Điểm giống nhau giữa Mi Store và Apple Store: nơi hãng làm cho bạn trung thành hơn

Duy Luân
26/5/2019 8:45Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

YoBak
TÍCH CỰC
5 năm
Thực sự huawei tại VN có cửa hàng nhin sang hơn Mi store nhưng lại ít sp quá 😃
t vô Apple Store xong là éo mún về trừ khi nó đóng cửa nghỉ :v, cơ mà t thích nhất vô mấy chỗ như vậy khỏi cần nhân viên đi kè kè theo, làm như vậy chả thấy thoải mái tý nào :v
hphuong84
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao thằng mẽo lại ko cấm nốt thằng xiaomi này đi nhỉ. Copy từ a đến z của táo . hy vọng một ngày không xa mì xào và heo quay về chung 1 đội
@hphuong84 Xiaomi gần như không bán gì ở Mỹ
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hphuong84 Copy cả máy rửa mặt vs quần lót của Táo luôn
Những cái này mà... cũng thành 1 bài sao 🤔
dành cả tuổi thanh xuân để copy apple!
Mi nó đi theo chuẩn của apple mà, từ các thiết kế trên điện thoại, rồi con amazfit bip ngoại hình y chang như apple
Mi store như cái chợ thập cẩm
Cái Mi Store ở Vạn Hạnh Mall Q.10 nhân viên như cức, cười nói giỡn hớt tục tĩu trong lúc có bao nhiêu khách trong store. Hãng training có vẻ kém quá. Mi Store bên Q.2 ok hơn.
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@demlanhlung007 Đính chính trừ Mi Store Tôn Thất Tùng và CresentMall, các Mi Store còn lại đều do tư nhân mở và việc nhân viên làm ăn như hạch ko phải do hãng. Tới Mi Store chính hãng bác sẽ thấy khác
Tùng rơ
ĐẠI BÀNG
5 năm
"Nhân viên của store cũng chẳng thèm đi lẽo đẽo theo bạn, bạn thích đi đâu thì tùy, thích xem thích sờ thích làm gì với mấy cái máy móc thì tùy bạn. Khi nào bạn cần mua thì báo họ, họ sẽ tư vấn kĩ hơn rồi chốt mua hàng, còn không thì thôi."

Em phải đăng nhập để trả lời cho đoạn này. Điện thoại hoặc một số đồ điện tử thì cần phải trải nghiệm trước khi mua, có khi phải năm bảy lần trải nghiệm thì mới quyết định mua. Điều sợ nhất khi đi trải nghiệm ở các cửa hàng truyền thống là chỉ cần bước vào cửa hàng là nhân viên phi ra hỏi han rất lịch sự là 'em có thể giúp được gì cho anh' rồi lẽo đẽo đi theo và nhìn chằm chằm khi mình cầm điện thoại lên xem, như là mình sắp lấy cắp điện thoại của họ. Đó là chưa hệ thống chống trộm của họ hoạt động quá hiệu quả, vừa chạm vào điện thoại đã hú in ỏi.
@Tùng rơ Chưa hẳn đúng như mod viết đâu. Hầu hết các store Apple đều đông và các nhân viên phải hoạt động hết công suất, khi bước vào là nhân viên đã full bố khách rồi, họ phục vụ ng khác xong ms đến lượt mình nên ko ai rảnh để ý mình đâu.
FPTshop thấy cách nhân viên chào hỏi khá tốt, nhưng khoảng bu lại tư vấn, hỏi cần gì, nói liên tục làm mình khó chịu. Vừa vào có thể chào khách, nếu khách có nhu cầu hỏi thì hãy tư vấn. Chứ lèo đèo theo khá ư là bực
hóng a trum chặn luôn xì áo mì
romero
TÍCH CỰC
5 năm
MiStore chỗ Timescity khá đẹp và thân thiện, 1 like cho Mi!
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
Mi Store ở VN sao không học theo Apple Store nhỉ. Store thì bé, nhân viên nhiều lại còn tán nhảm lúc làm việc.
Mình rất thích việc vô cửa hàng không bị nhân viên đứng kè kè bên cạnh, lèo đèo đủ thứ 😃
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@teoteo_tt Bác đã chẳng muốn ngta lẽo đẽo theo mình còn bảo ngta tán nhảm. Mà nói rõ ra Store nào, chứ VN ko phải Store nào cũng của Mi và ko phải thằng nào cũng vừa mắt khách Mi
duyvankm
TÍCH CỰC
5 năm
Bao giờ thì Mi to bằng Huawei để anh còn tính😁
tiger_8689
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt vời, đó không chỉ là thể hiện cho thấy sự chuyên nghiệp, đẳng cấp của họ.
Mà nó còn cho thấy sự quan tâm, tôn trọng đến khách hàng.
cái khác ở chỗ là
apple store thì bán giá thế nào chứ bên ngoài ko rẻ hơn nó bao nhieu
chứ vào mistore bán giá đắt quá, ra ngoài giá rẻ hơn hẳn, chắc tại China gần nên các thương gia nhập về trốn thuế nên rẻ hơn đáng kể
tuyệt
Ủa bữa mình ghé Mistore ở 83A, Cửu Long, Quận 10 mua cái Mibox 4K thấy cái Store có chút xíu mà
alt4ever
TÍCH CỰC
5 năm
Mi store ở đâu tôi ko biết chứ ở Time city gần chỗ tôi thì nó lèo tèo èo uột kinh khủng. có mỗi ĐT là đc 2 bàn ( khoảng 10-12 cái) trải nghiệm, máy tính đc 1 cái, vài cái loa mini, 1 cái nồi cơm điện, vài cục sạc dự phòng. Đồng hồ thì có mỗi Amazfit Bip với Pace ( ko có Miband 3, ko có Stratos)... nói chung là vào rồi ko muốn quay lại lần 2.
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alt4ever Vì cái store đó ko phải Mi nó mở mà do người ngoài tự ý mở mà ko có chuẩn trưng bày của Mi
CryDKNY
TÍCH CỰC
5 năm
1 lần tới Apple store bên sing
phải nói là Sang Xịn Đẹp Hoành tráng
có điều đông vcl 😔((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095