[Điện ảnh] Marvel công bố poster điểm danh siêu anh hùng tham chiến trong Avengers: Infinity War

agp8x
24/7/2017 11:24Phản hồi: 135
[Điện ảnh] Marvel công bố poster điểm danh siêu anh hùng tham chiến trong Avengers: Infinity War
Marvel vừa tung ra poster chính thức cho bộ phim Avengers: Infinity War, qua đó xác định danh sách toàn bộ các anh hùng sẽ đối đầu với siêu ác nhân Thanos. Xét về mức độ nổi bật trong poster, Đội Trưởng Mỹ, Người Sắt và Gamora hứa hẹn sẽ đóng vai trò rất quan trọng.

Do vấn đề về bản quyền, số lượng anh hùng tham chiến trong Avengers: Infinity War có phần khiêm tốn hơn nhiều so với nguyên tác truyện tranh. Tuy vậy hầu hết các siêu anh hùng trong MCU đều góp mặt. Đáng tiếc là so với truyện thì sẽ thiếu đội X-Men, Fantastic 4 và Deadpool do bản quyền thuộc về FOX.

Một vài điểm thú vị mà mình nhận thấy ở poster này:
  • Đội trưởng Mỹ để râu nhìn già đặn hơn rất nhiều
  • Black Widow tóc vàng?
  • War Machine cũng tham chiến, có đã hồi phục sau khi bị thương ở Captain America 3
  • Thanos thu thập đủ cả 6 viên đá vô cực
  • Thanos có ít nhất là 4 thằng đệ
  • Scalert Witch có vẻ như là người sẽ bảo vệ Vision, nhưng xét đến việc ảnh ôm ngọc trên đầu thì chắc khó sống
  • Bé Groot tuổi dậy thì 😁
  • Spider-man mặc bộ đồ nhện mà Tony Stark nhá hàng ở cuối Home Coming
Avengers: Infinity War hiện đã hoàn thành giai đoạn quay. Đạo diễn của phim là bộ đôi Anthony và Joe Russo, vốn đã khẳng định được khả năng qua Captain America: Civil War. Marvel hé lộ trailer đầu tiên của phim sẽ được tung ra gần thời điểm công chiếu của Thor: Ragnarok (3/11/2017).

Avengers: Infinity War sẽ chính thức ra mắt khán giả vào ngày 4/5/2018. Trước đó giám đốc Marvel Studio là Kevin Feige cho biết sẽ có siêu anh hùng hi sinh, nhưng là ai thì có lẽ phải đến khi xem phim chúng ta mới biết được. Mời các bạn chia sẻ ý kiến của mình về poster mới nhất của Avengers: Infinity War, liệu nó còn ẩn ý gì nữa hay không?

Theo Screenrant
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cha chắc tốn kém lắm đây. Bom tấn thực sự là đâu 😁
Mình không khoái xem kiểu nhiều siêu anh hùng trong 1 tập lắm, 1 tập 1 anh siêu là đủ rồi, cho nhiều vào sạn lắm..
@huy siêu nhân Mình vd 1 phim mà chỉ nghe tên mình đã ko bao giờ xem vì thấy vô lý rồi nhé, superman vs batman, superman đc mô tả là 1 người có thể đấm vỡ thiên thạch hay bay vòng quanh trái đất trong thời gian rất ngắn, vậy batman có j để vs với superman??? Chắc superman nó oánh rắm cái cũng toi mịa rồi chứ còn ở đó mà vs. Vậy mà cũng có được bộ phim superman vs batman, nhảm shit vậy thì xem làm gì?
@Shishio Makoto vậy bạn có biết bat cũng có mấy bộ giáp khủng cỡ nào không . hơn nữa đây là viễn tưởng và đc làm từ comic ra . ?? DC và Marvel là 2 hãng comic . ok chưa bạn . sẽ có nhiều phim nhảm shit nữa nên bạn k cần phải để ý cái k thích đâu
hiepmu
CAO CẤP
7 năm
@Shishio Makoto nhiều siêu anh hùng thì chỉ có coi phim hoạt hình là hay thôi, do nó nhiều tập nên mỗi tập sẽ cho 1-2 thằng trong nhóm đóng chính, đám còn lại làm nền, tập sau thì mấy thằng làm nền lại lên đóng chính 😁. Còn phim điện ảnh bị giới hạn thời gian nên cố nhồi nhét dẫn đến thành nồi lẩu thập cẩm thiếu muối.
@Shishio Makoto vậy bác có theo dõi mạch truyện DC của nó ko ... dĩ nhiên batman ko thể ăn đc sup vì sup là 1 dạng như god, nhưng bat có cái đầu, có kế hoạch thừa sức có thể ăn đc sup.
:/ chắc bác chưa đọc truyện hay sao mà nó kêu nhảm shit, vậy thì tìm bộ truyện mà khi cả JL bị khống chế 1 mình bat có thể chiến đấu lại JL ấy nhé....
anh.san
TÍCH CỰC
7 năm
MCU có X-Men, Fantastic 4 và Deadpool à =))

Các siêu anh hùng của MCU k tham gia phải kể đến đội the Defenders với Jessica Jones, Daredevil, Iron Fist, Luke Cage nhé 😁

Lại còn Black Windows nữa chứ. Một bài viết cẩu thả, kém chất lượng...
@anh.san Black Windows chắc thuộc đội Microsoft 😆)))))
se7enx18
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh.san 1. Chủ topic có viết "Tuy vậy hầu hết các siêu anh hùng của Marvel đều góp mặt, trừ đội X-Men, Fantastic 4 và Deadpool do bản quyền thuộc về FOX.", đọc thì đọc cho hết rồi hẵng copy.

2. Marvel không có nhân vật Black Windows
anh.san
TÍCH CỰC
7 năm
@se7enx18 sau khi mình nhắc thì mới sửa đấy, xem đoạn quote thì biết. ban đầu viết là hầu hết các SAH của MCU. ở trên cũng có rất nhiều post nói rồi, đọc thì đọc cho hết rồi hẵng comment =))
noemtfj
ĐẠI BÀNG
7 năm
Black Windows là một phiên bản Windows mới của Microsoft?
dual blade
ĐẠI BÀNG
7 năm
@noemtfj black widow chứ ko phải window
Fro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@noemtfj "Black widow" Bác nhé, Chậm lại chút thôi!!
duaIshoсk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ thắc mắc là sao các loại quái nhân, thần thánh cứ thích kéo đến trái đất phang nhau nhỉ ?
@duaIshoсk họ sẽ làm điều ngược lại 😁:D:D mà có đứa nào có tật đang giật mình kìa chứ không có cừu lấy gì cạo lông làm thảm chùi chân :rolleyes:
duaIshoсk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mtancong Chung tay report loại này để Tinh Tế trong lành sạch sẽ.

Đề nghị mod xử lý loại này để Tinh Tế trong lành sạch sẽ.
@duaIshoсk Cứ cầu xin đi xem ai cứu rỗi không.
duaIshoсk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mtancong Chung tay report thể loại này cho diễn đàn trong lành sạch sẽ nào các bạn ^^
Ant-man cũng bá mà ít đất diễn và bị dìm quá.
@bao.dotran cơ bản ông này chỉ là 1 tên cướp mặc được bộ đồ Resize, sao bì với nhiều anh hùng bom tấn thu về tiền tỷ cho Mavel hã bạn.
hadang.ad
ĐẠI BÀNG
7 năm
ĐỘI QUÂN QUÁ KHỦNG. CÓ STEPHEN STRANGE, WINTER SODIER...
@hadang.ad Dr. Stranger khủng chứ WS khủng mẹ gì. Ko có Cap IM nó củ hành cho đi bán muối cmnr
Thế méo nào mà ông viết bài nhắc cả x men với lại F4, deadpool vô đây
Ko hiểu tung tích của Dr.Strange ở đâu?
@Laughing Gor đang khám bệnh ở Phú Quốc .bà con đông quá nên ko về kịp 😁
tYu
TÍCH CỰC
7 năm
phang nhau với thanos thì black window oánh đấm đc gì nhỉ,đánh mấy con crep à
Lẩu thập cẩm
đoàn quân hỗn tạp anh hùng...vậy sao diễn đây. Kiểu như miếng bánh mà quá trời thằng đớp thì mỗi thằng được miếng bé tí vậy sao đã =]]
Nhịn xem trailer để có trải nghiệm hoàn hảo
Black Widow viết sai thì mình nhận lỗi chứ còn vụ lôi X-Men, Fantastic 4 và Deadpool vào là không sai nhé. Ở đây đang nói nguyên tác truyện tranh thì đám đó đóng vai trò quan trọng không kém, nhưng do FOX giữ bản quyền nên Marvel Studio không đưa được vào thôi. Bổ sung thêm thông tin mà bạn chưa biết mà bảo kém chất lượng là sao :v

Đọc ở trên bạn nhé. Trước cũng có tin Marvel thương thảo với FOX đem đám đó về nhưng bất thành thôi :v
anh.san
TÍCH CỰC
7 năm
@agp8x bạn nghĩ mình k biết vụ bản quyền à o.0 vấn đề là MCU chứ k phải là nguyên tác truyện tranh. Các nhân vật mà Fox nắm bản quyền nằm ở universe khác với MCU nên X-Men và Fantastic 4 không nằm trong MCU nhé :v
nerdyL
ĐẠI BÀNG
7 năm
@agp8x Bởi vì bạn dùng từ MCU -
Marvel Cinematic Universe.
Trong universe này không hề có mấy đám kia.
@agp8x Bài đã đc sửa lại và đã chính xác. Chứ lúc đầu ông nói ý là MCU có cả đám đó thì rõ là sai còn gì.
cu trâu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ôi cái thằng Deadpool bựa đi làm phần 2 rồi thì phải nên ko có trong siêu anh hùng rồi tiếc thật đấy
@cu trâu deadpool là anti hero mà 😁
lẩu thập cẩm :rolleyes: càng nhiều người nổi tiếng tụ tập thì nó càng dở tệ
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tyller end Tệ thì tệ bao giờ doanh thu chả cao.
VỚi lại rất rất là nhiều người thích kiểu đánh hội đồng thế này. o_O
Đông vậy thôi nhưng đến lúc combat tổng chắc chỉ vài anh hùng thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019