Điểm sáng màu xanh trên nèn đen là Stuck Pixel hay Deal Pixel??

lephuong17183
22/4/2016 2:24Phản hồi: 7
Mấy bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi em mình mua điện thoại LG G4 chính hãng Mai Nguyễn.Về mình test máy thấy trong nền đen thì thấy có 3,4 điểm nhỏ màu xanh dương .Chuyển qua nền khác như trắng,vang,đỏ,xanh thì không thấy...Theo mình được biết điểm chết (deal pixel) thì nó là 1 điểm đen không hiển thị màu được nữa.Còn mấy điểm nhỏ màu xanh này chỉ có nền đen mới thấy thì có phải là điểm chết không???Nó có bị lan ra sau thời gian sử dụng không?Neu không ảnh hưởng không bị lan ra thì thôi cụng tạm chấp nhận được.Anh em kinh nghiệm cho mình lời tư vấn nhé!!!!
Chân thành cám ơn!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
Như bạn mô tả có lẽ máy bị mất màu xám ở mấy điểm đó.
Nói chung củng chả ảnh hưởng gì nhưng hàng mới mua thì nên đổi cho đỡ lăn tăn😁
Stuck hay dead pixel
ban muớn sưả thì có 2 cách
Bằng tay hay bằng phần mềm
-Bằng tay thì không bảo đảm 100% nhưng thich thì cứ thử như sau
Đánh dâú pixel > tắt maý > lâý một cây .que.v..v mà không có khả năng làm trầy xưoc màn hinh
đè nhẹ (vưà phaỉ) lên điêm đã đánh dăú khoảng 3-10 giây > bật maý lên xem > có thể lập laị vaì lần cho tơí khi sưả xong điểm dâú
- Bằng phần mêm
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.htc.chris.blackspotdetect&hl=en
Mở phần mềm >DETECT> Colors tim maù muốn sưả và vị trí cuả điêm sưả
Trở về màn hinh đâu tiên cuả phần mềm nhấn FIX IT- chờ 30 sưả trong vòng 30 phut

sau 30 phút sửa xong , nhấp DETECT > colors xem laị điểm sưả đc không ?
*** phần mêm naỳ mình xem hưóng dẫn thôi chưa dùng...bạn muôn thử thì nghiên cưú kỹ thêm
nhung khong phai la diem chet phai khong may ban??
lunglinhlinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới mua thì đem đi mà đổi bạn, khỏi phải lăn tăn. Đó là quyền lợi của mình cơ mà sao phải ngại, máy mới mà phải sửa này sửa kia là ko thíc rồi.

Phải là mình mà thấy ko ưng là lộn ra tiệm y/c đổi ngay, ko nói nhiều 😁
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Máy mới thì mang đổi, tội gì mà phải lo canh cánh.
@cassdcs hết thời gian đổi rồi bạn.Mình chỉ muốn xác định đó có phải điểm chết hay điểm ảnh bi đơ (Stuck Pixel) hay không thôi???
Stuck pixel thưòng có 1 trong 3 maù
Dead pixel thường là maù đen ví ánh sáng không có hoặc không đi qua đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019