Đi du lịch Châu Âu nên dùng sim của mình vào mạng hay mua sim nước sở tại nhỉ các bác ơi?

thaophuong38
8/5/2017 2:12Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hueha342
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hơn là cái chắc bác ơi, mình có hắt hơi, sổ mũi cho viên thuốc là xong, nhưng mạng mà làm sao là ăn không ngon, ngủ không yên ngayo_O
Ngoài khuyến mãi này ra thì Vina còn giảm cước gì nữa không các bác nhỉ?
http://vinaphone.com.vn/roaming/trasauo_O
Nên mua sim tại nước mà bạn đi du lịch truy cập mạng cho rẻ nhé. Chứ dùng sim của nhà mạng tại Viettel đăng ký chuyển vùng quốc tế thì sang đấy truy cập tính cước theo nhà mạng tại nước đấy max lắm
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phạm Vũ Bình Nguyên vâng, em đang tính dùng Vina rồi bác ạ, cảm ơn bác nhóeo_O
@thaophuong38 thôi bác cứ yên tâm mà xài Vina thôi không phải tham khảo ở đâu nữa đâu nhé, rẻ nhất rồi đóo_O
Nó giảm thế là may cho người dùng lắm rồi, chả nhẽ nó lại giảm 100% luôn 😃
@mykuho Tính ra 1000đ/block 10kb em thấy vẫn đắt, giá giảm thêm 3 số 0 nữa thì hay :eek:
@minhngoc121010 em thấy bác tham lam quá đấy 😁
Em dùng Vina mgói D70 có vài chục một tháng mà
@minhngoc121010 D70 là cước trong nước mà bạn, cước quốc tế nó phải đắt hơn chứ
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhngoc121010 bác đang nhầm gói cước trong nước ak, đang nói gói cước nước ngoài mà bác 😁
Giá cước roaming như vậy vẫn là rẻ so với các nhà mạng khác trên TG rồi nhé. Cả nhà mình ai ra nước ngoài phải dùng 3G thì nhớ lúc nào cũng cần bật "data roaming" mới dùng được.:rolleyes:
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vpt17071997 bác đã dùng bao giờ chưa thông tin có chính xác không đấy bác :rolleyes:
Gói cước roaming ko hướng đến tập khách hàng thường đâu. Nó hướng đến tập khách hàng doanh nhân, cần giữ điện thoại 24/7. Và tập khách hàng này ko quan tâm đến chục triệu tiền cước 1 tháng ;)) với khách hàng bt, khi qua nước nào mua sim nước đó cũng được. Giá cước roaming đắt ko phải do nhà mạng quy định đc, nó liên quan đến bộ và cả đối tác quốc tế nữa cơ mà. Còn bây giờ Vina nó giảm thế là quá ổn rồi, mình tính mỗi tháng sẽ tiết kiệm tư 3-5 triệu đây.🆒
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@addm123 bác sành thế, khách hàng trung thành nhà mạng Vina rồi đứng ko bác, bác cho em hỏi chất lượng dùng thế nào đó bác;)
các bác khôn thế, giảm giá nữa thì nhà mạng lấy đâu ra lãi, cho không ak:rolleyes:
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tit_Sieu_Nhan trừ em ra nhé, em chỉ cần khuyến mại như này thôi o_O
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
thôi em chọn dùng nhà mạng Vina các bác nhá, em cảm ơn tất cả các bác đã giúp đỡ em:rolleyes:
Dungnt_93
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngon lành cành đào quá rồi bác nhé, nhất bác rồi
nghe hấp dẫn quá, em cũng muốn làm ngay một chuyến cho thícho_O
chúc bác có chuyến đi vui vẻ nhé, về nhớ mua quà cho các anh chị em😃
Gau_1
ĐẠI BÀNG
7 năm
giá cước roaming hẳn hơn chục triệu cơ ak bác, nghe khiếp nhể:rolleyes:
em đang dùng sim viettel chứ, nghe hấp dẫn thế này làm ngay sim vina dùng thôi các bác ạ
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pama_emil ủng hộ bác nhé😃
có bác nào đi du lịch tàu rồi thì chia sẻ ít kinh nghiệm đi, hóng quáo_O
cày tiền tiết kiệm đi du lịch thôi 😃
Bạn định đi du lịch ở nước nào đấy
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoàng Mai Dương Hai vợ chồng quyết định đi Châu Âu nhưng chưa quyết nước nào bác ạ?
Duong_Ngan
ĐẠI BÀNG
7 năm
thôi bác cứ đi du lịch Nhật ngắm hoa anh đào đi, tàu biển làm gì phức tạp lắm bác aho_O
thaophuong38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duong_Ngan hihi, cũng là ý kiến hay bác nhé :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019