Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dell UltraSharp U2419HC - USB-C đa năng, phù hợp làm việc văn phòng, độ sáng và tương phản thấp

bk9sw
11/1/2019 10:0Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boydappha
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất cần địa chỉ để mua màn này 😁
long_pn
TÍCH CỰC
5 năm
Mod mà còn đánh giá tệ vậy, 6tr thì bán cho gà hoặc fanboys của Dell.
nhã trinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@long_pn tùy quan điểm mỗi người, chứ chắc dùng mấy con cấu hình ngon là ok đâu
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn độ phân giải mới FHD thì buồn rồi thôi gắng chờ dell ra cái 2k hoặc 4k cho Macbook pro vậy. Thấy cái cổng C ngon quá mà vào thì ko vui rồi
nhã trinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ndlong đc này thì mất kia đấy
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
@nhã trinh Chịu thôi bạn dùng fhd mờ lắm
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@ndlong u2719dc có hàng rồi đó 😁
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn con thinkpad chất bao nhiêu quay qua con màn hình thấy nó bóng bẩy bấy nhiêu, 2 con tương phản nhìn ko hợp kaaka
nguyen_no1
TÍCH CỰC
5 năm
mới lấy con u2419h chỉ được cái đẹp, màu cảm thấy xấu hơn U2412m trước đang dùng. Định bán U2412m mà lại xem xét lại 😔
Luffy_95
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều người không biết nhưng Dell có 1 con cực ngon mà tầm trên 5tr 😆)) Dell P2418D, 2K, Phủ matte chống chói, tương phản màu sắc cực tốt 😃))) cx đầy đủ cổng úb bên hông như e trên mà tiếc là nh ng ko biết
run9
TÍCH CỰC
5 năm
@conan1212 Haizz tốn thời gian bạn ơi, trc mua con lap 18 củ, mở máy xong, máy đã active mà còn có pasword nữa. Potay.
conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
@run9 Uh, gặp mấy trường hợp vậy đúng là bình mực thiệt
Luffy_95
ĐẠI BÀNG
5 năm
@run9 mình mua ở phucanh, bạn tìm ở shop máy tính nào chả có
@run9 Bạn mua ở tiki trading ấy. Chứ mua qua mấy cửa hàng khác phải tìm hiểu kỹ mới mua được.
Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
Em mới làm con U2417H, đẹp nhưng sau nhìn mỏi mắt kinh khủng! K biết có phải mắt em yếu k nữa! Nên buổi sáng em chỉnh độ sáng lên 75%, chiều tối chỉnh về 50% thì không biết tuổi thọ có giảm xuống không nhỉ?
@Linlinchin trong đoạn đầu bài a có nói, a cũng mỏi mắt y chang 😁
yeuvothuat
ĐẠI BÀNG
5 năm
U2417 và đời này tương phản tệ quá, không tốt bằng đời cũ, quá nhạt. mình dùng màn U2414 và mới mua thêm U2417 sau đó phải bán luôn vì tương phản kém hơn, chỉnh ảnh không được ưng ý như màn cũ.
wormwon
TÍCH CỰC
5 năm
@yeuvothuat Có 1 điều thú vị là 2414 dùng tấm nền của LG còn 2417 thì dùng tấm nền của Samsung đó bác 😃
yeuvothuat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wormwon cái này thì e k biết, chỉ biết là contrast của con 2417 nhạt hơn của 2414 nên khi chỉnh ảnh xong nếu nhìn vào màn 2417 ok thì thực tế lại rất đậm và gắt, còn chỉnh trên 2414 thì rất chuẩn, màn của e mỗi tháng căn chỉnh lại 1 lần bằng spyder 5 elite
peh0299
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wormwon há há nhờ bác nói em mới biết
Đang hóng em này về làm màn hình phụ làm việc ở nhà 😁 Cám ơn Tinh Tế có bài review khá chi tiết
Màn Ultrasharp mà giờ độ tương phản tệ thế à
Mình đang dùng U2515 gần 3 năm rồi vẫn rất hài lòng
Kid_Alone
TÍCH CỰC
5 năm
Mod viết bài rất có tâm. Like
bbanana
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong các đời U thì thấy chân 2414h đẹp nhất, về sau thanh đứng cứ bè ra
no_love
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần ra đi 2em U2715 ở Đà Nẵng đây, chuyển qua 21:9 😁
thghnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
U2718Q Ultra HD 4K Bác nào dùng con này rồi cho em nhận xét với ạ

conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
@thghnh Con này sài ngon, mình mua bên Mỹ ship về thì Made in Taiwan, còn con ở cty mua thì lại là Made in Chinese cái hộp màu trắng chứ không phải màu đen như con mình mua bên Mỹ.
p/s: tiếc là em nó không có cổng USB Type C
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
@thghnh 4k này có chất gây nghiện, ko nên mua !
rbow1203
TÍCH CỰC
5 năm
con này dân văn phòng xài là hợp lí:p
Mới mua con này, màu nhạt là do ad cắm HDMI mà chưa chuyển qua full range thôi. Cơ mà 24" to quá đang muốn bán lại 5tr1 đây, về lại 22". Có bác nào hứng thú không 🆒
@duylinh201292 Mình ở Hà nội ko biết có ko ? P2419D 2K có type C ko bác ? rổ giá thế nào ạ =))))
@quanganh.plus ko có type C bạn, 5tr3, à nhầm, P2418D cơ 😁
@quanganh.plus Hình như là P2419H chứ bác nhỉ , mình đang cần con type C để nối con macbook pro 13" ra ấy mà :p
@quanganh.plus P2418D ạ, con này ngon nhưng ít thấy bán, bạn dùng retina rồi mà xài 24" fullHD thì như đấm vào mắt ấy 😕, nhưng chỉ có HDMI với DisplayPort thôi
hquangvn
TÍCH CỰC
5 năm
Trong bài là 2 cái màn hình khác nhau hay sao mà 2 cổng usb bên dưới máy lúc màu trắng lúc màu xanh vậy?
@hquangvn à há, mình khử sạch màu xanh trong lightroom khi chỉnh hình, quên để ý là 2 cổng đó cũng màu xanh luôn =))
@hquangvn ảnh gốc
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có con Zenbook có cổng type C nhưng ko có sạc qua cổng này đc thì cắm vào màn hình này có bị gì ko nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019