Đi du lịch Châu Âu nên dùng sim của mình vào mạng hay mua sim nước sở tại nhỉ các bác ơi?

thaophuong38
8/5/2017 2:12Phản hồi: 108
Mình định làm tour du lịch tàu biển với bà xã kỷ niệm đám cưới bạc, vì việc nên dù đi chơi vẫn phải dùng mạng thường xuyên, chủ yếu là check mail, clip, up clip nên muốn tham khảo cách nào tiện, nhanh, chắc chắc và hạt dẻ nữa. Nhờ các bác, cô, chú tư vấn giúp mình nhé.
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh đã dùng mạng Vina thì cứ đăng ký Dịch vụ Chuyển Cước điện thoại quốc tế mà dùng thôi, hình như bên Vina có phân làm 4 hay 5 khu vực gì đó, giá cước đắt lên theo từng khu vực. Mà anh đi du lịch tàu biển xuất phát từ Việt Nam à? Em chưa nghe bao giờ
Bác hên quá, đi nước ngoài đúng dịp Vina nó giảm cước data chuyển vùng quốc tế xuống 80% luôn. Tính ra chỉ còn 1.000đ/block 10Kb thôi bác nhá. Nếu như trước mà bác đi tàu biển thì phải tính đâu 5000/kb ấy;)
Chuẩn luôn, nếu Vina mà giảm 80% thì quá khủng ấy, bác chủ cứ gọi là sài thả ga :p
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khiếp, 5000đ/kb thì toi à, đắt quá kim cương, vàng cốm, hay bác tính nhầm?
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các anh chị quan tâm thì check ở đây nhé, em không đi tàu biển bao giờ nhưng sang Hàn và Nhật năm cũng đôi lần nên check giá 3G thường xuyên http://vinaphone.com.vn/roaming/trasau 😁
Tập đoàn Bưu chính Viễn thông Việt Nam - VNPT VinaPhone
vinaphone.com.vn
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
thông tin hữu ích quá, cảm ơn bạn tpnt nha ;)
@thaophuong38 bác đã quyết định đi nước nào chưa thếo_O
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhthanh134 em chưa bác ơi, mới quyết định dùng sim vina thôi
Gau_1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thaophuong38 bác yên tâm xài đi, lướt thả ga bác nhóe😕
Không biết cước bên Viettel thế nào nhỉ, mình toàn sim Viettel mà tháng 6 công ty cho cả tổng đi Thái
@thanhthanh134 ui chao, viettel trong nước còn không khuyến mại nói gì đến ngoài nước hả bác
Gau_1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiếc quá, vừa đi Sing được mấy ngày thì bên Vina báo giảm cước. Nhà mình đưa người nhà sang chữa bệnh nên cứ khoảng 3 tháng sang một lần 3-5 ngày, giảm cước thế này trung bình mỗi chuyến cũng giảm chi phí mạng tầm 300 - 500k
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Gau_1 tiếc nhỉ bác, thế lần nào bác sang cũng tốn kém lắm nhỉ? em tham khảo và xài thôi cho đỡ tốn kém;)
Dạo này nhiều người sang Sing chữa bệnh nhỉ, nhưng bên đó họ giỏi hơn hay chăm sóc tốt hơn vậy bạn? :eek:
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cám ơn bạn, mình vừa hỏi hotline bên Vina rồi, đúng là giảm cước 3G quốc tế đồng giá luôn rồi bạn nhé;)
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thaophuong38 Không có gì, yên tâm mà xài bạn nhé ;)
Dungnt_93
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chủ thớt du lịch tàu biển đi Châu Âu mỗi xuất cũng tầm hơn 70 triệu, 2 vợ chồng hơn 140 triệu mà vẫn phải lăn tăn về khoảng tiền mạng làm gì? 😁
@Dungnt_93 Chuyện gì đi chuyện đấy chứ bạn, giàu cũng cần tiết kiệm mà😃
namco152
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác đi tàu nào vậy bác, nhà em cũng đang định làm chuyến nhưng chỉ Sing với malay thôi. Châu Âu bên tour báo 75 triệu/người cơ;)
Dungnt_93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@namco152 Nhà mình đi tàu Freedom of the seas bạn nhé, đúng là giá đó rồi, đi 10 ngày còn lúc về máy bay 😃
namco152
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà ai cũng thế mà bạn, ô nhiễm không khí đấy. Như nhà mình ốm cũng cho đi, thế mà ra hít khí biển là vài hôm nó cũng khỏi.
Thật hả bạn, nhưng lúc đi nó có sốt không ấy, vì nếu sốt là người ta đâu có cho lên máy bay
namco152
ĐẠI BÀNG
7 năm
@addm123 à, lúc lên là nó dứt sốt rồi mẹ nhé😃
Mẹ này liều thế, mình cũng mấy năm nay phải ở nhà vì con ốm liên miên đây 😔
@hanhhanh2345 Công nhận ấy mình cũng chả dám đi đâu, ốm đau thi mình lo lắm :(
@hanhhanh2345 em phục mẹ này thậto_O
Mình hay đi công tác nước ngoài, công ty cử đi mình hay dùng của Viettel. Khi đi mình chỉ cần đăng ký dịch vụ chuyển vùng quốc tế là xong, miễn phí đăng ký dịch vụ mà cước gọi khi ở nước ngoài về Việt Nam cũng không max. Thấy cũng tiện
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tôi yêu quê tôi thế ak, em thấy viettel còn chả mấy khi khuyến mãi ấy chứ báco_O
namco152
ĐẠI BÀNG
7 năm
ông bà nhà em cũng can lắm, nhưng em kệ cứ cho đi, hồi bé mình ốm bò lê kéo càng mà vẫn chạy chơi đấy còn gì😃
@namco152 mẹ này đúng là hơi chủ quan đấy, chắc con cũng lớn lớn rồi hả:rolleyes:
namco152
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chả hiểu sao từ lúc xem phim Titanic, nghĩ đến du lịch đường biển thấy sờ sợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019