Điểm số benchmark của iPad Air so với các thế hệ iPad trước: một trời một vực

Duy Luân
2/11/2013 8:57Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chà, rất xứng đáng để sở hữu;-)

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
Tốc độ thế thôi, dùng bình thường chẳng thể hiện được gì nhiều đâu hihihi
@cuhiep Nhanh hơn kha khá mà. Ipad 3 mở ứng dụng lâu hơn nhiều và dễ bị thoát ứng dụng nữa
@egyptian.pyramid Tất nhiên đời sau cấu hình cao thì phải hơn so với các đời trước rồi
Phải so với các đối thủ khác cùng thời điểm chứ
Ví dụ: note 10.1 2014, nexus 10 2014,...
Mình ngoài lề tí:
Còn nhớ lúc ra ipad 3, 4, iphone 4s,5 các bạn trẻ khẳng định rằng cấu hình vậy là thừa mọi nhu cầu cơ bản và ăn đứt các đối thủ khác. Vậy mà sao gần đây mình trực tiếp nghe người dùng ipad, iphone than các thiết bị này lag, giật, crash ứng dụng,pin hao,...
Vẫn biết là do hệ điều hành, vậy mà ko ít người đã từng chê thậm chí là dìm hàng các thiết bị khác ko chạy ios.

Mình tin rằng Android từ 4.4 về sau và wp8.1 về sau sẽ ngon hơn ios 7 về sau
Cả 2 cái đó có khuynh hướng dùng cho các thiết bị cấu hình thấp còn ios thì quảng cáo là dùng giao diẹn phẳng sẽ muợt hơn nhưng thực tế hoàn toàn ngược lại
canon2004
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep có thật không vậy??? dùng ipad 4 vs ipad air mở một tập tin pdf >120mb xem sao, duyệt web nhiều page, chơi gane mới! có chắc là không khác biệt
@canon2004 có chữ dùng bình thường...
Mấy con mới ra thì tất nhiên phải cao hơn mấy con cũ rồi, ko lẽ lại thấp hơn, còn bác Duy Luân ghi một trời một vực khi so với con ipad 1 thì hơi cường điệu quá, mấy con MTB hay ĐT khác so với mấy con đời đầu cũng vậy thôi 😁
chuẩn quá rồi , em iPad air mạnh thế này mà không ngon nhất mới là lạ à ngen !
sao không đem ra thử với các máy bên Android xem thế nào nhỉ ?
@handanbo Ăn học chi uổn phí khi phát ngôn bang ngôn từ như vậy hả bạn trẻ ?? cặn bã
icewine
ĐẠI BÀNG
10 năm
@handanbo Tại vỉ bạn Bò lấy ví dụ ko sát thực tê thôi, nêu bạn thay cục đá bằng cái bướu 50kg dính trên người đi thì chính xác hơn, bởi vì ko thể bắt máy apple chạy android hay ngược lại.

Bởi vậy tui ko nói thằng nào khỏe hơn thằng nào, tui chỉ nói điểm benchmark điểm của một cái iPad hay iPhone mà iOS là một phần ko thể tách rời của nó. Nhưng dù ko thể so sánh processors, người ta vẫn có thể so sánh các đt, tab chạy processors đó. Rất nhiều nơi uy tín đã thử so sánh iPhone 5s chạy A7 với các dt chạy snap 600, 800 và kết quả là iphone được điểm cao hơn trong khi RAM chỉ bằng 1/2 hay 1/3 các dt kia. Như vậy chỉ có khả năng hoặc A7 mạnh hơn snap hoặc iOS quá tốt so với android hoặc cả 2 trường hợp.

Còn về cách benchmark, thật ra benchmark trên web có thể coi như là cross-platform benchmark. Nếu xem thiết bị như 1 blackbox, bạn Bò ko cần quan tâm nó xài chip 16bit hay 64bit, RAM 8G hay 1G, chạy OS gì, chỉ cần biết là đầu vào có bao nhiêu phép toán cần được xử lý và ta tính thời gian xử lý và so sánh. Dĩ nhiên ko thể lấy lý do SS gian lận điểm benchmark để nói là benchmark ko chính xác, SS chỉ là một trong vài trường hợp cá biệt.

iOS đa nhiệm thì ai cũng biết, nhưng đến giờ mà Bò vẫn cho rằng 64bit chỉ để lòe thì ráng đợi khi nào có ứng dụng 64bit trên android xài thử để biết là bầu trời rộng lắm.
@handanbo Nãy giờ đọc cmt của bạn này suốt mấy trang chỉ thấy mỗi một tinh thần anti fan mạnh mẽ vô cùng. Không hiểu sao bạn ghét iPad và Apple như vậy thì tại sao lại vào đọc một bài viết chỉ viết về iPad vậy? Mấy lập luận của bạn rất hay nhưng tốt nhất nên kiếm bài nào so sánh giữa iPad và các tablet khác hoặc giữa đt iPhone và các đt khác, rồi vào đấy cmt sẽ thú vị hơn. Còn ở đây là chỗ ngta nói chuyện về ipad với nhau thôi, hay dở gì cũng là chuyện của iPad các đời so với nhau thôi. Không muốn thấy war ở mọi nơi kiểu như vậy, đọc mệt quá!
@handanbo
có những phần mềm benchmark cho cross platform như Geekbench chẳng hạn thì vẫn test đc nhé
Feri Hồ
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phải nói là nhìn ghê thật... Nhưng khi sử dụng bình thường thì khó mà biết được khác nhau ra sao hihi
haha hậu sinh khả uý là là chuyện thường thôi. haha mà công nhận kinh thật đó. mỏng, nhẹ, mạnh
<p>So sánh để mà làm gì với cái điều mà ai cũng biết nó sẽ mạnh hơn rất nhiều rồi, so với Ipad 4 là quá đủ để nhìn ra em nó sẽ thế nào&nbsp;</p>
màn hình to, cái chip quảng cáo có vẻ rất khủng mà không chạy đa nhiệm thì cũng chỉ để làm cảnh thôi. hay sợ chạy đa nhiệm thực sự như android thì sẽ lộ ra nhược điểm phần cứng cùi bắp
@virusday_123 Bác đang học toán tren iPad, muốn có máy tính để cộng trừ nhân chia, giải pháp duy nhất là mua thêm cái Casio, nếu không muốn thoát phần mềm bác đang xài. Trong khi tablet Android có thể hiện widget máy tính cho bác sử dụng bất kể lúc nào. Trên đây chỉ là một ví dụ nho nhỏ về đa nhiệm mà iOS còn cùi bắp.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@virusday_123 mình phải log vào để like cái cmt của bạn 😁
@L'expérience like mạnh 😁
MustDie
TÍCH CỰC
10 năm
@virusday_123 Bạn đó nói hơi tiêu cực nhưng thôi kệ bạn đó. Còn chuyện đa nhiệm, đâu phải mình ko chạm vào ứng dụng đó là nó không cần phải hoạt động.
Trên máy tính, giả sử bạn đang render, chẳng lẽ cứ ngồi nhìn, sao ko bật web lên tranh thủ giải trí?
Trên thiết bị di động, mình hay vào youtube, muốn vừa nghe nhạc ở youtube vừa quay ra nhắn tin hoặc đọc báo, mà ẩn youtube phát là dừng luôn :mad:
Lại là điểm số. Kha kha...
:0
quất em này hay đợi ipad mini 2 đây ta?😁
quan trọng là cách sử dụng đây
Với apple thi việc trải nghiệm chẳng bao giờ phải lo cả.
Không ạ. Cao thấp nhanh chậm cái giề.

2 cái rồi, cưới thêm em này về dễ...ra đảo ngay và luôn lắm.
Chừng nào táo thay cái bộ icon vs giao diện màu mè củ chuối thì ms lên 7 ko vẫn ở 6 vì ko nuốt nổi cái giao diện của 7
@tungvip123 Chuẩn luôn. Sao em ghét os7 vậy không biết

Sent from my iPad
culihvc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình sắp cưới em nó.hêhhe.
Phone Wp + Android... Tab thì phải là iPad.. hic.. Mini retina hãy chờ đấy
Máy mình thấy mượt hơn rất nhiều so với ipad3 thật sự đổi sang ipad air rất hài lòng.
@Rabbit Honey
pin dùng thực được mấy tiếng vậy bạn?
vậy chắc iphone 5s cugnx gấp đôi ipad4
Browser mark 2 điểm của ipad 3 còn thua cả ipad 2 và mini.
Sao lại thế?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019