Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điểm mặt dầu nhớt xe máy tốt nhất cho từng phân khúc

21/12/2013 3:56Phản hồi: 713
Nhờ mod xoá topic giúp mình.
713 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

batman05
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác cho em hỏi đối vs HON có nên chuyển từ w30 sang w40 không? và nếu có thì nên khi nào? em đã kết đôi vs hoa hậu TOP1 được 7k km roài ạ.cảm ơn bác ;)
bạn cứ dùng w-30 cho tới hết đời xe cũng được. 😃
@spec1al chính xác đó bác, bác chạy lên tới 800km thì nó như nhớt 40 mới thay vậy, chính vì vậy nó đi dc lâu hơn các loại khoáng khác, em để 2k km thay lun 😁
@spec1al Chai Valvoline này thì theo mình, theo thằng cháu mình đi Wave thì ngon, êm xe, nhẹ số.
Havoline 20W-50 loại xe số cũng như tay ga đúng như bác nói, 200-300km đầu chưa êm, ko bốc như Castrol nhưng êm, kinh tế là được ;)
@duongleo79 Xe phổ thông đi nhớt phổ thông, miễn bảo vệ máy tốt là dc rồi bác, đâu có đua bơi gì đâu 😁

Sent from my Evo 3D GSM using Tapatalk 4
@DauNhotVuonThinhVinhLong vãi chém, bác đi 150km mà xét như thánh, xe mình chạy liền gần 400km, castrol power 1 nhé.. Thấy bác chém ghê quá...còn về phần nhớt thì chạy khoảng 1k4km rồi nhé....
chaien686
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bác về bài viết bổ ích! Em có em Wave @ chiến, hay thay loạn xị ngầu, nhưng mà để chọn 1 loại thích hợp nhất, mong bác tư vấn giùm em tên và chỗ mua, nhiều khi em toàn thay lúc rửa xe mà tiệm ko có loại đó, đành mua rồi nhờ nó thay giùm!
Theard hay.
bữa không kiếm ra havoline mua đại chai BP cũng ma 2
các bác cho hỏi havoline thì mua đc ở đâu hà nội ạ. e ở mạn thường tín
dovanpha87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linh05 Xe mình ablade 125 mới thay nhớt vitstra 10w 40 thì phải,chạy cảm giác ko dc như nhớt hãng,liệu nên đổi nhớt nào hả bạn
linh05
TÍCH CỰC
10 năm
@dovanpha87 Bạn đọc bài ở trang 1 là sẽ có đáp án hợp lý. Trong phân khúc dầu nhớt khoáng cho tới bán tổng hợp thì Havoline Super Matic 4T SAE 10W-40 API SL JASO MB là lựa chọn rất hợp lý giữa chất lượng và giá cả (77k/ chai 0.8L); Trong phân khúc dầu nhớt tổng hợp hoàn toàn thì xứng đáng nhất là Havoline Fully Synthetic 5W30 và Mobil 1 Extended Performance 10w-30 hoặc 5w-30 😃
linh05
TÍCH CỰC
9 năm
@lonelyday_imissyous2 Thường Tín - Hà Nội thì bạn qua mua tại địa chỉ:
http://tinyurl.com/caltex-bikervietnam
http://tinyurl.com/havoline-caltex1

Đây là địa chỉ của đại lý phân phối Caltex nên giá rẻ hơn các cửa hàng xe máy và đầy đủ tất cả các sản phẩm của Caltex.

Lúc đầu cũng phân vân giữa caltex và motul 300v. Sau đó quyết định caltex vì:
+ giá 1 chai 300v mua đc 5 chai caltex
+ 300v giỏi lắm đc 5000km, còn 5 chai caltex sẽ đc khoảng 10000km
+ dùng caltex xe sẽ đc uống nhớt mới liên tục và liên tục xả các mạt sắt thừa trong quá trình hoạt động, 300v có tốt đến mấy đi nữa thì sau 3000-5000km, lượng mạt sắt thừa cũng sẽ nhiều hơn caltex sau 2000km thay 1 lần
Đã xài caltex đc 2 năm chất lượng qúa ổn so với giá tiền.
Đã xài caltex đc 2 năm chất lượng qúa ổn so với giá tiền.
Hình như có caltex 20W50 nữa đó. Nghe nói caltex 20W50 đi đường xa ngon hơn thì phải. Thật hư thế nào vậy ?
Mình đang di cantex 20w50 cảm nhận đi xa đi gần đều rất tốt tuy là nhớt đặc nhưng lại thấy không khó nổ máy lúc máy nguội như nhiều loại khác chạy ko bị ỳ , ý kiến chủ quan thì tốt nhất mọi loại nhớt trong tầm giá nhưng mua hơi khó kiếm.
Chẹp chẹp, lập trường kiên định về dầu nhớt "ruột" cho 2 bánh của mình đã có một chút xao động kể từ đây!
77hangdao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hix, trước giờ toàn trung thành với Motul H-tech 240k 1 lọ đi 3000 km thay 1 lần. Có lẽ cũng nên trải nghiệm Caltex Havoline thôi.
lomonet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thớt đã dùng qua 10w30 jaso MB của caltex chưa, cho ý kiến cái nào?
So với Top 1 action matic thì sao?
@lomonet nhớt tay ga bình vàng caltex mình dùng cho xe bx củng đc 2năm,do chưa thử qua top1 nên k biết.
vietrung
TÍCH CỰC
10 năm
@lomonet caltex jaso MB loại 10w-30 hình như ko có, mà chỉ có loại 10w-40, mình đang dùng Top1 jaso MB loại 10w-30 cho Lu FI thấy khá ngon, mát mát, kéo nhẹ xe và khá êm... 😁
^ chưa thấy nó có mặt nữa bạn. caltex formula 10w-30 thì có chứ caltex chai vàng 10w-30 thì nhà phân phối khu vực của mình chưa giới thiệu.
hamyty
CAO CẤP
10 năm
@DauNhotVuonThinhVinhLong ong ban chuyen sua xe cung khuyen nen dung caltex, gia re ma chat luong, tuy co hao xang hon vi no dac hon cac loai khac, ma thay it noi ban qua, nhot racer cua petrolimex bac xai chua, hom truoc hoi cung gia khoang 80k ,dang tinh thay nhot di an tet 😃
CD70
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trong tầm giá < 80k với việc đã dùng qua castrol p1, shell, motul, caltex có thể nói caltex super 4t 15w40 khá ngon(đang đi su viva fi). Các loại nhớt này chạy đường dài >20km đều bị róc máy như nhau.
@nguyen68 20w50 chỉ ngon hơn khi đi đường xa thôi bác, bác chạy thử từ 30km đổ lên sẽ thấy 20w50 nó ngon. 15w40 thì đi ngắn, đi vòng phòng thành phố ok hơn rồi.

Sent from my Evo 3D GSM using Tapatalk 4
@nguyen68 800-1000 đã thay rồi ah. bác sang quá. 😁. e thì 1500 mới thay ợ, nhưng tết này thay sớm 1 tý, để chơi tết cho phê, chứ havoline 20w50 này nặng quá mà e chạy wave theo khuyến cáo thì dùng loại w30 hoặc w40 thôi, chứ chạy 50 này vừa nặng vừa khó nổ máy, e ngoài bắc đang mùa đông mà khó nổ máy lắm
nguyen68
TÍCH CỰC
10 năm
@t2k Em làm thị trường đi xa thường xuyên bác ợ, em mua xe từ giữa tháng 7 giờ đi được 15200km rồi ah. Em cứ đi bao giờ cám giác mây gằn, tăng tốc kém là thay nhớt. Có bác để mấy nghìn mới thay chắc ít đi nên đỡ hại nhớt!
@nguyen68 mình để 2k km thay, đâu có lâu 😃
ủa sao ko thấy xe côn nhỉ ? hay tính chung với xe số ?
@quanghuy_computer 2 loại liệt kê cho xe số là chuẩn cho xe côn đó bạn. 😃
trung.hoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
em thấy lượng nhớt đổ đủ cho ex rc13 là 940ml, vậy thay 1 lọ Caltex Havoline Super Matic 4T 800ml liệu có ảnh hưởng gì ko vậy a??
@trung.hoang super matic cho xe ga mà. bạn mua chai 1lit havoline super 4t 15w-40 xài. ex 13 lốc máy ghi 940ml nhưng trong sổ hướng dẫn ghi 800ml cho thay nhớt. thực tế qua rất nhiều lần canh mực nhớt cho ex 5 số mình thấy rằng chỉ cần thay 800ml là đủ. thường thì thay 900ml.
trung.hoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DauNhotVuonThinhVinhLong tks bác, loại nhớt này có bác bán ngay cạnh nhà em luôn may quá😃
perrybond
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DauNhotVuonThinhVinhLong Nếu lỡ đổ chai super matic ( nắp vàng ) rồi thì có ảnh hưởng xấu lắm ko bác 😔 e vừa mới đổ xong cho chỗ bán chỉ còn loại đó là 1 lít.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019