Dịch vụ quảng cáo trực tuyến FPT AdTrue ra mắt

Didu
26/9/2016 8:29Phản hồi: 47
Dịch vụ quảng cáo trực tuyến FPT AdTrue ra mắt
FPT ngày hôm nay chính thức ra mắt công ty quảng cáo mà họ gọi là "lập trình tự động" tại thị trường Việt Nam với tên gọi AdTrue. FPT AdTrue sẽ cạnh tranh với các đối thủ khác trong cùng lĩnh vực là quảng cáo trực tuyến thông minh, lập trình tự động... Theo ước tính, quy mô toàn cầu của mảng kinh doanh này đạt 36 tỷ USD trong năm 2016, tính riêng thị trường Việt Nam đạt khoảng 45 triệu USD.

Theo thông tin từ FPT, dịch vụ quảng cáo mới của họ sẽ đem lại nhiều lợi ích cho cả đơn vị cung cấp quảng cáo (publisher) lẫn các đại lý (agency) doanh nghiệp quảng cáo. Các publisher sẽ được tối ưu hóa doanh thu, lợi nhuận quảng cáo thông qua hình thức quảng cáo mới, trong đó có tính năng tự động đưa quảng cáo đến khách hàng phù hợp hay đấu giá các hiển thị quảng cáo chất lượng. Trong khi đó, các doanh nghiệp cần quảng cáo sẽ rút ngắn quãng đường đến với khách hàng phù hợp với quảng cáo đó nhờ công nghệ cải tiền của AdTrue.

Cơ sở để FPT tin rằng AdTrue sẽ đem lại lợi ích cho hai bên từ việc họ đang hợp tác với hơn 17 ngàn đối tác trong và ngoài nước, với mạng lưới quảng cáo phủ sóng hơn 100 quốc gia trên thế giới. Nếu bạn đang cần quảng cáo hoặc muốn hợp tác với FPT về AdTrue, có thể xem chi tiết về dịch vụ này tại đây.
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lolness
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao bài này ko có tiêu đề
ở đầu nhỉ
bulate
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lolness

Thế theo bạn thì bài này phải quảng cáo cái gì.
bbvc
TÍCH CỰC
8 năm
@lolness

Nhiều tiền hơn để bỏ chữ QC 😁
@bbvc No words
@lolness

Người ta làm ra trang web cho các bạn chém gió thì các bạn cũng cho người ta kiếm chút tiền trả lương nhân viên chứ
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
@lolness

Hỏi vuhai6 nhá 😁
QC vn oải thấy mẹ, nội mấy cái popup- chen ngang làm khó chịu, tạo người xem ghét luôn thương hiệu khi xen ngang , QC thiếu tinh tế....
laanhdo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã và đang sử dụng các dịch vụ quảng cáo. Thấy các dịch vụ bên FPT là chán nhất, đặc biệt quảng cáo trên 2 website lá cải là vnexpress.net và ngoisao.net
@NhaLauXeHoi VNEx chỉ được cái nhanh & phổ biến. Mấy tin tức khá "mạnh tay" thì qua báo khác.
Báo điện tử cũng chỉ xem cho biết thôi. Còn về tính xác thực thì phải là "báo nhân dân".
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
@laanhdo Bạn nói về lượng truy cập thì mình còn đồng ý chứ nói vnexpress lá cải hơn Zing thì chịu. Zing là cải bắp luôn. Lượng truy cập chủ yếu từ giới trẻ 9x, 10x. 8x như mình chả bao giờ vô Zing. Nghe nhạc cũng ko chơi zing (toàn nhạc ba láp ba xàm ở top)
@NhaLauXeHoi Không phải là k dám đăng mà là không thèm đăng, đó là định hướng và là cái chất riêng của báo đấy.
bocua
CAO CẤP
8 năm
@Kill me or Love me Vãi cả chất ...
Logo đẹp quá
admicro
Lần sau những bài viết về Iphone , HTC , Sony phải đề chữ
cho hợp với các thánh chê trên tinh tế 😁
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Cái logo. trong JAV chắc xếp em này vào cỡ H-cup nhỉ?
Không tin tưởng vào các mạng quảng cáo của Việt Nam nổi, nó bóc lột công sức của các LTV, Google Asendse với Adwords ngon hơn, mọi thứ điều sòng phẳng
@popeye_kg vấn đề đâu phải ai cũng qua được yêu cầu để đặt qc của gg đâu bác 😁
Thử đủ cái rồi adsen, adchoice, adnow,.. cái này ra sau ko biết ưu đãi tốt ko
bocua
CAO CẤP
8 năm
Láo vãi, thuê bao 100k 1 tháng FPT box vẫn có quảng cáo
Fèo3Đ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới zô mà thấy pà con war hơi nhìu 😁 có ai click vào bài viết vì trái bưởi trên ảnh baner tiêu đề như tui ko :D
treble
TÍCH CỰC
8 năm
Thời buổi này thằng nào chả trồng cải mà 2 bác cãi nhau làm gì :rolleyes:😁
0.0.0.0 adtrue.com
@EX Prototype Đọc nãy giờ mới có người cùng ý tưởng =)))
Thêm 1 dịch vụ quảng cáo để thêm vào bộ lọc
đến GG ads còn ko ăn thua, giờ muốn quảng cáo cái gì thì cứ FB ads là chuẩn bài nhất.
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@laanhdo Nó thay đổi thuật toán ntn vậy bạn. Đọc ở đâu để biết nó thay đổi nhỉ?
@NhaLauXeHoi ??? bạn có nói ngược ko vậy ? FB ads thì keyword là quan trọng nhất chứ sao lại dành cho ai chưa có keyword, FB giúp focus được đúng đối tượng theo ý của mình chứ.
bocua
CAO CẤP
8 năm
@AZwarrior Bạn nói vậy thì bạn chưa hiểu rồi . Ví dụ như đợt con cá sấu bấm răng nó sập bạn quảng cáo từ khoá nào trên Google ? Giả dụ cái máy phát điện công nghiệp hay hút bể phốt bạn quảng cáo ra sao trên FB . Ví dụ thế cho thực tế nhé .
@NhaLauXeHoi Oh hiểu ý bạn nói rồi.
Hiryuu128
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa gửi request thử, nhận về đúng 1 dòng: {"response":"error"}
😕
vi1nh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hiryuu128 Tôi cũng thấy cái JSON trả về hình như nó mặc định trả về lỗi này thì phải
{"response":"error"}
HoangChuDu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mỗi cty ra sản phẩm, dịch vụ đều có đầu tư nghiên cứu
Các bác chỉ đc cái chưa gì đã la làng như kiểu đi ra chợ thấy gì cũng chê thì về nhà mag nhịn đói
Cứ đợi hoàn chỉnh và dùng thử xem có gì đặc biệt ko rồi chê cũng có muộn đâu 😁
Skyiron
ĐẠI BÀNG
8 năm
điền cái form xong trả về cái json thế này :lol:
Screen Shot 2016-09-27 at 10.37.48 AM.png
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
@Skyiron Giống mình

Xu hướng

Bài mới