Đi biển với Galaxy S7: một số hình ảnh và video nhanh

cuhiep
27/3/2016 11:59Phản hồi: 194
Đi biển với Galaxy S7: một số hình ảnh và video nhanh
Sáng nay mình đi Vũng Tàu để thử tốc độ 4G, tiện thể mình thử khả năng chụp ảnh và quay video của Galaxy S7 dưới hồ nước. Mình định làm dưới biển mà sóng đánh mạnh quá nên chỉ chụp và quay được sóng thôi chứ không làm được dưới biển. Chất lượng hình ảnh khá ấn tượng, việc khởi động camera bằng cách nhấn đúp vào nút home rất tiện lợi. Khi xuống hồ màn hình ít bị tự động chạm bởi nước, khi xuống biển thì bị thường xuyên. Mời anh em xem qua hình và video.

Một số nhận xét nhanh:
  • Chất lượng hình dưới nước rất ổn. Màu sắc đầy đủ, hình ảnh trong trẻo. Tuy chất không nhiều để chỉnh sửa hậu kỳ nhưng có thể dùng ngay. So với một số máy ảnh hay điện thoại có khả năng chụp hình dưới nước thì S7 có thể gần như tốt hơn.
  • Chất lượng hình ảnh được cải thiện đáng kể so với S6 Edge Plus mà mình từng chụp trước đây, ở các tấm bình thường (không phải dưới nước).
  • Việc nhấn đúp vào nút home để khởi động camera giúp ích rất nhiều trong việc khởi động camera khi đang ở dưới nước.
Link hình gốc ở đây: https://tinhte.vn/gallery/albums/di-boi-voi-galaxy-s7.5386/

Hình ảnh bên dưới là mình cho nhỏ kích thước lại thành 960px theo chiều ngang:

Sóng biển

Trên bờ

Video:

Quảng cáo

194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mát quá , ở ngoài Bắc đang lạnh run
BB Tran
TÍCH CỰC
8 năm
cam trên samrtphone ngày ngon đến không thể tin được!!! nhỏ xíu mà quá trời nội lực!!!
@BB Tran nhờ cạnh tranh khủng khiếp giữa các hãng nên người dùng có lợi.
Hungmbal
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phải thử ngay mới đc
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
đù má ngon thế 😁:D
Hình ảnh em đi test

Camera.Tinhte_S7_DSCF7749.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7751.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7768.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7773.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7774.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7776.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7777.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7798.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7802.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7828.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7864.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7831.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7862.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7865.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7879.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7877.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7803.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7827.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7859.jpg Camera.Tinhte_S7_DSCF7880.jpg
Mod với Admin cho mình hỏi dưới hồ bơi nước thường không sao, xuống biển nước muối với cát biển chảy vào đọng trong các lỗ loa, tai nghe và cổng sạc thì sao nhỉ? Gặp thêm nước muối ăn mòn nữa?
@quangmach cái này mà bác phải hỏi sao. đại gia thì sao phải xoắn hahaha
@quangmach thì bác rửa lại bằng nước thường, thích thì thêm xà phòng hoặc nước rủa bát cho sạch cũng ok mà
dieucancel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangmach câu này cũng hỏi nũa máy hình ảnh đó chỉ có máy bác Sam tài trợ quăng cho 10 cái dt xong tài trợ cho chuyen đi vtau chụp song vè máy nào cũng tèo thui 😁:D
phoenixna
TÍCH CỰC
8 năm
Tại sao @cu hiệp ko mang 6sp hay v10 ra chụp để ao sánh nhỉ 😁
@phoenixna mấy thằng kia đem ra biển cho ngủ sớm :D
@phoenixna Đang chuyên mục quảng cáo cho s7 sao mang 2 máy đó theo đc 😆)
phoenixna
TÍCH CỰC
8 năm
@Quang còm nhom Quan trọng có dám tút ra hay ko thôi. Khéo tút ra chụp đc sam nó còn cho thêm tiền 😁

từ s6 active
GDb 2810
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em nó chống được nước mặn hả ad?
Klq: căn bệnh "sai chính tả" vẫn ổn định đều trên bài stick tinhte @@
@allstreet dân báo từ khối a sang sai nhiều lắm mình cũng dân khối a nghề tay trái đó 😆
@allstreet Bài stick là gì thế
tha hồ nghịch nước, sướng ghê 😁
chất quá
Hợp tác xã toàn răng lợi 😁 :D :D
Ngon nhỉ, ko thấy đem Ip ra so sánh như mọi lần, haha.
Như vậy là quá ngin rồi. Cuối năm cho em note 4 để đổi note 6 vì có chống nước biển 😃
S7 Edge mà chạy iOS thì sướng đừng hỏi nhỉ.
Viền màn hình siêu mỏng. Pin 3600 mAh mà bật Low Power Mode chắc on screen cỡ 15 tiếng luôn quá 😁

@cuhiep bác Hiệp mang máy đi biển ko sợ cát vào xước màn hình hả bác?
@Hoàng Thái Tuấn Hiểu on screen là cái gì ko?

S6 với S7 15 tiếng on screen cơ á, hahahaaa =)))
6s Plus còn mới đc cỡ 8 tiếng kìa :oops:
@Khánh Bee hề hề đọc lẹ quá sơ sẩy
@Khánh Bee Người ta gọi điện thoại đó là iPhone 10 bạn à!
@baggio021084 Hóa ra ip10 mới bằng s7e ak. Chán lúa!
luan@1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác hiệp nhiều tiền thế nên đi chỉnh lại bộ răng hàm trên
Vãi bác hiệp. Sắp tiến hóa thành cơ him
Cho hẳn ra biển luôn hả. Chơi quá admin ơi. Mình chỉ dám rửa qua qua nước lọc gọi là thôi. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019