Điểm chung của Bphone 3 với Google Pixel: computational photography - nhiếp ảnh thuật toán

Duy Luân
9/10/2018 15:21Phản hồi: 157
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhlt
CAO CẤP
6 năm
Tinh tế đc tiền bơm bfone rồi 😁 lấy quạ đi so sánh với công công :D
Ok. Nhưng mua điện thoại về đâu phải chỉ chụp ảnh.
Dù cố gắng đến mấy thì vẫn ko thể nào làm cái app cam full thần thánh như google nên các máy flagship vẫn chụp theo cách của nó, ko thì máy nào chụp cũng same nhau hết rồi.
Hóng b3 nhưng góp lúa mua k2. Vẫn chúc bkav thành công.
Bphone có cái này, chất
trên tay thực tế mới biết. cái này cũng giống như việc máy nào cũng chạy android nhưng có máy tốt máy dở 😃
Ntht006
CAO CẤP
6 năm
Bác chủ rảnh làm bài về hình ảnh của 2 ông này đi cho ae rửa mắt.
Cũng muốn ủng hộ BKAV lắm mà trót yêu BB rồi 😁
ninhlexus
TÍCH CỰC
6 năm
Nokia ra mắt 5camera và tất cả camera smartphone khác đều là phế cam hay cam phế.
Dù thế nào thì có 2 camera + thuật toán cũng tốt hơn là chỉ 1 camera + thuật toán
Huydola
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Scorpius DLord Ông đưa thằng nào chụp như pixel 2 xem nào?
@Huydola P20 Pro. Note 9
@Huydola Ủa cứ dùng cái thuật toán của Google là tự nhiên máy nó chụp đẹp hả bồ ? Còn lâu và còn khuya nhá. Hehehehehheh
Mấy lần trước thấy có bạn phân tích Bphone rất kỹ , xong rồi kết luận chưa thấy Bphone bao giờ làm đọc thấy chưng hửng
Iphone x mà mua, mua mấy cái này làm rác thì được
lovestar716
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu Bphone của vingroup chắc chắn việt nam ai củng ủng hộ. Người ta ghét Bphone vì có ông CEO Nổ quá. Chúc thực sự ko phải vì hàng ko chất lượng
@lovestar716 Thật ra mọi người ghét bphone vì bản chất không phải sản phẩm sản xuất trong nước mà là hàng nhập từ chị Na gắn mác mà còn phét. Như Asanzo bản chất cũng vậy nhưng có ai tẩy chay đâu.
@lovestar716 Thật thà thì chả ai nói gì =))
Bán hàng kiểu đa cấp, giấu diếm , che đậy thì dẹp :rolleyes:
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
6 năm
Việc Google mở mã nguồn của DeepLab có nghĩa là các nhà sản xuất khác cũng có thể xài nó cho các thiết bị của mình.
-> nó mở mã nguồn chứ có mở data đâu mà mấy hãng khác xài được
@PinkFriday Mã nguồn bao gồm luôn cả pre trained model. Nó có 1 số lớp đã được google pre train sẵn, BKAV và các hãng chỉ cần train lại lớp cuối cùng thôi bạn. Mình có viết 1 bài kĩ hơn: https://forum.machinelearningcoban.com/t/viet-engine-phan-loai-hinh-anh-bang-neural-network-mot-cach-de-dang-python-tensorflow/2522
@c0902765115 Trình kém. Đọc đi cho hiểu: https://forum.machinelearningcoban.com/t/viet-engine-phan-loai-hinh-anh-bang-neural-network-mot-cach-de-dang-python-tensorflow/2522
@Duy Luân Nó chỉ là phần frame và phần base code thôi. Phần sáng tạo còn lại của nhà SX. Đừng tưởng cứ nó mã nguồn bê về chép vô là đỉnh của đỉnh nha mode. Nếu mod giỏi thì cũng đừng nên phát biểu thế ? Đời nó còn dài và dài lắm cho nên hôm nay biết được hay có dược thì cũng chưa chắc ngày hôm sau nó còn tồn tại đâu. Cái mod hơn đa sô mem trên diễn đàng này là ở tuổi tác và sức trẻ thôi. Còn các mặt khác thì......Hehehehheeheh
@pond1597 Phần sáng tạo còn lại của nhà SX. Đừng tưởng cứ nó mã nguồn bê về chép vô là đỉnh của đỉnh nha mode. => này đúng mà. Mình có nói là không đúng đâu.

Ủa mà mình có nói là nó sẽ đỉnh đâu nhỉ :-O mình còn thậm chí không khẳng định Bphone sẽ chụp đẹp hihi. Bạn tự suy nghĩ ra sao? Mình chỉ nói là Pixel chụp đẹp thôi nhé.

Nếu mod giỏi thì cũng đừng nên phát biểu thế => liên quan gì ở đây nhỉ? mình nói gì?

Đời nó còn dài và dài lắm cho nên hôm nay biết được hay có dược thì cũng chưa chắc ngày hôm sau nó còn tồn tại đâu. => cũng không liên quan?

Cái mod hơn đa sô mem trên diễn đàng này là ở tuổi tác và sức trẻ thôi => cũng không liên quan?

Cơ mà nói là frame và base code thì bạn cũng hổng hiểu gì về cái link mình đưa rồi hihi.
Bài nảy bao nhieu tiền?
Nhìn theo chiều ngang thấy giống thiết kế của mấy em sony nhỉ
odimon
TÍCH CỰC
6 năm
- Smartphone giờ thích sang chảnh , ổn định , bảo mật cao , hoàn hảo thì cứ Iphone ..
- Còn thích vọc vạch Android nguồn mở thì cứ Mì xào mà xúc ..
Ờ, điểm chung so với Pixel luôn. Cái thuật toán đó mà dễ vậy thì mấy thằng lớn như Apple, SS, Sony, Huawei,.. nó làm từ lâu rồi chứ để cho BKAV nó làm được ấy. À quên, mấy hãng trên trình còi mà sao so với BKAV được 😆)
Cứ mỗi năm ra cái đt này là chả thấy gì tự hào mà chỉ thấy lố lăng, hài hước.
À, có bạn nào bay vô nói mình dìm hàng hàng Việt thì nói trước mình rất tự hào mấy thứ như Bitis, Kymdan, Điện Quang, Vinfast,... nhé.
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
ko thể bằng PX dc.nếu dc 70% thì còn may ra.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019