Đi thử hạng Premium Economy của VNA trên chuyến bay nội địa. - Trải nghiệm hạng bay "gần sang"

Nam Air
6/8/2019 10:55Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bocua
CAO CẤP
5 năm
Nhìn cái tai nghe này nhớ đến cái tai nghe Cathay Pacific ngày xưa nghe rất hay, bass được.
Ngọc Khuê
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ít đi máy bay nhưng vào xem tham khảo.
Toàn bay vé dạng Economy không 😃 , vì trình chưa đủ ngồi ghế Business 😁 . Với mình gía càng rẻ càng tốt vì ghế dạng nào đều cùng đi 1 thời điểm và tới chỗ cùng 1 thời điểm thôi 😃 , ngồi VIP thì mua thêm mảng phục vụ nên thoải mái hơn , ít $ chui khoang Economy là ok ổn :D
IQ52
TÍCH CỰC
5 năm
@anti-apple nội địa thì đi Eco nhưng bay quốc tế chiều đi mình toàn Business, lúc về mới chơi Eco :D
NamAnn
TÍCH CỰC
5 năm
Đọc OnePiece bằng máy tính bảng kìa 😁
IQ52
TÍCH CỰC
5 năm
@NamAnn kindlle oasis, ko phải máy tính bảng
Irisiioo
TÍCH CỰC
5 năm
Tốn thời gian cho việc đưa thức ăn cho khách, nhưng ở hạng này thì thường không đông lắm. Chắc cũng ko đến nổi nào, chuẩn câu : tiền nào của nấy.
Đi thử
Cmt này e chỉ muôn hỏi các bác sao em ấn vào ảnh mà k thể nào out ra được phải out cả app vào lại từ đầu???
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenmanhhung303 Dấu x ở trên cùng bên phải hay phím back cái nào chẳng được.
Thích hỏi cho lẹ thôi chứ chẳng thèm ngó tới.
@nguyenmanhhung303 Ảnh hiện lên full màn và chỉ có chữ đóng + dòng chữ” kéo xuống để thoát....”
e làm đủ kiểu đều k out đc chỉ tắt app vào lại!
xuanlinh
TÍCH CỰC
5 năm
Chỉ xem cho biết. Chứ hạng vé cao ko dám đi
Cũng thích nhưng chưa biết khi nào đc đi
bb7290deu
ĐẠI BÀNG
5 năm
T3 năm 2017 mình bay hạng này một lần từ Osaka về Nội Bài rất ưng. Hạng economy chiều bay từ Nhật về vn rất ok nhưng chiều từ vn sang nhật từ lúc làm thủ tục mặt đất tới trên chuyến bay thấy khó chịu sao ấy,tiếp viên hơi thiếu nhiệt tình chắc do chiều từ vn qua nhiều khách việt lên vậy.Đã đặt vé cho vợ mình tháng 9 này chặng Hà Nội - Nagoya hạng premium economy để sắp tới xem sao ? Còn khăn lạnh hay ấm bay JP airline hạng vé phổ thông cũng có luôn,
Update : chặng hà nội - nagoya. Hà nội - osaka ko có hạng vé premium economy hic. 6/9 mình vẫn bay hạng phổ thông A350
@bb7290deu ́chuẩn rồi.
JAL nó có khăn nóng, suất ăn phong phú hơn chỗ kia nhiều. Tai nghe kèm theo mút luôn...Còn mấy em Jav thì khỏi chê khoản tận tình dù là Eco
Xibeo92
ĐẠI BÀNG
5 năm
ăn cơm bình dân thôi
Có tốn tiền ăn vậy không các bác? 😁
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
ủa uống nc vậy khi chạy ra dg lăn chắc mấy cô tiếp viên thu lại ly nước chứ nhỉ, ko thì lau chit mịa à
tuxedo198x
TÍCH CỰC
5 năm
Việt nam airline sợ lắm , thông báo giờ khác làm mình đến check in nó bảo nó bay rồi . sợ vãi đái , gặp may có 1 khách cũng phàn nàn nên mới đc vé ngay mai về . tổ sư nó chứ nếu có mỗi mình mình là mình mua vé cắt cổ
Hay thật hạng này chắc ko mắc lắm
VJ nó rẻ là nhiều lý do.
Thường ko có ăn, ko kg hành lý, đón trả chưng hửng giữa sân phát sinh time và mỏi mệt, chật hẹp....
Ngay cả khi mua suất ăn cũng ko có khay nhựa đựng, nếu ae mua suất phở xào ngoài tiệm ra sao thì cái đựng của VJ cũng same same. Chai nước với hộp mì xào thịt, chai nước Danisa. Hết.
Ăn xong loay hoay nhét rác vào lại hộp cho kín, khó vãi ra. Vì sẽ rắt vào ghế tới khi gần hết chặng bay mới thấy đi dọn.
Mà thường người ăn người ko ăn nên khi ăn cũng ko có tinh thần cho lắm...
Tách thuế ra nữa.
Bấy nhiêu thứ đó tạo ra giá rẻ chút ít.
Đọ fairplay với VNA thì sẽ ko rẻ hơn đáng kể, hoặc ngang giá.

Chia sẻ 1 thằng bay VJ lần đầu
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
đúng và hạng khác ng có khác há, cái gì cũng vip, mà vna hơn mấy cha nội kia r, có tiền cứ xúc vna sướng như tiên thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019