Đi du lịch Châu Âu nên dùng sim của mình vào mạng hay mua sim nước sở tại nhỉ các bác ơi?

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi thaophuong38, 8/5/17. Trả lời: 111, Xem: 7095.

1. Dragon_eye

Dragon_eye Dự bị

Best Answers:
    0
    Dragon_eye
    Trứng
    Để thoải mái dùng 4G và nghe gọi ở Châu Âu giờ đây rất đơn giản. Hãy mua sim 4G Châu Âu giá rẻ bạn sẽ nhận được dung lượng tốc độ cao truy cập Internet khắp Châu Âu.

Smartphone là vật dụng hỗ trợ vô cùng đắc lực trong mỗi chuyến du lịch. Vì vậy, để những chuyến du lịch Châu Âu được thuận tiện hơn, việc sử dụng Smartphone cùng sim du lịch Châu Âu là vô cùng cần thiết.

Những lợi ích mà một chiếc sim du lịch Châu Âu mang lại
    Lưu trữ thông tin cần thiết cho chuyến đi
    Với một chiếc smart phone bạn có thể lưu trữ tất cả các thông tin cần thiết vào máy và khi cần đến lấy ra rất nhanh. Ví dụ thông tin đặt vé máy bay, khi đặt xong bạn có thể vào email mà hãng gửi cho bạn, save vào Calendar trong máy và trước giờ bay khoảng 48 tiếng đồng hồ là hãng cho bạn check – in online. Khi đến sân bay bạn chỉ cần đi thẳng đến cửa hải quan, đưa cho họ quét mã vạch, thế là xong.

Với các booking về hotel phòng nghỉ, bạn down các phần mềm của các website đặt phòng về như traveloka Booking.com, Agoda, Hostelworld. Đặt xong bạn sẽ có danh sách các booking đã đặt cho chuyến đi trong tài khoản của mình, đến nơi bạn chỉ cần đưa ra cho nhân viên khách sạn là họ sẽ có thông tin để giúp bạn nhận phòng.

Sử dụng bản đồ offline
    Bản đồ là thứ không thể thiếu khi đi ra nước ngoài. Bạn có thể hỏi người đi đường để tăng khả năng tương tác và giao tiếp với người bản địa, nhưng bạn không thể hỏi mãi được và đôi khi không mang bản đồ giấy thì bản đồ có sẵn trong smartphone là thứ vô cùng tiện lợi.

Gọi điện thoại online free
    Cước phí cuộc gọi khi ở nước ngoài là rất cao nên việc có một chiếc smartphone cài các phần mềm có thể dùng để gọi điện như Facetime, Skype, Viber hay Facebook sẽ rất hữu ích khi bạn truy cập được wifi free. Các phần mềm này cho phép bạn gọi điện cho tới bất cứ nơi nào trên thế giới.

Hiện tại bên mình đang cung cấp các loại Sim du lịch Châu Âu với thời gian và dung lượng phù hợp với mọi người đi du lịch hay công tác ngắn ngày và dài ngày
    Các bạn có nhu cầu tham khảo thêm tại link: https://simdulich.com.vn/mua-sim-du-lich-chau-au/sim-du-lich-cac-nuoc-chau-au

Sim Du Lịch Các Nước Châu Âu | Sim 4G du lịch Châu Âu | Data thoải mái

Tổng kho Sim du lịch các nước Châu Âu. Đa dạng nhiều lựa chọn các loại sim 4G DATA và thoại. Sim du lịch Châu Âu tiết kiệm, chất lượng! Gọi 0889106106
    simdulich.com.vn

Xin cảm ơn ! :):):)

Đang tải...