[Điện ảnh] Giải mã cách Avengers: Infinity War biến Josh Brolin trở thành gã khổng lồ màu tím Thanos

agp8x
12/5/2018 11:26Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AmbitiousGay
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn ai kia thì bỏ bộn tiền chỉ để tẩy râu cho sịp, còn phản diện thì như hoạt hình 😃

https://www.google.com.vn/search?q=justice+league+superman+beard+removal
Thanos cao 8ft (tương đương 2,43m) là bằng với các vua Hùng Vương sống thọ trung bình 150 năm của Đại Việt rồi
NatvPa
TÍCH CỰC
6 năm
@trung76 Là sao nhỉ, không hiểu lắm
@NatvPa Là 2 thứ bốc phét: Marvel nghĩ ra đại ác nhân cao 8ft. Dân gian nghĩ ra 18 đời vua Hùng tồn tại trong 2662 năm tức mỗi ông thọ khoảng 147 năm, buồn cười ở chỗ nhiều người coi đó là thật
@trung76 Nếu bạn ko thích thì đừng coi nó là thật thôi. Cứ coi nó là vớ vẩn đi. Còn mình thì mình ở đâu mình theo đó, mình cũng coi đó là thật
NatvPa
TÍCH CỰC
6 năm
@trung76 18 chi đời chứ không phải là 18 ông, 1 chi đời có thể có nhiều ông dùng chung 1 niên hiệu. Các bác dạy cho con cháu cứ lược bớt đi nên gây hiểu nhầm thôi. Tổng có khoảng hơn trăm ông, mỗi ông trị vì chục 2 chục năm
@NatvPa Mình ko giỏi lịch sử, chỉ đọc trên tin từ trang Zing thôi, hy vọng là họ dẫn tin từ các nguồn nghiên cứu đáng tin cậy. Bạn đọc nhé: https://news.zing.vn/cac-vua-hung-song-tho-hon-150-tuoi-post839977.html
sumboy
CAO CẤP
6 năm
Ông này vào vai cable chất hơn nhiều
Diễn viên ngày xưa diễn trong bối cảnh thật, dv ngày nay toàn mặc đồ giả, múa may quay cuồng xung quanh mấy tấm màn phông xanh ( thậm chí còn chả biết mình đang làm cảnh gì ). Thế mà vẫn thành phim hay đc, tài thật
vietung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daugauhp911 ông đang tả diễn viên nghiệp dư ở VN ah??? trong phim diễn viên phải tưởng tượng ra trước cả những ông làm kỹ xảo ấy, phải làm những j, mặt mũi phản ứng ra sao, tay chân phải như nào để lúc lên kỹ xảo nó thật
J_Tuan
CAO CẤP
6 năm
Mac chưa đủ tuổi, cái này toàn là máy nó đặt hãng làm riêng mới có =)))
Thật sự mình đi xem 2 lần 2d và 3d . Mình rất thiện cảm với cái nụ cười nhẹ của Thanos lúc cuối phim . Khung cảnh xanh ngát bao la . Khi mà vũ trụ trở lại với đúng bản chất của nó. Rất đỗi Bình yên . Lúc đó tự nhiên mình cũng nghĩ rằng. Nếu trái đất chúng ta muốn tồn tại. Thì cũng nên có một cuộc cách mạng như thế ^^
@CuongEuro1909 Trong marvel comic, có những thực thể vũ trụ, họ nắm quyền sinh, tạo ra vũ trụ, giống loài, họ thấy vũ trụ chưa bị mất câng bằng nên họ chưa ra tay, khi thanos làm chuyện này, họ đến ngăn cản. Như gamora nói, tiêu diệt 1/2 nhưng không biết cách tiêu diệt cho đúng, chỉ nhưng người yếu kém ở lại thì có khi mất luôn cả một nền văn minh. Ví dụ khác: một nên văn minh đông người, mất đi một nữa rồi phát triển lại mấy hồi ( như trung quốc) , nhưng một nền văn minh non trẻ, ít dân số mất một nữa coi như mất hết, tiệt diệt cả một giống loài ( người da đỏ chẳng hạn). Dân số đông đến một mức nào đó thì tự nhiên sẽ đào thải, và tái thiết lập ( dịch bệnh, thiên tai) từ đó sẽ chọn ra giống loài khỏe hơn, bộ gen tốt hơn, đó chính là chọn lọc tự nhiên. Cách thanos làm lợi thì ích, hại thì nhiều, chỉ là cách làm chậm quá trình của tự nhiên lại thôi, hành động của thanos không thể xem là God được
@dktran01 Thanos chọn cách "chọn lọc tự nhiên" 1/2 dân số vũ trụ chứ cũng ko phải là God cứu rỗi cứu thế gì cả, nhưng theo mình nghĩ như vậy tốt cho hành tinh, từ đầu hắn ko quan tâm hay đề cập đến việc bảo vệ riêng 1 giống loài nào cả.

Theo mình nghĩ, việc sao chổi rơi xuống trái đất hủy diệt loài khủng long nếu xem là chọn lọc tự nhiên (ai biết đc có bàn tay của 1 Thanos nào khác gây ra) thì việc giảm 1 nửa dân số toàn vũ trụ cũng chỉ là 1 cách chọn lọc tự nhiên khác, chỉ là biết cụ thể ai đã gây ra mà thôi.

Cả vũ trụ này đều theo nguyên lý mạnh được yếu thua, nền văn minh nào yếu thì cũng bị nền văn minh khác mạnh hơn xâm chiếm, giống loài nào cũng chỉ cố bảo vệ cho giống loài của họ. Thanos đứng ở góc độ bà mẹ thiên nhiên muốn giảm đi gánh nặng về dân số cho vũ trụ, dân ít hơn đồng nghĩa nhu cầu về mọi thứ khác cũng giảm đi, thiên hạ sẽ thái bình hơn, nên nụ cười của hắn lúc cuối phim mới cảm thấy sự bình yên đến vậy.
@CuongEuro1909 Vụ thiên thách rơi có hay ko mình không bàn đến, tuy nhiên nếu là có, vì do kích thước quá to, đòi hỏi nguồn thức ăn lớn, nên tiệt diệt, chỉ những giống loài nhỏ mới có thể tồn tại và còn nhiều nguyên nhân khác, tóm lại thiên thạch rơi là một THỬ THÁCH của Tự nhiên (random), loài vật nào có bản năng sinh tồn , giống gen tốt thì sống. Còn việc làm của thanos là chủ ý. Về mặt toán học, chia 1/2 có vẻ là cân bằng theo nghĩa CÀO BẰNG, nhưng còn vô vàng khía cạnh khác nó bị mất cân bằng. Chiến tranh, xâm lược, vốn dĩ nó cũng là tự nhiên ( tính hiếu chiến ăn sâu vào trong máu). Việc thanos làm không có tính phán xử, không có tính cạnh tranh. Nói có vẻ khó hiểu, mạo muội đem ví dụ thế này: gia đình bạn có ba mẹ và em bạn, bạn và em bạn chưa đủ khả năng nuôi sống bản thân, đùng một cái ba mẹ bạn tan biến ? Có chắc là bạn và e bạn vẫn còn khả năng tồn tại chứ?. Hay là ta chọn cách khác ? CÀO BẰNG không có nghĩa là CÂN BẰNG
@dktran01 Mình nói quan điểm của Thanos là cân bằng vũ trụ ở đây là góc độ hành tinh mà, giống như "chọn lọc tự nhiên" rất random, Thanos ko quan tâm đến nhân loại, chỉ muốn giảm bớt sự sống đi như vậy sẽ giảm bớt áp lực cho hành tinh, tất nhiên vẫn sẽ có những thảm họa hạt nhân hay nạn dịch nào đó sau khi 1 nửa sự sống mất đi do ko còn ai kiểm soát, tuy nhiên áp lực chung lên cả hành tinh đã được giảm đi, giống loài nào đủ mạnh vẫn có thể khôi phục và phát triển trở lại với ý thức cao hơn.

Nếu mình là Thanos mình vẫn sẽ chọn cách ấy kèm theo 1 lời cảnh báo: Hãy đối xử tốt với hành tinh mà các ngươi đang dẫm lên hàng ngày" để những giống loài tự cho là phát triển ấy phải ý thức lại và tỉnh ngộ ra, bảo vệ hành tinh chính là cách để duy trì sự phát triển của mọi sinh vật trên hành tinh ấy.

Trở lại ví dụ của bạn: nếu 1 gia đình 2 con mất đi cả ba và mẹ (chuyện này ngoài đời vẫn thường xảy ra) thì buộc 2 đứa con phải lao ra đường mà tìm cách sinh tồn, nếu quá yếu thì sẽ chết, đấy cũng là chọn lọc tự nhiên như việc giết 1 con mẹ khi nó vừa sinh 1 đàn con mà con người vẫn luôn làm.

Thực ra loài người nhẫn tâm hơn mọi sinh vật trên hành tinh này, vì họ có trí tuệ và tham vọng, nên dã tâm của họ là ko giới hạn, 1 giống loài ko thể tự bảo vệ chính hành tinh của họ thì chưa phải là giống loài phát triển, chỉ là đè đầu cưỡi cổ những sinh vật khác yếu thế hơn, cho đến khi nào ko còn tài nguyên để khai phá, ko còn sinh vật nào để làm thức ăn, thú vui săn bắn sưu tầm...vẫn sẽ tự xâu xé lẫn nhau để tranh giành cướp đoạt... như bao đời nay thôi. 😃

Tất cả chúng ta đều thuộc loài người nên rất khó để có 1 cách suy nghĩ thấu đáo từ góc độ của Thanos, hay như mình nghĩ là góc độ "muốn tốt cho mọi hành tinh trong vũ trụ, chứ ko riêng 1 giống loài nào".
Tony_Tony
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc m phe phản diện 😆
Chả hiểu sao lại gọi thanos là ác nhân. Mình lại thích cái tư tưởng của thanos. Nếu như TD còn 1/2 số dân và dân số đó sống trong sung sướng có phải là tốt ko.? Nhưng như vậy thì trái với quy luật tự nhiên và vì vậy mới cần đến thanos 😃)))
Nói ko ngoa thì nếu thanos làm như vậy thật có khi là đấng tạo hoá mới
luong1994
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tony_Tony Cái tư tưởng đó thì từ thời Đức Quốc Xã đã có rồi. Nếu Phe Hiệp ước mà không thắng thì Hitler khác gì Thanos 😃)
@Tony_Tony nói thế này báo cáo tụi môi trường 10 thì bạn tin 3 là được như việt nam thật sự tài nguyên vẫn còn vùng quê hẻo lánh con người vẩn có dư rất nhiều đất sống chỉ vô tay tụi nhà nước và 1 số thành phần tư bản đỏ thứ 2 dân tập trung 1 khu vực không phân bổ ra. tụi tàu tập trung phía động. mé phía tây đồi núi có thằng nào ở. diệt nửa dân số đồng nghĩa mất 1 nửa sức lao động bạn nhìn cách đây 100 năm so với bây giờ nào phát triển hơn. đặt vd giờ việt nam còn 1 nửa thì đất đai, tài nguyên vẩn sẽ rơi vào tay 1 số người thôi chứ không công bằng gì đâu dân khổ vẫn khổ
--> muốn xã hội tốt hơn thì nên tập trung giáo dục đưa lên hàng đầu, dạy con người sống tốt chứ không phải bất chấp vì lợi ích chỉ mình. Lợi ích cá nhân là điều đầu tiên ai muốn không trách được nhưng phải dùng mọi cách, mọi thủ đoạn cướp thì nó sai.
@nhuttruong-com Thực ra giải quyết đc 1 vấn đề trong vũ trụ vẫn hơn là ko giải quyết đc bất cứ vấn đề nào, 1 kẻ đủ sức mạnh để búng tay cân vũ trụ thì việc kiểm soát mỗi hành tinh theo ý hắn ko có gì là khó, tuy vậy Thanos lại ko làm thế (có lẽ cũng chẳng bận tâm để phải làm thế), hắn chỉ đơn giản muốn thực hiện lý tưởng ấy.
Mọi kẻ mang danh Độc Tài đều là do cách người ta nhìn nhận và gán cho nhau cái tên ấy, thực ra họ chỉ là những kẻ mạnh với lý tưởng của riêng mình. 😃
vitkon
CAO CẤP
6 năm
Không hiểu sao, cá nhân mình thấy phim này xem không sướng. Nhìn thanh niên Thanos cảm giác như đang xem hoạt hình 😔
Cửa nào mà so với kỉ xảo phim Tấm Cám của VN...
ntherol
TÍCH CỰC
6 năm
@MrDuc2010 Thâm vãi
hidronak
TÍCH CỰC
6 năm
Thật ra mình thấy các nhà biên kịch tạo tâm lý nhân vật Thanos ko rõ ràng, có thể ra tay tàn độc với Loki, Heimdall, Vision. Vậy mà lại tha mạng cho Thor đoạn đầu phim, Iron Man và mọi người còn lại khi đánh nhau trên Titan.
Tâm lý ác nhân là nhổ cỏ nhổ tận gốc để tránh đêm dài lắm mộng, ko dễ gì mà tha mạng cho ai chống lại hắn, vì vậy xem phim thì rất mãn nhãn, hùng hồn nhưng về lôgic thì k thuyết phục được mình. Mình ko nghĩ NSX lại ngô nghê như vậy.
saodemlion1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hidronak Nó mà giết hết lấy đéo đâu phần 2 cho mà coi , phim giải trí mà m bắt bẻ . Đăng kí mà làm đạo diện A5 đi còn kịp
hidronak
TÍCH CỰC
6 năm
@saodemlion1 Haha, thì đó. Đạo diễn thì 2 ae kia làm rồi 😔
Lonie Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hidronak người ta làm fim cho xem mà bắt với bẻ, đã sai mà còn cố cãi, thích thể hiện lên phường nhé
hidronak
TÍCH CỰC
6 năm
@Lonie Nguyen Làm cho coi cũng phải xem chùa đâu 😁 Ý kiến của mình là vậy, ko tranh luận và bảo vệ ý kiến cá nhân đc sao
kaanoo29
ĐẠI BÀNG
6 năm
300 củ ... Cũng chỉ bằng tiền xoá bộ râu mà thôi
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Kỹ xảo thì tuyệt vời khỏi bàn như các phím Marvel thì coi rất đã phần hành động. Phần nội dung thì cũng như các phím MV khác...về logic phim thì có chút ko hiểu... theo ý kiến riêng thì Thanos sẽ loại hết các Avengers. Điều nữa là Thanos sử dụng đá, còn Avengers thì chỉ cất đá cho ko xài?! Loki là thần mà vẫn chết...có lẽ để phần sau Thanos sẽ chết vì Thanos cũng là thần?
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@tdinhamj Loki chỉ là thần với con người thôi, một chủng tộc thượng đẳng chứ ko phải ko thể chết.
@tdinhamj Thần với thân thể bất phàn chứ ko phải bất tử
@tdinhamj Không phải ai cũng khai thác đc hết sức mạnh của đá vô cực bạn nhé. Nếu bạn đã xem qua Guardian Of The Galaxy Vol 1 thì sẽ thấy nhân vật hầu gái của The Collector có cố tình cầm vào viên Power Gem và chết ngay lúc đó, hay như Doctor Strange có Time Gem nhưng cũng không thể (chưa thể) khai thác sức mạnh của nó như Thanos
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Hầu hết phim MV đều hành động nên thích...chỉ mỗi Deadpool là ko thích nổi..ko biết phần 2 có đổi ý ko thôi...
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
càng ngày thấy nhân vâth càng giống war 3
huy9988
CAO CẤP
6 năm
Phim làm đáng từng xu tiền vé. Bác nào đi coi ba cái phim Việt hay Tàu tầm phào ba láp chi thiệt cũng chẳng hiểu!
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xem phim mà thấy điên! Marvel dám sao chép thương hiệu Mắm tôm Thanos gia truyền đời đầu nhà mình!
nicq241
ĐẠI BÀNG
6 năm
xem các tập phim này rồi, ngẫm lại hồi xưa cũng có 1 người mà nói ra chắc ai cũng biết, xây dựng được 1 đế chế phim võ hiệp, cốt truyện các phim đều có lồng ghép tuyến chính. 2 bác Marvel và KimVel mà kết hợp lại chắc là bá đạo.KKK
Tạo hình cũ của Thanos ngầu hơn 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019