đi nước ngoài cần chuẩn bị những gì

tn06065
13/1/2019 19:56Phản hồi: 14
đi nước ngoài cần chuẩn bị những gì
em có kế hoạch thời gian tới đi trung quốc, italia, châu mỹ
về sạc điện cho các thiết bị điện tử cần dùng đầu nào, roaming (có phụ thuộc vào máy xách tay không vì mình toàn dùng điện thoại samsung xách tay từ hàn quốc về thôi ạ (phiên bản chip exynos), trong đó có cả máy locker, root và máy 2 sim))
và nhân tiện cho mình hỏi luôn, mình đi nước ngoài theo hình thức cá nhân hoặc công ty (bao gồm cả 1 bạn phiên dịch) vậy để thuận tiện nhất trong việc chuẩn bị visa hay các giấy tờ tùy thân khi đi các quốc gia trên thì cần lưu ý những gì (và có thể làm 1 loại visa gì đó và đi các nước không)
mọi người cho xin ý kiến tư vấn ạ
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tn06065
TÍCH CỰC
5 năm
Nhờ Admin cho vào khu vực phù hợp để chóng nhận được câu trả lời
tn06065
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đang cần gấp quá mong mọi người đã từng đi cho mình xin tư vấn ạ
Do tính chất công việc nên mình trước khi đi cần chuẩn bị rất nhiều thứ. Nhất là việc nghe gọi điện hay vào mạng internet và sạc pin cho điện thoại, máy tính... (nghe nói roaming tốn nhiều chi phí lắm do mượn mạng nước ngoài bằng sim số việt nam, vậy có cách nào nghe gọi được đơn giản mà chi phí tiết kiệm hơn không)
HoangPhong89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thuê lấy 1 cục phát wifi dùng được cho cả lap, ipad, smartphone bác ạ, bên họ cũng sẽ gửi kèm cả sạc đa năng sạc được ở tất cả các nước đấy. Đợt em đi Malay ổ của nó dị cực, trông cậy hết vào ổ của bên này
HoangPhong89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tn06065 Giá cỡ trên 100 ngày tùy nước bác ạ, 1 cục này dùng được 5 người
HoangPhong89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tn06065 Họ ở Việt Nam bác ạ, mình nhận trả thiết bị trong nước, được test cẩn thận trước khi dùng
bác xem ở wifi247.vn ấy
tn06065
TÍCH CỰC
5 năm
@HoangPhong89 rất hữu ích, quả pin dự phòng đó kiêm phát wifi à bạn (có sạc cho laptop được luôn không bạn) (có lỗ cắm type c sạc cho tablet windows không, chân cắm 3 trạc hay 2 trạc bác)
HoangPhong89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tn06065 Nó là cục phát wifi bác ạ, có thể dùng để sạc dự phòng cho điện thoại lúc bí quá, còn lap thì chắc bác phải mua cục dự phòng khác. Bác cứ vào fanpage hay website của họ hỏi để được tư vấn kỹ hơn nhé
tn06065
TÍCH CỰC
5 năm
mình cũng đang cần quả pin dự phòng cho laptop luôn, bạn biết chỗ nào bán chỉ giúp mình
@tn06065 Bác tham khảo dòng SDP RAVPower nhé, cái này của Mỹ
tn06065
TÍCH CỰC
5 năm
@Yeudocongnghe đang dùng loại này của rav nhưng tốc độ sạc cho máy samsung book 12inch gần như không vào điện upload_2019-1-19_10-37-10.png
quycao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác dự định đi 1 lần cả 3 nước hay sao. Trả lời bác từng mục 1 nhé:
1. Về chân sạc: Trung Quốc và Ý xài 2 chuẩn khác nhau và cũng khác Việt Nam, tới Khách Sạn có thể xin bọn tiếp tân cái adapter hoặc mua cục chuyển đa năng ở Việt Nam tầm 70k. Mỹ thì dùng chân giống VN nên chẳng cần.
2. Roam: bác đi ngắn ngày thì dùng phát wifi cũng được. Đi 5 ngày trở lên thì qua tới nơi mua cái sim du lịch nhét vào mà xài data (dung lượng với thời hạm tuỳ theo nhu cầu sử dụng của bác), loại này mua sẵn ở Việt Nam cũng có.
3. Visa: đi 3 nước ấy thì cần 3 lọai visa khác nhau, xin khá phức tạp nếu bác chưa đi nn (ngòai trừ TQ, thì tương đối dễ). Còn đi cả 3 nước thì cũng được nếu bác có passport công vụ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019