Dell ra mắt màn hình UltraSharp UP2718Q: 4K, HDR, 100% Adobe RGB, 97,7% DCI-P3, 1999 USD

agp8x
21/4/2017 9:26Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi ở hà nội có địa chỉ nào sửa màn hinh dell ultrashap ko ? Em đi sửa mãi mà ko dc họ bảo hỏng bo điều khiển
Vẫn đang thèm con U2417H
đang xài dell u2408 bền phết từ hồi 2008 tới giờ, kết dell u2515 mà chưa có ngân lượng
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
Màn Dell Ultrasharp so với màn ColorEdge của EIZO thì sao nhỉ 🆒
Nếu nói về thiết kế của sản phẩm thì UH đẹp hơn. Vấn đề ở đây là phân khúc khách hàng của dòng này đếch quan tâm tới cái thiết kế :v.
dungupq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn trước thù đẹp, nhìn ngang ôi thôi!
Rock9567
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa hốt 1 em u2417h 2nd còn bảo hành 1.5 nắm giá có 3tr3 quá ngon. hiện tại đang quá phê với em, mình cân màu lại bằng sypder5 nữa quá ổn xai bao đã
@Rock9567 Màn này bị gì ngta mới bán giá 3tr3 chứ bạn
Rock9567
ĐẠI BÀNG
7 năm
@picothienhoa Bị gì đâu tại vì màu cân hình chuẩn nó hơi vàng vàng nên ng ta k thix nên bán thôi với k có box. Mình gọi check Bảo hành rồi vẫn còn y nguyên nên có gì đâu lăn tăn
Kim19
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Rock9567 mình mới mua con U2417h này kèm Calibration report nhưng thấy màu loè loẹt lắm. Màu đen quá đen, không nhìn thấy dc chi tiết như trong bóng tối. Mái tóc đen thành 1 khối
Thiết kế quá xấu...dân thiết kế đặt biệt là những người cần thiết kế man lại cảm hứng sáng tạo thì Dell không có
chân failllll quá
leanhkyhg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang rất thích em khủng long này: Dell 27"UP2715K UltraSharp HD 5K^^

Mình đã ra shop xem 2 em u2715h vs LG 29c88 thì lấy cái LG, đặt cùng nhau trên shop thấy Dell thiên về tông ấm ( màu chuẩn nhưng hơi ngả về vàng), còn LG cong thì lại trắng tinh khôi, vậy là lấy em LG về, còn về độ bền thì không rõ, nhưng cùng là tấm nền AH IPS lên màu sắc khá tương đồng. Hơn nữa là LG lợi thế về giá, sau 2 tuần dùng thì cũng dần quen tỉ lệ 21:9 của em nó 😃
@huytoanpham Lựa chọn quá chuẩn...
bungbo
ĐẠI BÀNG
7 năm
không biết tính năng thế nào, nhưng là mình thì 1999 usd thì sẽ mua mấy em màn cong như e Acer này chẳng hạn
Acer Predator X34.jpg
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không quan tâm vẻ ngoài lắm. Với mình vậy là chấp nhận được rồi. Có con này về làm ảnh thì chất đấy nhỉ?
boyhjphop28
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn cũng thèm quá, nhưng đang xài U2717D vẫn quá tốt rồi
thanhnha121
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dell U23HM cũ giờ giá nhiêu mấy bác nhỉ?
kheops121
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình dư tiền mua 5 cái màn 2k trump nha! đang dùng imac nè, macbook nè ... vấn đề là nhìn dell mất hết cảm tình
sozuoka
TÍCH CỰC
7 năm
Bọn Ultrasharp này có đặc điểm là trong hộp mỗi con màn đều có cả tờ ghi thông số màu sắc được cân chỉnh khi xuất xưởng nữa, nhiêu đó là đủ thấy nó nhắm tới đối tượng khác với khách hàng cần màn hình giải trí hay làm việc thông thường rồi. Thấy các bác trên đi so sánh khập khiễng quá 😕 Còn thì sản xuất được panel là một chuyện, độ đầu tư cho việc cân chỉnh màu để đáp ứng nhu cầu sử dụng của người dùng chuyên nghiệp nó lại khác. Nếu sử dụng logic nhà sản xuất ra panel chắc chắn cũng sẽ cho ra màn hình đẹp thì chắc Chimei, LG, Phillips các kiểu vô đối hết cả rồi, NEC với Dell chắc sấp mặt hết vì có tự sản xuất được panel màn hình đâu 😁
đang dùng em U2515h thấy quá ưng, 2k cảm giác nó hơi nhiều diện tích, có vẻ không cần lên tới 4k
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@spider_man2212 Chữ nhỏ hơn hả bác? Có khó đọc k
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
@doccoc Mình nghĩ là nếu pc ra 1080 ra màn 2k chắc chắn sẽ bị thu nhỏ icon.
Nên tớ quyết định quất con Lg 29uc88 cho chắc cú, vừa chuyển tiền, đang chờ ship 😃
@doccoc Mình thấy rất ngon mà, mình còn để scale 100% mà vẫn không thấy có vấn đề gì. Nếu chữ nhỏ bạn có thể để 125%
doccoc
TÍCH CỰC
6 năm
@spider_man2212 4 tháng mới trả lời
@doccoc 😔 k để ý :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119