Đi phượt bằng Honda MSX, xin anh em cho ý kiến?

Lý Hoàng Nam
9/7/2018 6:11Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khangnguyenn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em bị đau lưng, 1m65 muốn kiếm 1 em ngồi dáng nghiêng trước như kiểu xe đạp địa hình cho đỡ đau lưng, ngồi em này có được không các cụ ơi? Đổ về trước được không hay vẫn thẳng tưng ạ?
Em ngồi thử Ya fz150 thấy 2 chân hơi kiễng mới được sợ ko ổn 🤔
soconofme
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khangnguyenn Xe này đổ về trước nha, chiều cao của bác thích hợp với con msx này đấy!
soconofme
ĐẠI BÀNG
6 năm
MSX125 nhìn gần thì có vẻ xấu chứ nhìn ở góc xa cực ngầu nhé
Lê TAnh
ĐẠI BÀNG
6 năm
1m75,60kg,38 tuổi 😆 máu con này lắm mà sau tết hỏi mấy chỗ toàn kêu đặt cọc chở mà tính mình máu là thích bốc luôn, ngại chờ,... Giờ lại máu, 😃) sáng đưa con gái đến trường, ngày chạy lên vp, chạy đi chạy lại,...có khi cuối tuần lại lượn mấy cửa hàng ở hà nội ngó vậy, hà nội bọn nào có luôn ko nhỉ? Đợt sau tết đã tính mua đc là lên Hà Trung đặt đôi túi da bò nhỏ 2 bên hông xe,...
kachiusa1892
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê TAnh Kawasaki 175, Yamaha YB125SP, Honda CG 125, Suzuki GN125, HJ125, GD110... 38t rồi máu con này làm chi
khanhmr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kachiusa1892 Tuổi đó Bác làm con yb125 đẹp và phù hợp đó.
Lê TAnh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kachiusa1892 Ha ha ha, khổ nỗi cái đợt máu đi lại xe côn tay xem một loạt xong vẫn chỉ máu quả msx 😆 cả mình hay đau mỏi lưng, kiếm con nho nhỏ chạy chơi, thực ra ít đi xe máy,
khanhmr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy future độ côn tay trong hình dáng xe khỉ
khanhmr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luan.applehater Tớ liên quan j đến gờ dờ đâu mà nói thế. Quan điểm cá nhân thôi. Còn máy thì tớ chạy con này rồi nên mới bảo future. Đ/c làm gì mà bức sờ xúc thế.
@khanhmr Future cục máy mình chạy từ thời wave nice 125. So nó với Gd thì tóm lại là GD đi phượt ngon vì bình xăng to ;]]
Với máy 125 của future quá yếu khi tải và leo dốc. Đường bằng thì tk xăng hơn gd nhiều.
zodzeus
TÍCH CỰC
6 năm
@luan.applehater liên quan gì mấy e GD có 110 ở đây nhỉ.
zodzeus
TÍCH CỰC
6 năm
@Rich Leon bình xăng to, có nhiều chỗ treo đồ. hư gì cũng có đồ thay, máy yếu, leo dốc khó, ..............................................................đẹp
kukun
TÍCH CỰC
6 năm
xe chạy nội thị ngon, gia tốc lớn, chở 2 người thì vừa khít nên việc đi phượt thì nên xem lại vì không có chỗ cột đồ
Đi 1 còn chấp nhận được chứ đi 2 là thấy sai sai rồi
@vanduong942 đi 2 vẫn được bác nhé, em với vợ toàn đi SG_DL bằng con MSX này đấy, đừng mang đồ nhiều quá là đc, ngồi sát rạt thích lắm =))
Sửa khi hỏng giữa đường sẽ khó, mua cob future bản cao nhất mà phượt, hỏng đầy phụ kiện thay, mình chạy thấy ổn, độ bền cao, chi phí bảo dưỡng rẻ
@ptvd1994 xe này có cc gì mà khó? chỗ nào khó ví dụ nghe cái? máy cũng máy future thì bảo dưỡng rẻ với độ bền cc gì ở đây?
Yên xe nhỏ đi xa nhanh mỏi mông lắm 😆)
Cung đường HN - Tam Đảo vẫn phải nghỉ 1 lần vì ngồi yên nhỏ ê mông =)))
Máy 125 nhưng chạy khá là phê, kẹp 2 lên đèo Tam Đảo thoải mái đi số 2.
@luan.applehater bác ấy nói đúng đấy, mông lép xương nhiều ngồi mỏi hơn với mông thịt lắm bác. Thực tế đấy =))
ProVipSIT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanphong1121 thực tế nếu đi phượt bằng msx thì nên làm lại mút vì yên zin hơi cứng. Nâng cấp yên xong thì đi phượt vô tư
kachiusa1892
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luan.applehater Cái gã luan.applehater...này tướng mạo thanh tú mà lại xuất khẩu cuồng ngôn, lời lẽ hạ đẳng. Rõ là hạng thất phu.
Đáng ghét, đáng ghét!
zodzeus
TÍCH CỰC
6 năm
@kachiusa1892 ở đâu a ấy cũng chỉa mõm vào đc
mấy thanh niên phịch thủ kêu đi phượt phịch gì éo cột đồ chắc cột cả nhà đi theo hả?

balo 1 cái cột ngay bình xăng, đứa ngồi sau thì đeo chứ cột chỗ mẹ nào?

Xe nào kêu k có chỗ cột đồ chắc mấy chiếc sport đéo ai dám lấy đi phượt phịch
kachiusa1892
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toàn hội gà mờ khen MSX phượt sướng. MSX thiết kế là cho giới trẻ yêu côn tay chạy chơi chơi trong đô thị. Phượt quan trọng tư thế, dáng ngồi phải thoải mái, bình xăng phải lớn để chạy đường dài, máy đủ khoẻ để leo dốc, có baga sau để ràng nhiều đồ. Tham khảo Suzuki EN150, GD110, HJ125, Honda CG125, Yamaha YB125SP, Sym Wolf 125..., xe cũ thì Win100 là chuẩn nhất. Các hội này trên face rất đông đảo và nhiệt tình chia sẻ
MSX chạy thì sướng, chứ phượt thì ngẫm lại, yên cứng ngồi ê mông. Đêm dạo nội thành SG 2 tiếng là đã tê rồi.
@MinhVietbuild MSX chạy đường Xì Gòn đúng hợp lun, nhỏ nhỏ len lỏi vào con hẻm nào cũng được hết
tikinrock
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe này dùng cục máy y chang Future 125, mình đang chạy Future 125 và thấy rất ổn đây... Máy móc ngoại trừ việc hơi yếu ra thì không có lỗi lầm gì cả.
mình mới mua cho bạn gái chạy dc 1000 km rồi. làm giá khoảng 58-60 chưa giấy.
Máy êm, khá bốc, ngồi đau đít.
@Hentai Ouji Mới mua giữa tháng 5, màu trắng, ra giấy tờ biển SG 66tr chua lè luôn.
vietduongpbc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MinhVietbuild bác mua đc là tốt ấy, nhiều chỗ muốn mua mà ko biết mua ở đâu kìa, nghe nói cháy hàng
@MinhVietbuild 60 chưa giấy ra giấy sài gòn 65 là đúng rồi
@Hentai Ouji 57 tính tiền giấy tờ chưa, mà xe này ở sài gòn đếch có giá 57 đâu, cộng thêm ~3tr thuế trước bạ và 3tr biển số vô nhé
Tìm hiểu qua gg hoặc quen ai có xe thì mượn chạy thử (lưu ý đừng làm hư côn của ngta là đk). Mình cũng vừa phân vân msx vs winner và sau 1 tuần đắn đo mình chọn msx
vietduongpbc
ĐẠI BÀNG
6 năm
có ai thích tiếng pô của nó như em không , tiếng nó nghe âm và ngọt hơn Raider rất nhiều, kết thêm cặp phuộc hành trình ngược nữa
@vietduongpbc Xe này nẹt pô cứ như không khí 😆
xe như xe đồ chơi trẻ con
phungminh87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyen van tiens bác nói quá, nhìn nó nhỏ chứ ko có nhỏ đâu bác. cỡ thanh niên việt nam dưới 1m7 là chạy vô tư luôn
ra đường nhiều bác ko biết lại tưởng đang cưỡi pkl =)) ngầu phết bác ạ =))
linhcoca88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích thì xúc thôi cụ, e này thì ngon rồi mỗi tội đường xa sợ thân hình nhỏ bé nên hơi mệt 😃
Nam real
ĐẠI BÀNG
6 năm
mệnh em là Mộc nên lại hợp màu xanh, ko biết có ai mua con này màu xanh chưa nhỉ?
phungminh87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nam real đẹp 😁 mới ra 4 màu đó bác. ko hiểu sao cứ màu nhìu là thích 😆
@phungminh87 em tính lấy xanh dương ra giấy 68 củ ở SG. Mà sợ nó bay màu nhanh vì xanh dương nhạt quá
ProVipSIT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nongdanngheovb nước sơn nó oke đó, xe này nhập nguyên chiếc Thái mà bác, đâu phải vn làm đâu mà sợ bay màu
Em này là xe đô thị thôi cụ, đi phượt hơi mệt 😆
phungminh87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@GamingGears_ISTC nói chung dành cho phượt quãng đường tầm 200-300 km vẫn ok bác ạ. Nhưng cứ 1 mình 1 ngựa thì đi mới khỏe thân =))
@phungminh87 em thì cứ vừa đi vừa dừng ngắm cảnh chụp ảnh nên thấy cũng ko đến nỗi đau mông như mấy bác kia nói. Đc cái con này cho lên ảnh thì bao đẹp =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019