Despacito là bài hát có lượt stream nhiều nhất trên mọi nền tảng

Didu
21/7/2017 4:11Phản hồi: 84
Despacito là bài hát có lượt stream nhiều nhất trên mọi nền tảng
Despacito là bài hát latin nhưng đang khuynh đảo trên toàn thế giới, mới đây nhất nó đã trở thành bài hát được 'stream' nhiều nhất trên các nền tảng trực tuyến, vượt qua ca khúc Sorry của Justin Bieber. Với thành tích này, Despacito chỉ mất vỏn vẹn 6 tháng để vượt qua Sorry, ca khúc vốn đã được phát hành cách đây gần 2 năm. Trong tiếng Tây Ban Nha, Despacito có nghĩa chậm rãi (slowly) nhưng nó đang cho thấy không hề chậm chút nào.

Tính tới thời điểm hiện tại, bài hát do hai ca sĩ Luis Fonsi và Daddy Yankee thể hiện đã đạt tổng cộng 4,6 tỉ lượt stream trên các nền tảng kể từ khi ra mắt vào tháng 1. Sorry của Justin Bieber bị bỏ lại sau với số lượt stream là 4,38 tỉ. Những con số này tính cả bản gốc (original) và các bản remix khác.

Trong tổng số 4,6 tỉ lượt stream thì 92% trong số đó tới từ hai dịch vụ nổi tiếng nhất là SpotifyYouTube. Hơn 2,6 tỉ lượt stream tới từ YouTube trong khi đó lượt stream cho bản original và remix trên Spotify là 1,1 tỉ lượt. Riêng bản âm thanh trên YouTube (không MV) là 425 triệu lượt.

Despacito gây ấn tượng vì nó không phải là bài hát tiếng Anh, thuộc ngôn ngữ phổ biến nhất và vì thời gian rất ngắn mà nó đạt được các kỷ lục, tính từ lúc phát hành là tháng 1 năm nay. Hiện số lượt xem trên YouTube cho bản nhạc này là hơn 2,6 tỉ lượt. Hiện ca khúc đứng đầu YouTube về lượt xem là See You Again với hơn 2,9 tỉ lượt xem. Có lẽ ngày mà Despacito vươn lên số 1 không còn xa.

Nguồn: Billboard
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khẽ thôi...cưng à :p
Đúng là JB giúp bài này đc nhiều người biết tới, nhưng nghe bản gốc ko có JB hay hơn nhiều nên view mới cao vậy :v
degiadaosi
TÍCH CỰC
7 năm
Khẽ thôi cưng à 😁
Bữa ngoài nha trang tổ chức festival biển của ken, mở lên nhảy ngoài đó với mấy em tây nghe phiêu không thể tả.
s.club2
TÍCH CỰC
7 năm
ai không biết đến bài hát này như mình không ạ. Gu âm nhạc của mình thì bài này sẽ không được nghe lần thứ 2 đâu 😁
@s.club2 Bài này thuộc thể loại reggaeton pop của riêng bọn Puerto Rico mới xuất hiện từ cuối thập niên 1990, kết hợp giữa hip hop vs latin, hát vs rap đan xen nên lạ tai là đúng rồi
@s.club2 Thể loại bạn yêu thích là gì ?
@The Purge lần đầu mình nghe bảo cái củ lạc gì đây,nghe như tiếng ấn độ,xong nghe lần thứ 2 thứ 3 lại thấy hay
@archi-T Chắc nó thích Nhạc đám ma cổ truyền.
Nghe bài nhái này cũng hay
@aws Bựa thật
pekuon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe cũng hay. Bài này đang hot mà
Bài này có a gì ở VN viết lâu rồi, sau đó bị Fonsi đạo nhái viết lời tây ban nha theo:
Khẽ thôi cưng à , thì phải
@blackberry97 😆) bá đạo, bác nghĩ thế thật à. Vn viết lâu rồi 😃)
@pro744 em nghĩ thế thật, còn e mặc kệ thế giới nghĩ gì nhé :v
hdainghia
ĐẠI BÀNG
7 năm
trên kworb dự đoán See you again là 2/8 đạt mốc 3 tỷ còn Despacito là 4/8
kujim1221
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hdainghia Ôi vãi nghĩa
Hn ms xem bản gốc, nghe em gái xinh cover nửa mặt hát @@
@The Purge M thấy hay thì cũng hay nghe, ntnào ngta ms được 2triệu theo dõi chứ. Vn mình thì m hay nghe mĩ tâm @@
@toivaem986 Cơ bản vì con bé nhìn xinh vs hay cover mấy bài nổi, cứ bản gốc ra được mấy ngày là có bản cover, nói chung nghe vui tai thôi chứ bảo giọng hay thì đối vs e hoàn toàn không. Còn e bảo Hương Tràm là giọng cover lại mấy bài US-UK ấy, ngày xưa trước khi HT nổi e có học 1 thời gian vs bé ấy, nghe cover the climb mà nổi da gà, ko những hay mà nghe rất tự nhiên ko có gì giống người Việt hát tiếng anh, cả lúc vòng dấu mặt the voice hát i'll always love you cx thế, ko dưng mà vừa ms cất giọng lên đoạn cao trào mà cả 3 huấn lv đã ấn nút chọn dù trc đó đã bảo sẽ rất khắt khe vs những ai cover những hit kinh điển, cơ bản là tràm theo con đg ca hát chuyên nghiệp vs ngoại hình ko đc lung linh chứ mà đẹp như hot girl ăn rồi cover up youtube thì có khi ăn đứt J.Fla, như bên thái cx có e Jannine Weigel cx nổi vì mấy bài cover chắc chỉ sau J.Fla
@The Purge Cần lắm 1 ít link HT vs e ng thái của bác ạ @@
@toivaem986 Chính xác e Jannine 2 tr 3 người sub b ơi 😆) https://www.youtube.com/user/JanninaW còn Hương Tràm search clip hồi thi the voice là ra
và quan trọng đây là hát live 100% chứ ko phải là chỉnh chọt quá đà như J.Fla
em vừa nghe hôm nay. May quá không bỏ lỡ 1 bài hát hay
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quăng tao cá boong hay hơn, bài này nghe kết cấu vẫn ko hoàn hảo.
@Chym sâu Bạn thấy quăng cái boong hay không có nghĩa là nhiều người trên thế giới thấy nó hay
@Vỹ Spirit nhiều người trên thế giới thấy bài này hay không có nghĩa là bạn ấy thấy bài này hay ;)
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vỹ Spirit Số người Việt thích bài đó nhiều hơn số người Việt thích vài despacito gì đó bạn ạ.
hungbya
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc phải học thêm tiếng Tây Ban Nha quá, dạo này nhiều bài hay kinh khủng 😆
Âm nhạc có cái hay là chẳng cần hiểu nó hát mẹ gì cũng thấy hay
@cuhiep Bác cũng thường nghe nhạc vậy hả..=))))
@soccon_asavin Mình thấy thế nó hoàn toàn bình thường. Chẳng hạn như hồi bé mình chưa học tốt tiếng Anh, nên chả hiểu bọn USUK nó đang hát cái gì, kể cả hát về ...sex củng chả biết. Nhưng nhạc nó hay thì vẫn nghe thôi.
@soccon_asavin Một số bài nhạc nghe ca sĩ hát có cảm xúc, có hồn thì bạn sẽ cảm nhận đc và sẽ cảm thấy nó hay, đâu cần phải biết hết từ nghĩa.

Như thể loại nhạc hoà tấu, và cao hơn là giao hưởng, vẫn rất hay đó thôi.

Search bài : "canon in D manor" nghe thử có hay k nhé bạn. Sau đó có hứng thú thì search tiếp
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Bài này nói về Sex là chủ đạo, làm tình từ từ thôi, thỏ thẻ vào tai và anh chỉ muốn làm em hét gào đến quên cả tên mình
Cộng đồng tiếng Tây Ban Nha cũng đông ác chứ đâu đùa
Kênh nhiều subscribers thứ nhì Youtube cũng tiếng Tây Ban Nha (HolaSoyGerman)
Noi dung bài này là gì
@xuhariver S*x bác ạ 😁
Mới nghe lần đầu. Đék hiểu gì nhưng thấy nó cứ hay hay kiểu gì ấy.
Nghe là cứ mún bật khỏi ghế nhảy nhảy lắc mông 😁
Kelvin Gari
ĐẠI BÀNG
7 năm
2.7 tỉ rồi nhé các man :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119