Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dell ra mắt máy trạm di động Precision M4700 15" và M6700 17" mạnh nhất thế giới

Duy Luân
24/7/2012 16:12Phản hồi: 200
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tnkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cấu hình đã đã. Nhưng giờ đã lở yêu OSX mất rồi.
Hix, nghe thấy cái cấu hình đã ưng lắm rồi @@
Bổ sung thêm một con trâu.
Nói như bạn thì nó sản xuất ra chẳng ai mua nhỉ. Những người đã có thể bỏ tiền ra mua nó thì họ tận dụng hết khả năng của nó, chẳng ai mua để chạy đua cấu hình cả. Mua WS về chơi games, giống như mua macbook về cài dùng win.
Alienware ko cùng phân khúc với mấy con mobile WS. Bạn so sánh như vậy thì khập khiểng quá. Alienware có card Quadro/Fire Pro ko bạn? CPU bản rẻ nhất thì 2 nhân, còn bản full option thì 4 nhân và giá cũng đắt hơn.
Chuyên dùng để chiên trứng ăn đêm đây. =]]
olala1980
ĐẠI BÀNG
12 năm
dòng này thì quá ngon rồi nhưng giá thì ôi trời
quan_pc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haizz càng ngày càng nhiều máy không biết đường nào mà lần..... hix hix
thangtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
trời ơi! em ước ao, em khát khao....
TITANIUM
ĐẠI BÀNG
12 năm
M6600 của mình nặng 3,6Kg, không biết M6700 nặng bao nhiêu nhỉ ?
"Đeo" vốn nổi tiếng "nhân giống" Trâu Bò có khác, ra máy nào máy nó có sự hiện thân của "Nghé, Bê" 😁
exchangeu
TÍCH CỰC
12 năm
@loveyuramcha Ghét nhất thể loại quote hết cả bài.
Đọc từ đầu thấy lắm bạn chưa dùng nhưng vẫn cứ thích ra vẻ và đem so sánh nó với những dòng máy khác. Cứ dùng thử như mình sẽ thấy sự khác biệt của nó so với mấy cái thời trang bỏ mà các bạn đang đem ra để so sánh =))

- Về thiết kế : Dầy nhưng không hề thô, rất nam tính và đẹp luôn
- Nặng : Cả sạc cả máy con M4600 của mình là khoảng 4 cân rưỡi và mình nghĩ đàn ông thì thêm 1-2 cân chẳng là cái gì để phải kêu ca
- Nhiệt : Nó mát cực kỳ vì dòng precision có 2 tản nhiệt cho CPU và GPU riêng nên đừng bảo nó nóng
- Màn 15 inch vẫn có bàn phím full bố trí quá hợp lý, dùng cảm nhận khi gõ rất êm
- Màn hình của mình là option IPS full RGB và đập chết luôn tất cả mọi loại màn khác. Nhìn em nó quen rồi sang nhìn macbook hay vaio thì màn của 2 loại đấy k xấu nhưng hiệu năng cũng chẳng thể so bì được vì bản chất panel màu của IPS đã hơn 1 bậc rồi
-Hiệu năng : Mình gần như là cho máy 24/24 và 24/7 và không bao giờ phải tắt máy hết các bạn đem hộ mình macbook, vaio của các bạn ra xem sao?
-Gói bảo hành cao cấp nhất 3 năm tại nhà 24/24,DELL hỗ trợ bảo hành tại nhà và thay linh kiện mới nếu lỗi phần cứng gần như ngay lập tức nếu máy có lỗi

So ra về giá tiền, hiệu năng thì dòng máy trạm của DELL quá tốt về mọi mặt. Mình sẵn sàng bỏ 80-100 triệu ra để build dòng precision của DELL hay dòng w workstation của hp nhưng chẳng bao giờ muốn bỏ ra đến 40 triệu để mua 1 cái macbook về trưng bầy cả.

Nói các bạn fan của mac đừng giận chứ thằng em mình nó lấy con macpro nó kê chân ở nhà như cái thớt luôn. Lý do đơn giản nóng, dùng lâu ức chế và cấu hình nó cũng nhảm. Cái dòng đấy chỉ có ngồi show ảnh, xem phim, làm tý tẹo văn phòng với 2D mặc dù cũng i5 i7 như ai nhưng ai dám lôi cái con mac rán trứng đấy ra chạy cho hết cái i5 i7 của các bạn?
doantuan85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haiphamtran Like bác kịch liệt, giống em!
Em đã dùng qua Workstation của Dell và HP, con HP 1730w thì mỏng gọn đẹp chỉ 3k5, còn con Dell e k nhớ model gì nhưng máy+Adapter+balo Alienware thì là 9,5kg nói chung nó rất đáng đồng tiền bỏ ra, sure k có em nào dòng bình thường mà qua được cái màn hình và hiệu năng của mấy em này, em bao cả Alienware luôn đó k chạy lại dell Workstation đâu
Cá nhân e k thích HP, nhưng HP workstation thì dùng rất tuyệt! Còn Dell Workstation thì hơn HP 1 bậc nữa, có cầm con thinkpad W510 xài 2 tuần rồi, cũng k ngon bằng Dell WS, giờ IBM chán quá k còn thích nỗi nữa rồi
Mất con Del WS chỉ cần CPU T9xxx bảo đảm chạy khiếp hơn mấy con Core I7 bình thường=>cái này ai dùng qua mới hiểu chứ đừng bảo e chém nhé!
Thân!
price, qua mac, khong pho biet rong duoc
exchangeu
TÍCH CỰC
12 năm
@ngmaithao0607 Ko phải dòng phổ thông. Giá đó phù hợp cho 1 máy chuyên dụng.
nhìn đẹp và vuông vắn quá...thật đơn giản và tinh tế...like Dell o_O
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấu hình họ khủng tên long
Hàng khủng, cấu hình bá đạo, nhìn nam tính bỏ mợ đi được nhưng em thích Thinkpad thôi
vỏ kim loại dễ xước méo móp lắm 😁
khi nào mới được sở hữu WS nhỉ :rolleyes:
full option của nó chắc hơn 10.000usd quá ! mới vào dell xem thử 😆
ko thấy nói về pin của e nó nhỉ, với mình thì máy nào ngon nếu 10 kí mình vẫn vác đc 😆
ngon quá, giá cũng good. Có xiền mà mua thì tốt quá 😁
Trọng lượng?! Không thấy ... Chắc là trên 4kg quá!
Bố nào lại lôi máy tính phổ thông vào đây vậy...
@Funnyclock Bạn nguy hiểm vãi ra. Đấy là hình thật của nó đấy chả dính đến phổ thông nào cả đâu.

Đây em nó đây, về ngoại hình thì bản 4700 mới thì khác biệt chút ở cái loa và ghi rõ là dell precision M 4700 thôi còn lại giống 95%
FULL OPTION CỦA M6600 là 20.000$ =)) Tuy nhiên chả ai build thế cả vì chỉ nên mua GPU MAX + Chip max + Màn IPS thôi. SSD với RAM về cắm sau cũng dc. Như mình cũng chỉ mua như ở trên còn mua SSD ngoài + 16gb 1866 cắm sau kinh tế hơn 😁 Với lại cái OPTION 20k$ kia vốn nó k cho cá nhân mà cho doanh nghiệp rồi. Cá nhân mình nghĩ tầm 4-5k$ là quá ngon rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019