Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dịch vụ stream nhạc Hi-Res 'Mora Qualitas' của Sony sẽ phát hành vào tháng 11, 450k/tháng

abuchino
17/10/2019 11:47Phản hồi: 83
Dịch vụ stream nhạc Hi-Res 'Mora Qualitas' của Sony sẽ phát hành vào tháng 11, 450k/tháng
Được Sony giới thiệu vào cuối năm ngoái và phải thêm dời ngày ra mắt đến nửa năm, Dịch vụ stream nhạc Hi-Res Mora Qualitas chính thức sắp sửa đi hoạt động vào ngày 25 tháng 11 sắp tới. Mức phí đăng ký hàng tháng là 1980 Yên (khoảng 450k VNĐ) dành cho chất lượng nhạc Hi-Res 24-bit/96kHz.

Hiện tại Mora là dịch vụ phân phối nhạc Hi-Res, Lossless trực tuyến lớn nhất Nhật Bản được điều hành bởi Label Gate Co., Ltd. Một công ty liên doanh của 17 hãng thu âm lớn của Nhật bao gồm Sony Music Entertainment Japan, Avex Group và Universal Music Japan.

Mora Qualitas sẽ cho phép người dùng stream nhạc chất lượng Lossless với tiêu chuẩn CD 16-bit/44,1kHz và chất lượng Hi-Res 24-bit/96kHz. Dịch vụ này sẽ cạnh tranh trực tiếp với các dịch vụ stream nhạc Hi-Res khác như TIDAL, Amazon Music HD và Qobuz. Tuy nhiên khả năng lớn dịch vụ stream nhạc Mora Qualitas này sẽ giới hạn dành riêng cho thị trường Nhật Bản vào thời điểm ra mắt.

Mora Qualitas sẽ sử dụng nền tảng phần mềm của Rhapsody ‘Powered By Napster’ bao gồm hệ thống, các công cụ và API.

Trước ngày ra mắt chính thức dịch vụ 25/11, Mora Qualitas sẽ được mở dùng thử miễn phí từ ngày 24/10 đến ngày 24/11. Các thông tin mới về UI của phần mềm, các hệ thống OS hỗ trợ và danh sách các nghệ sỹ nổi tiếng sẽ được cung cấp trong newsletter tiếp theo.

Đây là một tin vui với mình và những người nghe nhạc Nhật, vì mình cũng đang mua nhạc trực tiếp từ Mora.jp và sử dụng dịch vụ AWA để stream nhạc Nhật. Hi vọng dịch vụ này không bị giới hạn tài khoản thanh toán như Amazon Music HD.
Nguồn: Mora-Qualitas
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quao ~~ mời các bác, mình không xơi món này nổi
anhhuynhtori
ĐẠI BÀNG
4 năm
@linhsonnguyen Thực ra sao bác? :rolleyes:
@linhsonnguyen Thực chất sao bạn ơi
baamboobee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@linhsonnguyen Thực ra rất chất =)))
Đúng chất Sony toàn định giá như ở Nhật, giá thành cũng là một phần thất bại của Sony ở mảng Mobile
lanh_bi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khoa Monster Điên 400k tiền việt sang nhật ăn đc 1 bữa bit tet tại 1 nhà hàng có tiếng rồi. Nhà hàng bình thường ăn đc 2 phần. không biết đừng phán to quá ông ơi
lanh_bi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk Không định chửi bác. Nhưng mà bác không biết nói ít thôi. Ở nhật giá cao vì chi phí nhân công cao và chi phí chất lượng cũng cao. 1 ng làm sẽ có 1 ng kiểm tra chất lượng. Vậy nó mới là hàng nhật.
@lanh_bi Ông biết 1 bữa sáng bình thường ở Tokyo đắt gấp mấy lần so với mấy thành phố khác ko hở, chênh lệch giàu nghèo giữa các thành phố hơi bị lớn đấy.
lanh_bi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khoa Monster Chịu ông này. Ông ở tokyo hay t ở tokyo. Không biết lại cãi cùn rồi. Hệ thống siêu thị và nhà hàng ở nhật gần như không phân biệt vùng miền về giá trừ các đặc sẳn địa phương. Bữa ăn mua ở combini từ 20k bánh mì cho đến 60k cơm cuộn.tokyo hay ở đâu nhật cũng vậy thôi.
Hệ sinh thái âm thanh của Sony hiện nay chắc cơ bản là đủ đáp ứng được nhu cầu của khá nhiều người rồi. Âm thanh với hình ảnh thì mình thích Sony hơn.
phoipha
TÍCH CỰC
4 năm
Giá chát quá
@phoipha Giá vậy vẫn rẻ chán á bạn
@phoipha Cùng phân khúc thì chát so với dịch vụ hãng nào bạn, biết nói nghe chơi
phoipha
TÍCH CỰC
4 năm
@Tinh tướng chấm vê en Chát so với thu nhập của anh em việt nam. Chứ với bọn dùng dô la thì mình ko so bì được.
Này mở ở Nhật là đúng bài rồi. Dân Nhật nó cũng hay mê mẩn mấy món âm thanh vs mấy cái hai rét hai riếc này 😁
adbio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhạc chất lượng cao thì giá phải cao, chỉ các bác tai vàng mới dùng thôi
@adbio Chẳng cần vàng đâu bạn. Bạn cứ đầu tư cái tai tầm 5-6tr rồi so với cái 2-3tr là biết ngay. Chưa tính mấy loại tạp nham theo máy bây giờ.
protk2
TÍCH CỰC
4 năm
so với 20$ của Tidal cũng ngang ngang :v
anhhuynhtori
ĐẠI BÀNG
4 năm
@protk2 Em đang dùng Tidal đây, thằng mới này ra phải chờ hơn nửa năm mới biết ai ngon hơn
protk2
TÍCH CỰC
4 năm
@anhhuynhtori "Powered By Napster" thằng này có hỗ trợ MQA, 😁
anhhuynhtori
ĐẠI BÀNG
4 năm
@protk2 Tidal cũng có mà bác :v
protk2
TÍCH CỰC
4 năm
@anhhuynhtori thì đúng rồi, qtrọng là 2 thằng đều hỗ trợ. Nguồn nhạc MQA giờ cũng nhiều rồi, nên đi sau thì cũng có lợi 😁
phổ thông thì giá này khó tiếp cận
@nguyenhuynhdinhtan98 Phổ thông thì torrent xài chùa thôi
@nguyenhuynhdinhtan98 Cái này không phục vụ nhu cầu phổ thông bạn ơi
@nguyenhuynhdinhtan98 phổ thông nghe chi hires. lên diu túp với dinh nghe free đủ rồi.
@nguyenhuynhdinhtan98 phổ thông éo ai nghe hi-res cả
bằng tiền ăn uống 1 ngày ở Nhật (với chất lượng khá tốt)
Qobuz có chất lượng cao nhất hoặc cái khác cao hơn mình ko biết. Nhược điểm là yc mạng phải nhanh so với tidal
Đù mắc
@#JK 1 album Hi-res cũng đã giá đó rồi giờ bác bỏ 450k ra nghe đc cả đống album Hi-res bác còn muốn gì nữa 😁
Tai mình tai trâu nên chỉ xài stream Spotify :D có nghe Hi-res cũng thế 😔
@sharinran141 Mình cũng tai trâu nên nghe youtube 😆
Quá ngon. Giá này ngon cho các bạn làm nghề rồi đó.
Khá ngon cho fan
Iphone không hỗ trợ hires, rổi thì lại phải lắp dac rời, tai nọ tai kia cho từng thể loại nhạc. Ôi, nghĩ cũng thấy mệt. Mình mới nâng cấp cái tai nghe 500k lên tai 6tr, giá gấp 20 lần mà cảm giác chỉ hay hơn chắc tầm 1,5 😔
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@kehuydietngo Từ tai nghe có dây lên true wireless hả, kkk
@tuan 95 Không, vẫn là tai có dây ms đau, chứ tai twl khéo không bằng tai 500k kia 😁
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
@kehuydietngo Khổ bạn thiệt... bỏ $200 ra mua con V30 cũ cho lẹ... chơi món âm thanh Hi Res phải chơi qua giàn máy mới phê chứ chơi qua tai phone thì chỉ mới được 20% quãng đường thôi

Bên Mỹ thì nhà rộng và rẻ hơn ở VN.. bán căn nhà ở SG mua 4 căn nhà bên Mỹ vẫn còn thừa tiền làm cái phòng Nghe nhìn... đám bạn mình bên Mỹ hầu như đều có phòng chiếu phim và nghe nhạc riêng. Hội định cư diện EB5 đầu tư
@kehuydietngo Hay hơn 1.5 là hơn như nào nhỉ. Thôi cứ từ từ burn in tai bác đã. Thấy hay hơn là tốt rồi 😃
Lonely08
TÍCH CỰC
4 năm
@kehuydietngo lv1 đòi cầm vũ khí lv30, hỏi sao ko hưởng thụ hết dc...
bác cứ từ từ thoi bác ơi
đợi tai bác lên trình, đợi con tai burn in.
quan trọng là nghe hay, mình thích nghe như vậy, mặc kệ thiên hạ nói gì. Nghe ko ưng thì đổi tai, có nghe mua con tai 3tr nghe hay hơn hẳn ý 😆
Mua dịch vụ này thì cũng phải có đồ ngon để nghe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019