mắt màn hình U2713HM với panel AH-IPS

Didu
8/8/2012 10:36Phản hồi: 84
Dell ra mắt màn hình U2713HM với panel AH-IPS

Dell Nhật Bản hôm nay đã chính thức giới thiệu chiếc màn hình nâng cấp từ UltraSharp U2711 hiện tại mang tên U2713HM với kích thước 27". Vẫn có độ phân giải 2560 x 1440 điểm ảnh như đời trước nhưng U2713HM giờ đây sử dụng panel màn hình với công nghệ AH-IPS (Advanced High Performance IPS) tiên tiến hơn. Cho góc nhìn rộng 178 độ như IPS nhưng lợi thế của AH-IPS đó chính là độ chính xác màu và khả năng tiết kiệm điện năng tiêu thụ, theo thông tin có được, màn hình mới tiết kiệm điện năng hơn 37% so với U2711.

Màn hình U2713HM được Dell bố trí trên một chân đế với khả năng điều chỉnh độ cao và độ nghiêng trước/sau cho màn hình. Người dùng cũng có thể xoay màn hình một góc 90 độ để đổi tư thế đứng khi cần thiết. Các cổng kết nối bao gồm HDMI, DVI-D, DisplayPort, VGA và bốn cổng USB 3.0. Độ tương phản của màn hình đạt 1000:1, độ đáp ứng 8 mili giây và độ sáng là 350cd/m2. Dell Nhật Bản cho biết họ bắt đầu bán ra màn hình từ hôm nay với giá tương đương 640USD.

Nguồn: Slash Gear
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn đẹp ghê 😃
giá ngon quá, về vn không biết lên bao nhiêu
Tobie_arc
TÍCH CỰC
12 năm
Dell Ultrasharp thì chuẩn nhất cho đồ họa rồi.Mình cũng đang dùng 1 em dòng này nhưng đời thấp hơn U2211H để làm thiết kế và đồ họa.Chưa nói về độ phân giải.chỉ nhìn các máy 16,7 triệu màu xong nhìn sang em 1,07 tỷ màu này thấy ngay sự khác biệt rõ rệt trong việc tái hiện hình ảnh 😃 1 sản phẩm đáng mơ ước của toàn dân thiết kế
phuong_nam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tobie_arc Ultrasharp không phải thứ chuẩn nhất đâu bạn. Có những sản phẩm chuyên dụng cho đồ hoạ, đặc biệt là về hiển thị màu của Lacie, Nec, Eizo. Ngoài việc chọn màn hình ra thì với người thiết kế, xử lý hình, phim chuyên nghiệp, thiết bị cân màu cũng nhưng phần mềm kèm theo màn hình là thứ hết sức quan trọng để tạo ra những sản phẩm đúng như mong muốn.
@phuong_nam bạn này nói chuẩn rồi, ngoài ra còn có hàng của Apple, màn hình Apple Cinema. ở Việt Nam mình thấy ae đồ họa chuộng nó lắm, nhưng giá cũng ko hề rẻ. Mình dùng quen màn IPS rồi thì chắc ko muốn nhìn các màn hình khác nữa, như mình, đi đâu làm xa là cũng mang theo Datacolor Spyder4Elite để chỉnh màu trên các máy tính khác.
lamtv_hn
ĐẠI BÀNG
12 năm
mục tiêu tiếp theo đây rồi :X
Mấy em IPS này thì khỏi chê, có điều chắc giá sẽ chát.
Giá chat thật, thế này khỏi đợi nữa, mua luôn LED 27 Inch 3D của SamSung tại Trần Anh cho lành, 640USD (~13,4tr) giá cả tương, còn tuỳ thuộc vào sở thích của mỗi người thôi.
@huytoanpham quan trọng là cái IPS với độ chính xác màu để sài vào công việc chứ giải trí thì cứ to mà phang ko thì sài TV LCD luôn cho to cho tiện
@huytoanpham Lol Samsung cửa gì mà sánh dc với dell Ultrasharp bác. nếu bác thích 3d thì làm con Lcd to to đi cho sướng hơn là bác mua con Samsung 27inch
Hay quá. khoái DELL cực.
đẹp quá I like Dell😁
phuongboss
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn y chang con DELL U2312HM nhưng to hơn nhỉ ;))
hoangduccn
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 bạn này hình như nhầm lẫn giữa monitor và tv thì phải???
@huytoanpham Vác con màn hình lởm ra đòi so sánh với con Dell khủng kia mới kinh chứ.
Dân đồ họa cần 3D làm gì??? Để khoe ai thế???
Nhìn thông số kỹ thuật của 2 con lại đi để xem con Samsung phải xách dép cho con Dell như thế nào.
@huytoanpham vãi... em SS dành cho dân đồ hoạ 3D à... :p

Mỗi lần vẽ phải đeo kính 3D vào phải ko? hoho 😁

thangpxa: em này giá rẻ hơn U2711 vì nó chỉ có 16tr màu
http://www.tftcentral.co.uk/news_archive/26.htm#dell_u2713hm_2
vistahome
TÍCH CỰC
12 năm
@huytoanpham nếu làm đồ họa chuyên nghiệp thì đừng nói đến samsung làm gì, còn game thì tùy, mih vẫn đang dùng dell 2007 vẫn cảm thấy ok rồi,
@huytoanpham khác nhau cái panel bạn a, dell dùng panel Ah-IPS nên cũng đáng đồng tiền thôi, dùng panel IPS thì màu sắc thật hơn, ko đc tươi tắn như các panel các, mình làm đồ họa chỉ cần màu chuẩn nên cũng ko chạy theo mấy cái 3D này nọ, cái gì phục vụ cho công việc, phù hợp với công việc thì chọn cái đấy thôi.
hơ dàn máy 25 củ của ta phải thêm em này quá
hix, cái màn hình đắt hơn cả bộ máy tính bàn của mình 😁
Nhìn khoái thế không biết 🆒
reviews ngon thì mua thôi 😁
đang xài màn dell và thực sự thik hơn mấy cái màn SS LG hay HP.
@cavoiu Cái này là dòng sản phẩm chuyên trị đồ hoạ mà bác, ae nào xài DSLR nên rước e này về
rất thích hàng dell vì thiết kế sang trọng
thangtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn chảy ke mấy đứa ơi!
dùng e này kết hợp với Mac mini nữa thì lo gì iMac năm sau lên Retina nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019