Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dell XPS 13 có thêm màu Rose Gold, nâng cấp CPU lên Kaby Lake

TDNC
15/9/2016 4:31Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rose Gold mà sao nhìn như Gold thế kia.
up209d
TÍCH CỰC
8 năm
@Communism Lồng cái lìng, tao có nói bố con thằng nào tạo ra cái mầu rose gold đâu mà phải hỏi :| Ông kia kêu ko hồng thì tao bảo có thể ông ý đang hình dung cái mầu rose gold của iphone, có gì sai.
@up209d Rose gold là màu của iPhone do Apple đặt tên đầu tiên, h hãng khác dùng từ rose gold mà ntd thấy không giống thì họ so sánh, hiểu chứ?
up209d
TÍCH CỰC
8 năm
@Communism Đầu tiên cái lồng, rose gold trong thời trang người ta đã dùng từ thế kỉ 18 19 rồi, apple đặt tên đầu tiên cho cái iphone thì cũng có ý nghĩa gì đâu, mà vẫn chẳng thấy liên quan đek gì tới comment trc đó của tao, tao nói có sai đâu mà cạnh khoé bắt câu bắt chữ, tính cãi cùn à?
@up209d Cách nc đúng là của bọn trẩu
xuandu1712
TÍCH CỰC
8 năm
Sếp đang xài em này...đẹp, sexy, hiệu năng dừng lại mức văn phòng...
@xuandu1712 core i7 ram 8gb mà văn phòng gì bạn?
xuandu1712
TÍCH CỰC
8 năm
@Giản Dao Con sếp mình i7 ram 8G SSD 250G đó bạn. Nhưng chíp I7 dòng U xài cũng bt à...
@Giản Dao i7u thua xa ị5hq nhé. i7u là 2 nhân chia 8 luồng, còn i5hq là 4 nhân thật chia 4 luồng. ăn thua cái nhân chứ cái luồng chả tích sự gì khi xử lí việc nặng và lâu
ronaldomu
TÍCH CỰC
8 năm
Em này hot quá!! Nhất là quả màn hình Ultrasharp, viền siêu mỏng.
Cơ mà ai mua nên lên hẳn Ram cao; con này ram hàn chết trên main, không thay, không nâng cấp được
demax
TÍCH CỰC
8 năm
Đang xài Dell Precision 5510:
Chip Xeon E3 1505M
32Gb ram
SSD PCLe 512GB.
VGA Quadro M1000M
15,6" 4K UHD Touch.
Pin 9cell.

Nói chung màn hình rất khoái. Hơi có vấn đề với giao diện của Cad, 3Dmax... do màn có độ phân giải cao quá nhưng may cũng có cách xử lý được.
demax
TÍCH CỰC
8 năm
@™KunaiNTC™ Mình cài CrysdiskMark bản mới nhất 7.0 2016 mà nó không báo không tìm thấy ổ đĩa. Chắc nó chưa hỗ trợ ổ PCIe hay sao ấy bác ạ. Bác có phần mềm gửi mình thử nhé.
@demax Bác thử AD SSD Benckmark xem. http://www.techspot.com/downloads/6014-as-ssd-benchmark.html

Hôm trước tìm lại trên Gôgle thấy video này.
Bá cháy luôn 😁
demax
TÍCH CỰC
8 năm
@™KunaiNTC™ Đây bác.
as-ssd-bench NVMe SAMSUNG MZV 20.09.2016 7-41-17 CH.png
as-ssd-bench NVMe SAMSUNG MZV 20.09.2016 7-44-13 CH 2.png
@demax Ước mơ của em chỉ có vậy :oops::oops::oops:
huykon225
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lập trình thì nên mua con này hay mua 1 con Macbook pro cũ hả các bác ??
bighug
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon và mắc
thienkhanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Định lấy em 13 inch nhưng cuối cùng chọn em 15 inch! Thấy rất hài lòng
Viền mỏng thôi, chứ thiết kế mac vẫn ngon hơn nhiều.mac 12" đẹp quá
Giờ nào rồi còn SSD 128G bán hay bày vậy Dell
@vinhdulichviet mấy cái đó thì nó nhiều option để lựa.
godFears
ĐẠI BÀNG
8 năm
mấy bác đừng nghe dell chém về khoản pin, mình mới xúc con 2016 bản QHD+ mà pin dùng 5 tiếng liên tục thôi ( lướt web, xem video, office, code ) ở mức sáng <50% và đeo tai phone). Dung edge lướt web và mở nhiều nhất 5 tab 1 lúc. Ngoài khoản pin ra thì khá hài lòng
@godFears mình dùng fullHD thôi, màn 13" fullHD dùng win10 còn phải zoom chữ, qhd+ ko biết sao luôn, lại hao pin.
DoubleZero
ĐẠI BÀNG
8 năm
@godFears Tin sao nổi mấy thánh nói về pin, chiêu pr lý tưởng thôi mà.
@DoubleZero nếu về pin thì chỉ có macbook air quảng cáo đúng,dùng lướt web không nghe nhạc ~12h
peterpan80
TÍCH CỰC
8 năm
ôi... màu rosé gold thần thành...
chắc sắp "nhà nhà rose gold, người người rose gold" quá...
dự là sẽ có:
xe màu rose gold

máy bay màu rose gold

, ... cả da cũng màu này lun quá....

Giá khởi điểm mà max vcd
cafe6960
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa mua em 15inch bản fullHD 8G 256G mà toàn cất tủ. Hic. Ai mua bán lại cho nè
kizz.007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cafe6960 Bạn bán bn?
datafire
TÍCH CỰC
8 năm
@cafe6960 Bán giá bao nhiêu vậy bạn 😃
rongchaybo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko ngon bằng mac cài win đâu!
vicaca
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon quá, phải mua ngay thôi
Không biết chơi game có mượt không? Chẳng hạn như Battlefield 4 hay Call of Duty? Sinh viên năm đầu như em không biết mua con nào? 😔
Kal-el119
TÍCH CỰC
8 năm
@SnackNight Lap này để học tập, làm việc chứ ko phải chơi game nhé. MẶc dù nó vẫn chơi tốt vài game vừa vừa.
@Kal-el119 bản mới 2017 này có lẽ sẽ chạy card 1060 đó bạn. game đó chắc chắn chạy dư xăng
harry_123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SnackNight chơi overwatch bao mượt luôn đó nhá..mấy game bạn kế có là gì 😆
Có vài thằng dùng laptop mạnh cho Facebook cũng lên đây khoe mẽ.
rely
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai đang dùng dòng xps 9350 hoặc 9550 cho e hỏi với, trackpad trên 2 loại này có nhạy đc bằng 80% của macbook pro ko?
Em thích macbook pro mỗi khoản là ko phải dùng chuột theo.
Còn dòng dell xps 9350 và 9550 này thì số 1 trong các máy win rồi
rely
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rely Quote lại, ai dùng rồi trả lời em với
cafe6960
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rely Cũng 1 9 1 10 vs mac bạn ạ. Kém hơn chút xíu thôi 😁
@rely mình dùng 9350 và nó rất nhạy bạn nhé. dùng rất ok. có 1 cái thua macbook là ở macbook bạn quét 2 ngón qua trái. sẽ là back. còn xps thì ko có. nhưng xps lại có quét 3 ngón dùng thay alt + tab. rất tiện
p/s: đây là ý kiến cá nhân của mình có thể có những thứ mình không biết.
raykid
ĐẠI BÀNG
8 năm
co cho nao ban, dai ly chinh hang cho dong Dell XPS nay khong nhi, thay hang xach tay phieu phieu qua, ma ben phongvu hay fpt thi co dung 1 gon XPS15 ko a
Ghost_suol
TÍCH CỰC
8 năm
@raykid Cùng câu hỏi với bác, mà em này giá cao quá, toàn gần 40 củ, hàng xách tay thì tầm 25 củ 😔 :(. Vì không dám mua hàng xách tay mà hốt con thinkpad xài. Dù rất khoái em XPS sexy :(
@Ghost_suol Thích thì mua thôi bạn, Laptop Dell xách tay chuyển được bảo hành về viêt nam, cái này người bán sẽ làm cho mình. Muốn chắc ăn vu bảo hành thì gọi hotline bên bảo hành dell hỏi thông tin.Dòng Dell Workstation bảo hành 36 tháng còn dòng XPS chỉ bảo hành 12 tháng
Ghost_suol
TÍCH CỰC
8 năm
@lamborlago Vì lúc mua không biết outlet là có ổn không, giá rẻ hơn chính hãng gần 15 củ. Kinh tế eo hẹp, chỉ mua đc trong tầm tiền hơn 20 đổ lại. Nên cũng ngại :3 :3
@Ghost_suol Dell 9550 hay 9350 điều là mẫu 2016 hết nên hàng outlet hay brandnew thì cũng same same nhau về chất lượng, có thể dell outlet chất lượng hơn đấy chứ vì được kiểm tra lỗi và xuất xưởng lần thứ 2 mà giá rẻ hơn tầm 40% so với giá brandnew - cái này mình nghĩ vậy nhé 😃 chứ không khẳng định, và cũng hên xui khi mua đồ điện tử nữa mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019