Dell ra mắt Precision M2800, máy trạm di động màn hình 15,6" với giá rẻ nhất: 1199$

Duy Luân
10/3/2014 22:1Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy này làm việc với chơi game thì sao các bác. cơ mà cái phím nhìn cổ quá. dạng phím nhu con vaio mới đẹp.
thach273
TÍCH CỰC
10 năm
@buffbh loại card này không dành cho chơi game đâu bạn nhé

bạn chỉ nên quan tâm đến dòng card radeon hoặc geforce thôi
M3800 thật toẹt vời
Red_Skin
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy dòng này cấu hình tối ưu cho công việc, VD nó dùng Quadro hay FirePro cho vẽ CAD/CAM, Solidworks chứ ko mạnh theo kiểu chơi game. Màn hình nó có tuỳ chọn FullHD là ngon rồi, panel màn hình của mấy con này cũng đẹp hơn bọn laptop bình thường mà.

Cá nhân thì em rất chuộng mấy dòng dành cho 3D như em này..
vanvuhvpt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Minh thich dell, nhung van thich kieu vuong vưc hon
máy mình core i3 mà vẫn cày autocad, solidwork, ptc Creo ầm ầm,
Hầu như Dell luôn thiết kế màn hình 15.6 inch trở lên thì phải.
con này giá có 1k à mà đem con m3800 ra so là thấy hơi tào lao rồi.
trừ khoảng nặng ra thì với 1k vậy thì khó có con nào đọ lại, mấy bác xem tầm 25 cũ đổ xuống đi
build tốt đúng như workstation thì quá ngon rôi chả có gì chê, ít tiền mà đòi mỏng nữa thì =))
trông dáng quay trở về dell inspiron 5110 của mình đang dùng 😁 rất cục mịch , sách đi làm vẹo cả người :D nhưng chạy phà phà mấy năm chẳng sao cả :D
sophia8x
TÍCH CỰC
10 năm
Cty cấp cho mình cái Lenovo W530 cấu hình tùy chọn cao nhất (chỉ có ổ SSD là 256GB thôi). Nhưng không hiểu sao chạy win 8 thường bị lỗi vớ vẩn ghê, cái đèn bàn phím không biết mở ở chỗ nào luôn!
oacoac
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy trạm khác máy laptop thường chủ yếu ở các tính năng cao cấp như: card màn hình chuyên đồ họa, tản nhiệt tốt hơn nhiều, CPU, Ram thì tương đối giống máy thường, màn hình đẹp hơn, máy có khung chắc chắn, bàn phím gõ sướng, chống nước, tích hợp 3G. Giá khủng tương đương chất lượng vì với công việc thì độ ổn định, độ bền rất quan trọng.
quá đã, giá ngon nữa chứ :rolleyes:
Work station em thấy dòng của HP là đẹp nhất. 😃
có bác nào đồng quan điểm với em không 😃

@langthangdaydo Mình không ghiền HP ở chỗ độ bền màn hình không cao. nhanh xuống màu, kể cả hàng cao cấp.
@denmilu Em là dân IT hệ thống, dùng hơn một năm rồi chưa hỏng hóc gì bác ợ, em cũng quen vài bác dùng trước em vài năm mà vẫn dùng tốt mà ko bay màu hay có vấn đề gì về màn hình cả, mà em thấy HP bây giờ bảo hành 3 năm cơ bác😔
@langthangdaydo Thì dell nó bảo hành 3 năm lâu rồi mà bạn? (cũng có t hể mua thêm 2 năm nữa để lên 5 năm) Màn hình HP bác dùng tầm 2 năm trở lên là nó xuống màu, trở nên vàng vàng ấy. Mình không hiểu sao nó bị như thế :(?
Khang.Tran
ĐẠI BÀNG
10 năm
vẫn trung thành với bé xps 15 mới tậu thôi:p
con này mắc quá, không có đủ tiền mua 😔(
rocky man
TÍCH CỰC
10 năm
Đang dùng M6800. Nhìn em này không đủ độ phê để làm việc...
tuanchuoi
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đang dùng dòng M, em này thiếu cổng Esata. Bo tròn không đẹp, chắc toàn nhựa.
up209d
TÍCH CỰC
10 năm
Dell đang nghĩ cái gì vậy trời, có tới 3 con Precision màn 15 rồi @ _ @ M2800 M3800 M4800, M4800 thì vẫn giữ truyền thống to nặng 4 khe ram đầy đủ đồ chơi, M3800 ( Hình thức y hệt con XPS 15 2013 khác mỗi GPU ) thì cạnh tranh trực tiếp với Macbook Pro cùng lợi thế gpu workstation quadro K1100M để sài 3D Maya 3ds max vs Cad + màn cảm ứng hiếp râm Macbook Pro vốn toàn sài mấy em Nvidia GT rẻ tiền, h thêm con M2800 chả hiểu có hiệu quả ko
có bác nào dùng con hp 8470w không tư vấn cho em chút thông tin với. em thấy có bác bảo là hp từ bỏ dòng w rồi , tức là sao ạ ? màn hình của hp nó xuống thành hơi vàng vàng thì càng tốt chứ sao nhỉ ? vấn đề xuống màu có đúng không . Và vấn đề giá thành , em thấy có site đề giá lên 30tr5 nhưng có chỗ chỉ là 18tr5 , vậy là như thế nào ?
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
@DuyLinh1 vấn đề là cũ với mới chứ bác, bác đưa cấu hình máy lên xem nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019