Dell UltraSharp U2419HC - USB-C đa năng, phù hợp làm việc văn phòng, độ sáng và tương phản thấp

bk9sw
11/1/2019 10:0Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zzKeitherzz
ĐẠI BÀNG
5 năm
so với U2417 thì thế nào nhĩ đang phân vân 2 con này
vmphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zzKeitherzz Chắc cũng gần giống nhau thôi bác, khác tí ngoại hình, chân đế. Vì khác mỗi đời thôi, còn cùng dòng U full HD cả. Con này chắc nhìn gần thì cũng thấy rỗ, nhất là màu xanh dương.
con dell upxxx hình như ngon hơn dell uxx thì phải
peh0299
ĐẠI BÀNG
5 năm
@whatwhenwhere tùy mỗi người đánh giá và thích dòng nào thui
cho mình hỏi tên con thinkpad trong ảnh bìa
bài viết của bác này lúc nào cũng rõ ràng và thực tế!
k biết có con nào full cổng vậy mà độ phân giải 2k k @bk9sw
BengPr0
CAO CẤP
5 năm
@Mr KOP Dell U2518. Nhưng k có type-C
Kinh nghiệm xài rất nhiều con Dell dòng bình dân là đừng bao giờ xoay cái khớp ấy quá nhiều. Cần gì thì xoay hẳn cái chân đế sang, còn không thì cố định hẳn một góc. Ai ngu mà cứ xoay cái khớp đó hoài tới một ngày sẽ chịu cảnh cái màn méo xẹo và không cách nào chỉnh thẳng lại được nữa.
Foxbit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài U2414H để extend từ laptop. Cảm thấy quá ổn cho nhu cầu công việc, đang tính làm thêm 1 con U2414H nữa để mở rộng thêm nữa không gian làm việc
PerfectSun
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangtu_jedi Tui lại đang mún bán 2414h đây
@hoangtu_jedi Mình cũng định sắm 1 e để làm việc cho oke hơn. Chứ hiện tại màn hình máy tính có sẵn ở nhà độ phân giải k cao, extend màn hình 2K qua thì nó phóng to lên khá khó chịu.
con dell u2419h mới này làm cái rảnh tản nhiệt phía trên lộ thiên, cá nhân mình k thích thiết kế này vì dễ bụi rớt vào gây hư màn hình. Thích cái chân đế mới vì lỗ lòn dây qua cao che đi trông gọn hơn hẳn. Năm nay chắc LG lên 4ms quá chứ 5ms thì chọn dell gaming tốt hơn, vừa màu đẹp vừa dáng sang chảnh.
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hỏi ngu chút, nếu máy mình có cổng Type C mà ko sạc qua cổng đó thì cắm vào màn hình này có làm sao ko nhỉ?
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@dnguyen1987 Có cổng usb c là có sạc rồi, cắm vào màn hình ko thích sạc nó cũng bắt sạc
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hocxit Vậy có dễ hư laptop ko nhỉ. Nghe cổng này cũng ưng mà sợ vụ sạc quá
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@dnguyen1987 thế bác ko bao giờ vừa dùng laptop vừa sạc ah 😆
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hocxit ý là nguồn ko chuẩn ấy hoặc cắm nhầm vào cổng ko hỗ trợ sạc
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@dnguyen1987 Cái này em cũng ko rõ, bác thấy ko yên tâm thì ko dùng cổng này nữa
Shin21
ĐẠI BÀNG
5 năm
làm con 27ÍPS luôn sẽ thấy phê hơn nhiều.
rbow1203
TÍCH CỰC
5 năm
@Shin21 em thì thích 25 IPS hơn, 27 hơi to á nên nhìn khó tí😁
quocphongtv
ĐẠI BÀNG
5 năm
UltraSharp mà chỉ là tầm trung, vậy con nào mới là cao cấp các bác nhỉ?
rbow1203
TÍCH CỰC
5 năm
@quocphongtv ultrasharp nhưng tùy option thui bác
Shin21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quocphongtv 27IN 4K CHỨ NÀO NỮA B, LÀM HÌNH SIÊU ĐÃ ĐÂY. MUA ĐI
Chỉ thích màn 27'-4K😁
Chỉ thích màn 27'-4K😁
@toilachi9 27 với mình khá to khi ngồi gần, nhìn lâu nhức mắt
Shin21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@WesleyNguyen1411 đang xài U27 đây, quá tuỵet vời, còn thích lên cả 32 mà ko có hàng 😃 càng to mới đã,
Co gu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy bác cho em hỏi ngu cái là mấy cái cổng ở trên màn hình có tác dụng gì ạ.(trừ cổng HDMI)
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@Co gu Cái tội ko đọc bài nè 😆
Cần Dell 25' 2k TypeC 80W sạc Macpro maxoption là maxping cho một màn hình 😁
mrzaibui
ĐẠI BÀNG
5 năm
trước dùng U2515 đang khá ngon, nhưng bị lỗi tím góc màn, đi đổi bh thì đc đổi sang 2518, chất lượng màn thì k nói, nhưng cách một số chi tiết Dell thiết kế khá khó chịu, như việc màn k gập sâu xuống đc, nút bấm thì nặng, bấm muốn vẹo màn hình mới ăn trong khi bản cũ là cảm ứng sờ cái ăn ngay. Chưa kể cái chân đế bề ngang thu hẹp, bề dọc tăng lên chiếm diện tích đằng trước rất nhiều còn khu vực dưới màn hình chẳng kê đc cái gì thì làm gọn vào
Shin21
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrzaibui mua 25 làm gì, lên 27 đi cho ngon quá tuyệt vời đây, nút bấm cảm ứng nhẹ nhàng, đế chắn chắn, màn hình xoay cỡ nào cũng dc. Nói chung quá ưng cho con U27 dùng làm hình quá đẹp, giá lại rẻ bèo có 11 củ.
mrzaibui
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Shin21 e đang nói đời 2018 sang nút bấm vật lí hết r mà bác, với ngày trước, mua 25" giá 7tr5, 27" giá 11tr là khác nhau nhiều lắm bác
Kal-el119
TÍCH CỰC
5 năm
6 triệu mà còn bị chê thế này mà mình thì toàn mua màn hình tầm dưới 4 triệu thì sao đây. Hic.
@Kal-el119 Thì mua màn cũ đi, 2415 2414 gì đó cũng cỡ con trên thôi
evol4ever
ĐẠI BÀNG
5 năm
"Kết quả đo từ Spyder4Elite cho thấy màn hình đạt 71% AdobeRGB, 66% NTSC và 95% sRGB" Sao thấp vậy ta, mình cứ nghĩ UltraSharp độ phủ màu sRGB và AdobeRGB là phải 100% hoặc là 99% chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019