Dell tiết lộ màn hình cao cấp UP2414Q: 24 inch, độ phân giải 4K, 1 tỉ màu

cuLong
2/12/2013 7:41Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

michael1123
ĐẠI BÀNG
10 năm
tương lai phổ cập 4k như bây giờ fullHD. trên 19" full HD đã k nét nữa rồi.
Em này đi với macpro (Y)

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Mắt đứa nào nhìn dc 1 tỉ màu , 65tr đã khó phân biệt dc rồi , quá là kinh , kết hợp với 4k nữa , haizzzz
Dung là tiền nào của đó, chất lượng tốt kèm theo giá khủng
cổng đọc thẻ với 4 cổng usb làm gì nhỉ?
bingka
ĐẠI BÀNG
10 năm
câu hỏi chính là Hệ d8ie6u2 hành nào hổ trợ phân giải này và mua về để làm gì?
😃1 tỷ màu thì có thể là dùng panel của samsung. ss ra màn 1 tỷ màu năm trước rồi. 😁nhưng mà thực ra 1 tỷ hay 16 triệu nhìn cũng chả phân biệt được.
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Giá này mua dc tivi 4k rồi mà mình không có tiền thì 1000 cũng không mua dc
Nét quá thì mắt thường cũng khó phân biệt được ...... 😁
công nghệ hay nhưng chờ xuống giá ;)
panel H-ips 1,07 tỉ mầu của dell do LG sản xuất đã dùng từ vài năm trc rồi. các model như là 2410, 2711, 2413H 2713H, 3011,3013 vv... cái mới ở đây là độ phân giải 4K trên kích thước 24 inch điểm ảnh sẽ rất nhỏ chi tiết ảnh sẽ cực mịn và nhìn sẽ rất dịu mắt ko bị chói mà vẫn thấy đầy đủ chi tiết.
Bác nào bảo ko phân biệt đc màn 65k màu hay 16tr mầu so với 1 tỉ màu thì chắc chắn chưa chơi màn 1 tỉ màu bao giờ rồi. Cả 1 sự khác biệt lớn chứ ko phải là ko nhìn thấy.
marklost
TÍCH CỰC
10 năm
@trong_hang2007
😁 sở hữu rờ tận tay có khác,hầu hết người ta cm toàn chưa thấy thôi bác à,xài cái ult cùi cùi đã thấy sướng rồi huống chi mấy em cao cấp
_Kenzi_
TÍCH CỰC
10 năm
vài năm nữa công nghệ màn hình sẽ là trong suốt
dell cạnh tranh với apple dữ quá
@mrlongtt Mac chỉ được cái độ phân giải thôi bạn ah, chứ làm sao đọ được với cái màn workstations của dell hay hp được. Cái giá của mấy cái màn này ít nhiều nói lên tất cả rồi.
hcoi !
TÍCH CỰC
10 năm
3.500$.....
....đợi trúng vé số cái đã !!!
Thèm thật ....!
cái màn hình đã thật, đúng chất quá. Mình không có tiền mua thiệt nhueng theo mình thấy cái giá khoảng 3k là vừa phải đó chứ.
Mình là dân kinh tế nên ko hiểu lắm về mấy cái này, nhưng mình thấy hp còn quảng cái có màn 30bit. Chả hiểu thế nào!
http://www8.hp.com/us/en/campaigns/workstations/zdisplays.html
NSA|Dajka
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenhieu100289
thì là quảng cáo mà bạn, bạn vs mình dân kinh tế nên biết chứ 😁

như kiểu 1 vài năm trước rầm rộ quảng cáo tv 3D, mà cái đó còn dễ nhận ra với người dùng hơn, cuồi cùng cũng có bao nhiêu gia đình chuyển qua 3D đâu
@NSA|Dajka Ý mình là mình ko hiểu mấy bit màu là gì chứ ko phải chuyện PR. Nói chung thi mấy cái màn Workstation thế này thì với những người amateur như mình thì cũng chỉ để biết thôi chứ chắc chẳng bh dùng (đấy là còn chưa kể mình bị cận nặng nữa mới đau chứ). :rolleyes:
achinaro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenhieu100289 Cái màn đó là 10-bit bạn ơi, 30-bit là nói tổng thể
Bạn đọc cái này sẽ hiểu http://h20331.www2.hp.com/hpsub/downloads/30bit_display_miniWP_Jul08.pdf
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
con trỏ chuột chắc chỉ bằng 1 pixel trên cái màn hình này ....
Xem jav thi dep khoi noi
ao ước có con 1920x1080 p nhìn đã thích rùi
tuan801
TÍCH CỰC
10 năm
Thiết kế thiếu sexy, mọi người đừng cho là màn hình làm việc thì không cần độ sexy nhé. Ở tại một nơi mà ngày ngồi 8 tiếng thì sự quyến rũ quá quan trọng chứ không phải quan trọng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019