HỎI ĐÁP? Đi xe jupiter có được đội mũ ff

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi hitech113, 1/3/17. Trả lời: 24, Xem: 2945.

Chia sẻ

1. hitech113

hitech113 Dự bị

như tiêu đề, đi xe phổ thông có được đội FF không mấy bác? em đi jupiter 2017 vì muốn bảo đảm khi đi xe có mua 1 mũ ff họa tiết đơn giản đội, đi đường nhiều ng nhìn như ng ngoài hành tinh :(

Chia sẻ

2. Quân min ho

Quân min ho Thành viên

ngại thì làm 1 cái 3/4 gắn thêm kính nha bạn. Vừa an toàn, vừa đỡ bụi, che nắng, mưa bắn vào mắt các kiểu...

3. rocly1103

rocly1103 Thành viên

hồi đầu cũng ngại lắm đi riết kệ luôn, giờ đi vô siêu thị hay vô quán ăn còn vác theo ko bị anh nào chộp mất nữa :p
    nghiễn nhiên cái nón dc 1 ghế ngồi :D

trương võ thoại thích nội dung này.
  4. deathofmoon

deathofmoon Thành viên

Đề nghị mặc cái áo khoác vào, màu đen hoặc màu chìm. Nhìn khá ngầu. Con jupiter nó đẹp mà, đội full face với áo khoác càng đẹp hơn. Phải kết hợp gu ăn mặc với nón chứ.

Chống chỉ định với người mặc quần đùi, áo ba lỗ mặc ff, nhìn phản cảm lắm. Nói chung là có áo khoác + quần dài là đẹp :D

Người ta nhìn thì phải xác định là nhìn thấy mình dị hay thấy mình đẹp chứ. Phải xác minh chính xác rồi tính tiếp.

trương võ thoại thích nội dung này.
  5. thamlangtttc

thamlangtttc Thành viên

tôi đi axelo đội full face hơi ngại, có lẽ chạy tốc độ vừa phải đội 3/4 là ok, cũng dễ quan sát hơn fullface

6. bomcaca15

bomcaca15 Thành viên

vẽ chuyện, tôi chạy dream đội ff bình thường này, đứa nào nhìn kệ mẹ nó... Mấy tháng cuối năm trời lạnh cứ phải ff mới chạy dc, vì đi đường sát biển, gió lùa nhức ong tai lên.
    Dân vn có cái rất là hay, nhiêù thằng chạy xe đắt tiền chúng nó toàn chơi cái loại mũ lưỡi trai đội, ra vẻ sành điệu lắm. Trong khi người ta đội ff để bảo vệ cái đầu thì bọn nó nhìn như người ngoài hành tinh.

1. phuc spkt

phuc spkt Thành viên

phuc spkt @bomcaca15 Nhất là mấy thằng di SH, nó có nhiều tiền, nhà gốc bự nên cứ tàn tàn k thèm đội nón BH .
      Hôm thấy thằng kia chở ghẹ nó đi chơi, đi SH ngon lành lắm, bị CSGT thổi. Nó nói j đó, thằng CGST vỗ vỗ vai nó rồi cho nó đi đi . Đời nó thế....

7. quangteomedia

quangteomedia Thành viên

"Được"?
    Vì an toàn bản thân chứ có ai cấm cản điều ấy? Giống như hỏi ăn thịt chó có "được" chấm mắm thường không vậy. Có thể không hợp, nhưng thấy ngon là chấm thôi :)) Em giờ đội fullface quen rồi đi phố cũng đội, bác cứ vì an toàn mà đội, không nên cả nghĩ.

8. meodihia_cool

meodihia_cool Thành viên

mình thích thì mình đội thôi :p đầu mình quan trọng hơn đầu người khác, ko phải ngại. Nếu ngại to ngại nóng thì làm con 3/4 cũng ok. Ngã xuống đường mới viết fullface hay 3/4 nó quý như nào.

9. phongy

phongy Thành viên

Đội cho an toàn ,nhiều khi mình chạy ko lỗi nhưng gặp ng chạy đểu gây tai nạn thì ít ra mình còn sống ,công nhận thấy 1 vài đứa đội nón lưỡi trai hay ba nón ko ra j ,chắc não bò nên đâu cần bảo vệ

10. pcthanh10

pcthanh10 Thành viên

Ngó qua các nước bạn thì thấy VN ta thích xài mũ 1/2 nhất
    Đang tải image.jpeg… Đang tải image.jpeg… Đang tải image.jpeg…

11. digimonxxx

digimonxxx Thành viên

đã là an toàn thì chả quan tâm ai nói xấu đẹp, nên bạn đi xe đạp cũng đội full face được.
    chỉ là yếu tố môi trường bên m đa phần nóng bức, đội full face nó ngộp thôi. Nón 3/4 thoáng hơn và cũng an toàn ko kém nón full face đâu bác.

12. hitech113

hitech113 Dự bị

nghe các bác góp ý chắc em làm thêm 1 em 3/4 gắn kính, FF đê đi phượt or đi xa

13. phuctho0505

phuctho0505 Thành viên

Mình cũng muốn đội ff và 3/4 thời tiết SG thì nóng quá nên chỉ đội đc buổi chiều tối thôi còn ban ngày vẫn 1/2. Hic

14. Spervona

Spervona Thành viên

Chẳng qua dân mình chuyên đội 1/2 nên mới thấy lạ + cảm giác nóng, chật hay nặng đầu thôi

15. hoangnt_91

hoangnt_91 Thành viên

Ở nước ngoài người ta đội mũ ff nhiều là vì họ chạy đường cao tốc nhiều, dân có ý thức, không lạng lách hay quẹo lượn tạt đầu hay cắt mặt người khác! Thử đội mủ ff chạy đường VN xem? Lúc nào đi xe cũng căng mắt, căng tai quan sát né tránh các nguy hiểm bất chợt từ các xe bus, trẻ trâu, ninja lead và vô số các bà đi xe đạp! Đó là chưa kể cái nắng nóng ẩm ướt của vùng nhiệt đới, đội ff theo mình nghĩ chưa hợp với điều kiên đô thị VN

16. Hoàngchu9988

Hoàngchu9988 Thành viên

Chỉ có đội nồi cơm điẹn thì ngta mới nhìn như người ngàoi hành tinh con bác muốn đảm bao tín mạng thì ngại ngùng gi trong khi ngta đội âm âm

17. kenken1512

kenken1512 Thành viên

Mình đội cho mình nên đừng quan tâm tới người khác.
    Khi nào bạn đội mũ cho họ thì mới quan tâm họ nghĩ gì.

18. vicenzow800i

vicenzow800i Thành viên

Bạn sợ ngta đánh giá thì tốt nhất ko nên đeo làm gì. :))

19. boy1989

boy1989 Thành viên

đội mũ bảo hiểm andes hàng công ty đẹp có kính gia 350 k nửa đầu nhé :)

File đính kèm:

1. hitech113

hitech113 Dự bị

hitech113 @boy1989 thánh cơ hội, :)

2. boy1989

boy1989 Thành viên

boy1989 @hitech113 em không hiểu bác nói em cơ hội gì , mũ đẹp , nam tính , chất lượng tốt ,:))

20. datafire

datafire Thành viên

Em nghĩ 3/4 hợp hơn. Mua hàng xịn là được. Em cũng đang đội 3/4.

Chia sẻ

Đang tải...