Dell sẽ có 2 thương hiệu nhỏ: Dell EMC chuyên về doanh nghiệp, Dell chuyên về sản phẩm tiêu dùng

Duy Luân
2/5/2016 23:3Phản hồi: 75
Dell sẽ có 2 thương hiệu nhỏ: Dell EMC chuyên về doanh nghiệp, Dell chuyên về sản phẩm tiêu dùng
Năm ngoái Dell đã mua lại công ty lưu trữ EMC với giá 67 tỉ USD, thương vụ lớn nhất trong lịch sử ngành công nghệ. Giờ đây, khi quá trình sáp nhập gần hoàn tất, Dell tuyên bố thay đổi cách đặt tên cho toàn bộ sản phẩm của mình với việc phân thành 2 thương hiệu nhỏ: "Dell EMC" chuyên về các giải pháp hạ tầng dành cho doanh nghiệp hoặc tổ chức, và "Dell" chuyên bán các sản phẩm dành cho người tiêu dùng, bao gồm cả mảng PC. Hiện tại logo và bộ nhận diện cho hai thương hiệu nói trên đang được Dell tiếp tục phát triển. Lưu ý rằng cả Dell EMC và Dell đều nằm dưới sự quản lý của một công ty lớn tên là Dell Technologies. Trong khi đó, đối thủ HP thì tách thành 2 công ty con riêng biệt nhau.

Nguồn: Business Wire
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dell rất bền nhưng anh rất tiếc😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
cái màn hình viền mỏng sexy quá
yen_12ctd
ĐẠI BÀNG
8 năm
dell máy tầm trung giờ dùng chán quá .
@Duy Luân ai đang xài xps 13 15 mới thì cũng thấy bình thường, cho tới khi có con khác cùng kích thước màn hình để bên cạnh mà so sánh 😁 :D :D :D. Đó giờ vẫn yêu nhất XPS ở chỗ xài carbon fiber lót tay, cực êm chứ không cứng lạnh mà còn lâu lâu bị điện giật như kim loại =Đ
@ironic_haha Mình dùng Dell Vostro 5459 thi thoảng thấy tê tê khi chạm vào.
Mới cả sao máy mình win 10 chậm thế. Khởi động máy mà mất cả phút. Trình duyệt Edge thi thoảng bị treo mấy giây.
@Nhật Anh champion mình chả rõ nữa vì xài SSD nên cái gì cũng lẹ. Có khi muốn làm gì khởi động lại chưa tới 5-8s thì vào wins mất tiêu rồi 😆
hugo18
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ppcnew mua qua dịch vụ nào vậy bác, phí + HQ thế nào? inbox chia sẻ mình nhé. thx
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Kệ dell...xps vẫn cùi thôi dù cho viền màn hình 1mm đi nữa
@kungfu9 ah ah, ý bạn là Dell nhìn xanh thế kia chắc là chua lắm nên bạn k thèm chứ gì bạn cáo 😆))
uiyaya
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kungfu9 Àh, ý bạn là HUAWEI MateBook rất sang nhỉ :rolleyes:
@kungfu9 cùi chỗ nào bạn. Mình đang xài 9343 đang rất ngon. Bạn mình xài 9550 còn ngon ác nữa
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kungfu9 xps mà còn cùi sao😆
Canhtn1986
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa bán dell, chuyển sang Mac 😆
@Canhtn1986 😃) máy mác bền theo thời gian không xuống sắc tẹo nào 😁
Đận sang Mẽo làm việc 2 tháng, từ cty đến quán cafe thấy dân Mẽo toàn dùng Dell, là chủ yếu, chẳng thấy chiếc HP nào, hỏi chúng nó là sao tao thấy chúng mày toàn dùng Dell thế? Sao ko dùng HP? Chúng nó nói:"bọn tao cũng ko biết, chỉ là thích dell thôi". Xem phim Mẽo cũng thế, các tổ chức chính phủ như FBI hay CIA cũng toàn dell
mapmapuu
TÍCH CỰC
8 năm
@kool_boyjuly :eek:, cho em xin
mapmapuu
TÍCH CỰC
8 năm
@kool_boyjuly Truong gi, hoc do hoa phai khong. Ngoai ra thi chi co Dell, HP hay Lenovo. Mac khong xai cho ky thuat duoc.
chuong2011
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kool_boyjuly Vậy là bạn hiểu sai rồi. Mình sống ở Dallas, Texas Mỹ. Hầu hết các trường đại học (và toàn bộ các cụm đại học cộng đồng) Máy tính được trang bị trong trường (đa số là desktop, rất ít laptop) là Dell, chỉ có các tòa nhà của chuyên ngành đồ họa hoặc tương tự mới dùng Mac thôi. Còn Macbook thì rất phổ biến trong giới sinh viên, nhưng tỉ lệ cao là các trường đại học tư, sinh viên từ gia đình khá giả, chứ đại học của nhà nước, Macbook cao lắm là 30%.
Còn các công ty thì Mac là nhiều trong các công ty về công nghệ, chứ công ty bình thường bạn nghĩ coi họ dùng Mac làm gì. Phần mềm của công ty người ta dùng từ xưa đến giờ viết cho PC, đâu có chạy trên Mac đâu.
supersheep
TÍCH CỰC
8 năm
@chuong2011 Hầy chạy mấy phần mềm kỹ thuật đinệ nước, kiến trúc...như autocad, sketchup, trimble, solidwork, revit...mà chờ Mac có mà đói 😆. Các thanh niên cứ nghĩ Office là tất cả, càng đi sâu phần mềm càng ít lựa chọn và gần như không chọn được cho Mac. Thậm chí nhiều sòft còn update chậm nữa, win 7 or xp mới chạy được, bên đồ họa thì Mac mới tạm theo được windows.
Khi mua cái máy mình, tính đi tính lại cái giá vẫn không ngon, nhưng vẫn tin vào Dell hehe.
@bkcb tiền nào của đó thôi bạn
đừng so sánh đắt hay rẻ vì khi nào bạn học về ic và tìm hiểu 1 tý về mạch bảo vệ trên các main laptop sẽ hiểu vì sao nó đắt hơn
và cả sony nữa chả phải tự dưng mà sony và dell đắt hơn không có lý do đâu
@soncon_cuchuoi9x cái mắc là do cái chất lượng phần cứng bên trong nữa 😁
dunhill
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dell giờ toàn do ASUS gia công. Mấy em máy trên rất giống ASUSPRO PU401LA.
@dunhill đệt, bác cho xin cái link Asus gia công hàng Dell với 😁
@dunhill hahahahaha dell 9350 vs 9550 nhìn giống ASUSPRO PU401LA =DD. Chắc bạn nhìn ai cũng ra Ngọc Trinh
@buihoanganh636 đây là 1 sự thật mà fan của Dell ko muốn cũng phải chấp nhận thui bác hic ...................... 😔
Lo mà trả nợ kìa anh dell ơi
vthuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
giờ dell hay hp thì cứ doanh nhân cao cấp hoặc workstation mà táng thôi. nhưng sau này mua mới mình sẽ nghiêng về dell hơn
supersheep
TÍCH CỰC
8 năm
Dell bền đâu mà bền, đó là khái niệm thời xưa rồi, thời xưa không hiểu sao (có lẽ do chiến lược kd nữa) máy các hãng như IMB, compaq, dell đều bền trâu bò. Giờ dell đồng nghiệp mình xài 2 con insprion 5000 gì đó nhìn thì đẹp mà 2 con đều bị hư màn (bị đen lỗ to tròn) sau 1 năm. Phím này nọ thì sờn hết.
phuongcanon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@supersheep Xác nhận là dòng insprion đa số dùng màn hình của LG, ko biết các dòng khác có vậy ko... Mới thay 2 cái màn hình bị đốm trắng nhìn khó chịu thiệt
supersheep
TÍCH CỰC
8 năm
@quynhmatroi Cũng latitude cơ mà hồi đó máy nào của dell cũng bền nhưng mà nóng như hòn than di động ấy, dùng tầm 1-2 tiếng nướng thịt được. Mỗi tội hết thời rồi lượm ơi, trước có đọc bài về asus, thấy bảo máy dell giờ chỉ còn tiếng vì từ gia công đến thiét kế là của asus hết. Buồn, ngày trước gia công theo kiểu Mỹ nên mới có cái từ nồi đồng cối đá, máy xưa dùng sướng thật, vỏ cũng dày, linh kiện mà hư bung ra nghịch toàn đồng đồng, giờ thấy toàn nhựa, ít kim loại, máy cao cấp ms có kim loại nhẹ. Mà nhựa toàn nhựa giòn, rõ chán.
@supersheep HP Dell giờ đều thế thôi ạ! mà e thấy Asus cũng đc dân mình chuộng thế thì chắc chất lượng chả đến nỗi tệ lắm đâu, có chăng gia công lại cho Dell thì ăn bớt vật liệu hay gì thôi! :rolleyes:
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quynhmatroi có gia công thì nó cũng kiểm soát kĩ, chứ công ty cả tỉ usd, đâu dễ dãi mà buông lỏng chất lượng cho bác Asus
Dòng XPS giờ cần nâng cao chất lượng các mối nối khi gia công cho khít hơn. Giá hiện tại cũng cao quá, phân phối ko rộng rãi nên người tiêu dùng khó tiếp cận.
solid0207
TÍCH CỰC
8 năm
Đang xài Dell Inspiron 7548, thấy khá ổn, dòng N5xxx thì hơi lỏng lẻo
scattered
TÍCH CỰC
8 năm
Cty cấp cho 1 em XPS 15 rất đã 😁 Ai nhìn vào cũng trầm trồ. Vừa đẹp lại mạnh mẽ, pin cũng trâu bò. Cái duy nhất mình không thích là bàn phím của nó, mấy nút home, end phải xài combo hoặc switch khá là mệt.
mình cũng đang xài em Dell, thấy cũng ok từ mẫu mã đến chất lượng, giá cũng ổn nhưng nếu có điều kiện thì chắc đổi em Mac ngay ;)
ngophungvp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cứ latitude mà táng.. còn ko thì dell precision bao dùng phê lòi. Chứ inp thì bàn phím hay chuột dùng chán lắm.. tiền tầm trung nên trọn asus, dell tầm trung làm rất tệ
ngoài lề chút: em thường treo máy qua đêm nên gỡ pin ra, nhưng sao cứ tắt máy rồi bật lên là chạy sai ngày giờ, em chỉnh lại cho đúng rồi mà cứ tắt máy bật lên là ngày giờ lại chạy sai tiếp😕ae chuẩn đoán giùm mình nó bị gì thế ạ?? em đang xài dell 3542o_O
ppcnew
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhphat95 Bạn thay pin Cmos cho mình, pin này được gắn trên mainboard và thường là loại khuy áo!
@ppcnew máy mình mới mua 1 năm mà sao mau hết thế bạn??
ppcnew
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhphat95 cũng đã rất nhiều bạn mình hỏi tại sao máy vừa hết bảo hành đã hỏng rồi! Thế mới là hàng điện tử bạn ạ! Mình sửa máy cũng đã rất nhiều, hiện tượng của bạn mô tả thì chỉ có liên quan pin CMOS mà thôi!
@ppcnew phí thay khoảng bao nhiêu bạn??
chuyện asus gia công cho dell nó đâu liên quan gì đến độ bền hay chất lượng của asus?

Thế thằng phụ hồ xây nhà theo ý thằng thiết kế nổi tiếng ra nhà ngon lành

Nó tự xây nhà làm gì bằng được nhà thằng kỹ sư kia?

Tương tự foxconn làm cho apple nhưng nó có dám tự sản xuất đt bán đâu
@kool_boyjuly foxxcon đảm nhiệm khâu sản xuất và bán hàng mà. Chia lợi nhuận với Apple. Mà riêng khoản đấy thôi kiếm cũng khủng bố rồi cần gì nữa đâu mà phải làm thêm như mấy em sinh viên nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019