[Điện ảnh] Fast and Furious 8 lập kỷ lục doanh thu tuần đầu công chiếu với 532 triệu USD

agp8x
17/4/2017 2:57Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới xem xong. Rất đã mắt
Bis_Q
ĐẠI BÀNG
7 năm
Diễn viên 8.
Kịch tính 8.
Mãn nhãn 8.
Riêng kịch bản 3 điểm vì ko những điêu còn khiến nhân vật hành động ngu ngu...
Xem xong phim, nói thật, mình chỉ thấy Dom là thằng tiểu nhân thích làm trò, xoen xoét gia đình nọ kia nhưng hành động thì như tự đấm vào mồm thôi. Tại sao ? Vì:
Nó móc nối với cái thằng Cuba mới quen để diễn trò trong hẻm ở tận Newyork dc còn đồng đội nó dc trang bị đầy đủ kĩ năng, công cụ thì cho out game luôn từ đầu đến cuối - ko biết 1 cái j luôn ? Niềm tin 0 số ?
Xe thì đang phóng mấy trăm km/h, nó tạt lái phát xe lão Hob ngửa 4 bánh lên trời, hành động nguy hiểm vậy thì gia đình ở đâu ? Bạn bè ở đâu ? Đột kích vào căn cứ lão nobody cũng tương tự, hòn tên mũi đạn, team có thể bị kill oan nó cũng có care quái đâu... Nếu tìm cách móc nối dc từ đầu với team thông qua thằng cuba, rồi cả đám cùng diễn tuồng nghe còn dc. Đây thì... kịch bản quá sạn, chẳng qua những cái khác tốt nên tạm che lấp dc.
@Bis_Q Bạn móc nối kiểu gì? cái quan trọng nv là phải lấy dc cái vali, kg lấy được là nó bắn 2 mẹ con. giờ bạn móc nối ra sao nói thử? bạn nói hợp lý mình gửi thư bảo đạo diễn diễn lại cho bạn xem 😁...
Bis_Q
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ghost_suol Mình chẳng thấy Cipher nắm phốt thằng Dom ở đâu ? Nó hẹn dc bà già thằng trọc, bố trí dc thằng Cuba làm trò trong hẻm mà mỗi việc "nhờ 2 đứa chúng mày phím cho đồng đội tao làm thế này...thế này..." thì câm như hến :v
Cũng biết là bày trò để tạo tình huống cao trào cho fim thôi nhưng mà tạo dở ẹc, ngớ ngẩn thì chê.
Ps: Nhắc với 1 số thành phần trong này nhé ! Đây diễn đàn, còn khen chê phim chẳng cái xã hội nào cấm nên đừng lấy cớ quàng xiên. Về mà tự hỏi bản thân xem từng chê bai fim nào chưa rồi đóng cửa tự kiểm điểm trước đi. Nói còn chẳng biết tự nhìn lấy thân, rõ hài.
Ghost_suol
TÍCH CỰC
7 năm
@Bis_Q Tại đơn giản là nếu nó nhờ đồng đội nó diễn thì cái kịch bản phản bội đồng đội không rõ ràng. Nên đã theo lao thì phải đi theo hướng đó thôi. Nói chung FF mấy phần sau là cố gắng tạo cốt chuyện để có cảnh cho hành động, lấy hành động làm chủ đạo nên cố gắng vẽ vời sao cho nó đừng thiếu logic quá là được rồi. ^^
Tại em cũng từng như bác, xem phim gì cũng thấy ko hay vì cái logic tào lao, xem nhiều quá rồi đâm ra phải suy nghĩ một cách tích cực cho đỡ ức chế bác à @@. ^^...nói về những bộ phim dở gần đây thì: doctor strange, assasin creed là em ko biết làm sao để bào chữa cho nó @@....
@Bis_Q Má ơi, nắm đứa con mà nó bảo kg thấy nắm ở đâu? Hay vô rạp coi lo mò thứ gì mà kg hiểu điều đơn giản là thằng dom bị nắm thóp bởi ai ah 😁?
Ng ta nói điều gì ra hợp lý thì nói kg thì im, ai bảo show cái "khôn" của mình ra cho ng khác chửi rồi la làng, tao nói gì kệ tao, cấm tụi mày nói động tao ah :D...thanh niên lớn rồi học tiếp thu lời ng khác đi chứ...
ddhuans
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhiều bố chả ý tứ gì thích bô bô thể hiện, ai vô phước chưa coi phim vào đây là bị spoil hết mệ cái phim của ng ta
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em cũng hóng như bác trên . . . 😆
tập sau chắc leo lên mặt trăng mất nhưng dòng phim này quá hay, quá chất
haphu
ĐẠI BÀNG
7 năm
😆 tôi không hiểu các ông chê cái đéo gì. Tầm nhìn như chúng ta ấy.
1 . Bỏ tiền ra xem giải trí. Để biết bọn họ làm film đã đến tầm ntn.
2 . Ở nhà ngủ. Và đừng xạo lồng, chê bai. Thực sự là làm sao đủ trình mà phán film người ta hay hay dở.
( cảm nhận đến đâu là do từng cá nhân, nhưng cái doanh thu nó mới là cái quyết định OK OK) bớt tỏ ra hiểu biết thì đã là hiểu biết rồi. HAHA
Sao các bác cứ thích chê thế nhỉ, cứ thích Dom fai làm theo suy nghĩ của các bác nhỉ? Sao các bác k nghĩ Dom trong cuộc, suy nghĩ sâu xa hơn các bác. Nhỡ báo cho team, team diễn không đạt, Cipher nhận ra điều j bất thường, cảnh giác hơn, và...bòm elena và cậu con trai, hết film! Ngay cả việc Jason statham bị chết cũng fai diễn như thật để tránh việc Cipher thấy vắng mặt đó thôi.
Tóm lại là các bác có thấy hay, bất ngờ và hấp dẫn k? Có hả, vậy đừng bắt người khác fai làm theo mình. Ok?
Wincool
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhiều bác hỏi sao lại thích chê phim. Cái này ngộ? bỏ tiền ra xem là được quyền chê phim. Khi nào nó làm miễn phí không thu tiền vé thì ok xem chùa nên không chê làm gì. Nhưng nó làm cho người ta xem thu tiền của họ thì đơn nhiên việc chê khen là buộc rồi. Nói là thể hiện này nọ, chứ đến lượt các bác xem phim dỡ cũng chê này chê nọ thôi.
khang20
TÍCH CỰC
7 năm
3d mờ câm, tối thui ko rõ, chỉ muốn ghỡ cái kính ra xem thôi. chán vl. Vậy cũng gọi là 3d à. đệnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019