Đi Vũng tàu tắm biển, tắm hồ với Galaxy Note 8

cuhiep
2/10/2017 5:9Phản hồi: 205
Đi Vũng tàu tắm biển, tắm hồ với Galaxy Note 8
Mua một chiếc điện thoại càng đắt tiền thì bạn nhớ càng cố khai thác nó nhiều hơn. Không chỉ điện thoại mà bất cứ đồ công nghệ nào mình đều cố gắng sử dụng nó hiệu quả nhất và liên quan trực tiếp đến cuộc sống của mình. Trong đó camera điện thoại là cái quan trọng. Note 8 không chỉ có chống nước tuyệt vời như những chiếc Galaxy cao cấp trước đây mà còn có cả camera chân dung xoá phông. Vậy thì chẳng có lý do gì mà mình đi Vũng Tàu mà không mang em nó theo để phục vụ.

Có hai cái mình nhận thấy sự khác biệt kha khá so với những chiếc Galaxy trước đây mình dùng khi xuống nước là màn hình của Note 8 tụt nước đang kể, tức là ngay khi bạn nhấc nó lên khỏi mặt nước thì gần như màn hình đã ráo nước. Lúc này chỉ cần tay lau khô hay vẩy nước sạc chút là chúng ta có thể chạm được thoải mái. Cái này khá quan trọng đến trải nghiệm thực tế của chúng ta.

Nhấn đúp nút cứng để mở cam rồi dùng một nút cứng khác để chụp thực sự hữu dụng khi bạn sử dụng máy dưới nước. Với iPhone thì mình thường mở camera trước rồi xuống dưới nước mới nhấn nút chụp. Còn với Note 8 hay các máy Samsung khác mình mở camera ngay dưới nước.

Hình trong bài này mình thấy khá ổn rồi nên không chỉnh sửa gì thêm. Chỉ cho nhỏ đi để anh em có thể xem trên web (tuy vẫn còn nặng, không hiểu sao hình từ Note8 nặng thế). Mình có để link fullsize trên flickr để anh em coi thêm.

Mình từng dùng rất nhiều máy Galaxy dưới biển, hồ, sông... nhưng chưa con nào bị chết cả nên anh em cứ mạnh mẽ sử dụng nó dưới nước nhé.

Hình full-size anh em có thể xem ở đây: https://www.flickr.com/photos/tinhtephoto/albums/72157687357956754

Mực sữa ở quán Gành Hào. Đây là món ưa thích của nhà mình mỗi lần vào quán này. Hình chụp bởi Note 8 trong ánh sánd đèn buổi tối, chi tiết lên tốt. Samsung thương chụp thức ăn rất nét và ngon.

Gành Hào dùng một chiếc quạt thổi nền để thổi vào người khách. Thật là ổn vào và khó chịu. Vẫn ánh sáng đèn và màu khá mịn.

Khu vực mới mở thêm này chắc là sắp bày bàn bán đồ ăn chứ không phải khu vui chơi. Quán này rất là lớn nhưng đồ ăn rất đảm bảo. Anh em thấy trong hình nhà mình hơi vàng là vì bị ảnh hưởng bởi cái đèn chiếu ngay trước mặt trong khi máy đo sáng, đo màu vào khu cản phía sau.

Tấm này vẫn bị ảnh hưởng bởi đèn. Nếu muốn không bị ảnh hưởng anh em cần chỉnh nhiệt độ màu (Wvề khoảng 2600 độ K là ổn.

Quảng cáo

Mình thường nhận đc một thư chào mừng (welcome letter) rất lịch sự từ các khách sạn 5 sao. Nhưng lần này Imperial lại cho mình một cái thật sự rất là khó chịu và thốn. Chưa kể sáng ra xuống ăn sáng nhất định đòi phiếu ăn sáng của mình.

Dẫn con gái ra hồ bơi. Ánh sáng tốt, đều màu lên rất đẹp và thật

Thử tính năng chân dung xóa phông (livefocus) với xe di chuyển chậm. Tấm này xử lý khá sai về chiều sai để xóa phông.

HDR tự động của Note 8 lên rất tốt. Màu sắc và ánh sáng rất hài hòa, tự nhiên. Không cần chỉnh gì thêm.

Quảng cáo

Rất nhiều khách Trung Quốc ở bãi biển mình tắm. Họ không tắm, chỉ chụp hình.

Mình thích cho con cái đi tắm biển để cho da khỏe và diệt bệnh.

Xóa phông và xử lý tóc rất tốt với chế độ livefocus.
Anh thợ chụp hình ế hàng thời đại smartphone lên ngôi. Mình vẫn nhờ anh ấy chụp cho vài chục tấm.

Note 8 chống nước tốt nên chúng ta không ngại gì không mang nó xuống biển để chụp hình.

Note8-Vungtau17.jpg Note8-Vungtau18.jpg Note8-Vungtau19.jpg
Chụp chân dung khi chuyển động nhanh.

Note8-Vungtau22.jpg Note8-Vungtau23.jpg
Samsung chụp dưới nước vẫn rất tuyệt vời. Hiện không có chiếc nàp chụp dưới nước tốt như Samsung trong những chiếc mình thử.

Màu sắc lên rất tốt.

Note8-Vungtau25.jpg Note8-Vungtau26.jpg Note8-Vungtau27.jpg Note8-Vungtau28.jpg Note8-Vungtau29.jpg
Màu sắc lên quá tuyệt

Note8-Vungtau30.jpg Note8-Vungtau31.jpg Note8-Vungtau32.jpg Note8-Vungtau33.jpg Note8-Vungtau34.jpg Note8-Vungtau35.jpg Note8-Vungtau36.jpg Note8-Vungtau37.jpg Note8-Vungtau38.jpg
Lúc này quay lại Gành Hào để ăn trưa rồi về. Hình bị ám màu vàng kha khá trong khi chân dung xóa phông vẫn rất tốt.
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Prince23
TÍCH CỰC
7 năm
Ảnh lên tốt quá
chụp đĩa mực nhìn khốn nạn quá đi.
@mtancong Phải chi thêm lon bia kế bên thì tuyệt
Ảnh đẹp ghê cuhiep 😁. Mà sao cuhiep không dùng iphone 8+ chụp chung luôn để anh em xem thử.
@thongphan1989 Đi chơi khác đi test khác. yên tâm là sẽ có nhé.
@cuhiep Ko thấy link full size cụ ơi
@thaihue_nh9 Xin lỗi. Để thêm
@thaihue_nh9 https://www.flickr.com/photos/tinhtephoto/albums/72157687357956754 đã up lên flickr
Màu lên xuất sắc quá! 😁
Khúc này em không hiểu lắm 😃, dưới nước chụp mau đẹp ghê
iphone dán da đẹp ghê
Gia đình hạnh phúc @cuhiep
chjcken12
TÍCH CỰC
7 năm
mấy tấm chụp dưới nước lên màu thật quá nhỉ, chả thua gì mấy máy ảnh chụp dưới nước chuyên nghiệp
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
Đề nghị đổi model
Màu đẹp quá
@Duy Luân xác nhận ngon hơn các đời SS trước nhiều nhá
Lát đi demo em sam note 8 này cái...
Sài Gòn đang mưa rả rít coi mấy tấm Vũng Tàu trời nắng đẹp thích ghê 😃.
lenmaster
ĐẠI BÀNG
7 năm
camera note 8 tuyệt đấy 😁 chắc phải góp gạo thôi
Màu ám vàng quá, thiếu chiều sâu
@cienkang Ám vàng tấm cuối à bác
Note 8 năm nay cam xuất sắc quá. Không tạo cảm giác khó chịu như SS trước đây nữa. Bớt lại 1 chút phần chỉnh sửa tông màu cho rực nữa là có thể cạnh tranh nhẹ nhàng với IOS rồi đây.
bocukhang
TÍCH CỰC
7 năm
Ifan không thích điều này
bomb842000
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chẳng hiểu sao con S8+ của mình cũng cho lội nước biển như Bác mà nó lại vào nước? Báo hại phải đi bh ở ssvn. Bên TTBH báo là bị vào nước biển nên hư hết rồi, chỉ còn nắp lưng là dùng lại đc. Chi phí thay hết bộ lòng là 15tr300, BH chi trả 50%, khách hàng trả 50%. Giờ thì máy đã hết đc gói bh rồi.
Trước đó, máy mình cũng thay màn hình 1 lần do rơi vỡ, tỷ lệ bh chi trả là 50% ( Giá thay màn hình là 5tr).
Về sau bên TTBH mới nói tỷ lệ % bh chi trả đối với các dòng máy như sau: S7 ed và note S7 là 90 -10, S8 và S8+ là 50-50, các dòng A3,5,J7 v.v... thì là 70-30.
Còn note 8 thì ko rõ, do thời điểm đó chưa bán.
Cho nên các bác xài cũng phải cẩn thận, của bền tại người mà.
@bomb842000 Đã thay màn hình rồi mà vẫn tự tin vác xuống biển thì em cũng quỳ luôn.
xuan samsung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bomb842000 Từ thời s7e của mình đã cho bơi ầm ầm. Sau phím home bị tróc sơn đi bảo hành về lại cho bơi tiếp chả sao. Chắc do số bạn nhọ thui.hehe...
bomb842000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phongba046 Nhưng nhờ vậy mới biết bên bhssvn cũng nhiệt tình hướng dẫn kh các kiểu để được bên bh duyệt hồ sơ. Like cho mấy bác bên ttbh ssvn
nkh984
TÍCH CỰC
7 năm
@bomb842000 S8+ của vợ mình hôm 2/9 cũng đem ra biển lặn, lát về chỉ thấy báo ẩm chân sạc thôi, mình đem đi dội nước lại rồi sấy khô chân sạc lại dùng tới hôm nay không thấy gì, chắc là hên hi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019