Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điện thoại Android không jack cắm tai nghe đầu tiên của HTC: HTC Bolt lộ hình ảnh thực tế

sonlazio
15/10/2016 1:19Phản hồi: 177
Điện thoại Android không jack cắm tai nghe đầu tiên của HTC: HTC Bolt lộ hình ảnh thực tế
Các hình ảnh mà bạn thấy phía dưới là những hình ảnh chiếc điện thoại mà HTC sắp ra mắt: HTC Bolt. Đây sẽ là sản phẩm đầu tiên chạy Android của HTC loại bỏ jack cắm tai nghe 3.5mm mà chuyển sang dùng cổng USB C cho cả sạc, đồng bộ dữ liệu và âm thanh. Như vậy, ít nhất chúng ta đã có Motorola, Apple, LeEco và HTC đưa ra các mẫu điện thoại không tai nghe ở phân khúc cao cấp.

Thông tin cho biết Bolt sẽ có màn hình 5.5" FullHD, camera sau 18MP f2.0, quay video 4K, camera trước 8MP, 3GB RAM 64GB bộ nhớ trong và chế độ âm thanh BoomSound chỉ được kích hoạt khi nghe qua headphone. Máy dự kiến sẽ chạy Android 7.0 ngay khi ra mắt.

bolt_hero.jpg sides.jpg bottom.jpg
Tham khảo: VentureBeat
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ansongjong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đến cái lỗ cắm tai nghe cũng tao nên xu hướng. Mo tờ phức
Thật sự không hiểu tại sao Apple nó làm chuyện hay dở gì cũng có phong trào làm theo. Dạo diễn đàn nào cũng thấy người ta chửi cái headphone jack.
@d_t_nguyen Tại từ hồi tin đồn đến khi ra mắt các bạn Sseeder mắng chửi Apple và bày tỏ quan ngại nhiều quá nên người ta tưởng vậy. Cái đó là công lao ko ít của đội ngũ Sseeder đó bạn ^^
@d_t_nguyen Thời nào rồi mà còn ôm vào cái danh hiệu ảo "người làm ra đầu tiên".
@benchimto Nói nhãm. Dt TQ ra trước rồi nhé. Apple toàn ăn cắp những cty nhỏ toàn bị kiện thua k nhé. Uóng thuốc đi
trionah
ĐẠI BÀNG
7 năm
@benchimto Việc điện thoại không dùng jack 3.5mm không phải Apple đi tiên phong nhé.
Lại đi theo xu hướng của ai đó rồi HTC ơi:rolleyes:😁
nhimret
CAO CẤP
7 năm
@kungfu9999 HTC và apple có hợp tác về bản quyền nên apple có thì HTC cũng sẽ có, chuyện này ko có gì là lạ
Khi nào các hãng khác như sony, samsung, Lg cũng bỏ cổng 3.5 thì mới có chuyện để bàn
Chờ S8 nhé !
rảnh wa =.= jack 3.5 nó có làm gì nên tội mà cũng bỏ. Tai nghe mình toàn jack 3.5. ghét Apple vì tạo nên xu hướng này =.=
PinPi
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn cũng na ná HTC 10 nhỉ?
Đù ,đẹp kinh!quan tâm duy nhất htc là chiều dày của dòng flaship.con nào cũng dày rồi vát cong đánh lừa cảm giác
mitommoc
TÍCH CỰC
7 năm
@Serenade_apple Máy mỏng cầm trên tay sử dụng chưa chắc đã sướng đâu bạn ơi. Em HTC tuy hơi dày nhưng mà kèm vát cong cầm dùng rất thoải mái với đã tay nhé.😁
Cam trc + home lệch thế nhỉ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Trí QN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy dày, viền dày,XẤU. Thêm jack 3.5 vào có mất gì đâu nhỉ, ai muốn nghe nhạc hay thì cắm USB C, còn nghe thường thì cứ 3.5 mà chiến, cứ cố đua theo phong trào làm gì 😁
@trumtri Nó làm vậy đỡ tốn tiền trang bị chip dac rời. ^^ hoặc ăn chia tiền với đơn vị làm tai nghe xài cổng usb c.
@trumtri HTC thì cần quái gì tai nghe, nghe loa ngoài của nó là đủ ngon, đỡ hại tai
vị trí đèn flash nhìn tởm quá.
vuthanh23396
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu tất cả các hãng android đều bỏ jack 3.5mm chuyển sang USB C thì Apple chắc chắn là hãng chịu nhiều sức ép nhất và hãng có thể sẽ phải hối hận khi đã tung ra chiêu bài độc quyền cổng lightning của mình.

Nhưng mặt khác mình vẫn không nghĩ tất cả các hãng, nhất là samsung, sẽ bỏ cổng 3.5 trong vòng ít nhất 2 flagship tới
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
@vuthanh23396 Cái quan trọng là phụ kiện bán được nhiều cho hãng nào. Nếu phụ kiện lightning bán ít hơn phụ kiện dành cho usb-c thì có khả năng, nhưng hiện tại xu hướng mới mà  muốn hướng tới ko phải là tai nghe cổng lightning, mà là tai nghe bluetooth. Nếu tai bluetooth bán tốt thì  chẳng cần để ý tới tai nghe bằng lightning hay usb-c. Mình nghĩ xu hướng mới chính là cái bluetooth(là cái mình không ưa cho lắm tuy tiện lợi).

Mình thì chả thích tai nghe nào, nói chung iphone nó có tai nghe đi kèm thì dùng vậy thôi khi ra đi bộ ngoài đường muốn gọi đt, chứ nghe nhạc thì về nhà nghe hay ở trong xe hơi nghe cho khoẻ.
@MoNoJi Thích nghi hoặc là tự giết mình. Đó mới là kinh doanh, có gì đáng để phê bình. Vậy nhé ;)
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@traderking Uhm mình biết mà, nhận xét cá nhân thôi chứ đâu có phê bình gì 😁
Đợi Samsung nữa là đủ bài!?!
thật sự mà ns sao các hãng android cứ phải chạy theo apple làm gì vậy. tại sao không tự mình sáng tạo, cứ như thế này thì mãi mãi núp bóng apple thôi/ hazzz
@lnmh510 Thực tế thì tai nghe có DAC đã xuất hiện từ lâu rồi bạn ạ 🤔 Thử nghiệm cho thấy tai nghe qua lighting chẳng hay hơn được qua AU, đặc biệt khi qua cáp chuyển thì còn làm tai nghe giảm chất lượng
@lnmh510 Đừng có kỹ thuật tào lao. Đang nói vấn đề tiện dụng, Chứ mấy cái dac xịn cả 20tr thì cũng đào bài hát đủ chất lượng có được bao nhiêu? và người dùng phổ thông quan tâm?
Dac cọng dây dac lởm của apple chuyển đổi làm nghe nhạc của người phổ thông càng tệ hơn?.
apple bớt DAC rôi nâng cấp được cái gì nói coi? Chứ giá thành sản xuất bao nhiêu? bán bao nhiêu? apple lãi khủng cở nào? Bớt cuồng giùm.

Thứ 2 có ai cấm vừa phải có 3.5mm và cái lighting ngoài ai thích xài dac rời thì xài, còn ai xài 3.5mm thì xài liệu có vấn đề gì không|? hay tiện lợi cả 2? Bạn ko biết ip5s vẫn xuất lighting ra dac rời được ah? Hỏi bạn có bao nhiêu người chuyên nghe nhạc DAC chất lượng cao so với đa số người dùng bình dân xài 3.5mm? Việc gì phải phục vụ cho thiểu số làm phiền đa số ôm theo cái adapter?.

Vậy tính ra bạn ngu hay khôn khi như 5s xài cả 2 ai thích gì xài đó? icuồng không biết mấy ip6 xuất digital trực tiếp từ lighting ah? vậy sao ko nhắc tới mấy dac xịn mà đợi ip7 dẹp luôn 3.5mm vào khen? Bớt bệnh cuồng giùm. vậy chắc bạn đã sắm cái Chord Hugo? bao nhiêu người chịu bỏ tiền ra mua Chord Hugo? có chém thì bớt chém bão giùm? đu dây diện thấy ghê. Nội kiếm người chịu bỏ 100 usd mua tại nghe xịn đã ít rùi mà xem gió tới dac xịn? Mía lao ghê.
clv2k
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tea For Two Nhớ không lầm là từ hồi HTC Touch đã là jack tai nghe với sạc là dùng chung cổng rồi nha bạn. Tương đương với thời điểm Iphone ra đời đầu
@lnmh510
Ko hề sai. Nhưng cũng ko hẳn đúng hoàn toàn.
Nói về cái đúng của bạn, nó cũng đúng với 6 và 6+ 6s....
Nói về cái chưa đúng hoặc chưa thấy nói đến : giúp mỏng thiết bị hoặc tăng pin cho thiết bị. Cái đó sai.
Pin của táo ko to hơn được ai nhưng máy lại to ko thua kém ai (so với máy 4inch thì may ra) và độ mỏng cũng ko phải là nhất.
gacon14182
TÍCH CỰC
7 năm
chả con nào của htc đẹp và hoàn thiện như con M8 , việc quái gì phải bắt chước thằng ip, thấy nó bỏ jack tai nghe cũng đú - một trẻ trâu dùng M8 HK lên tiếng
@gacon14182
Htc 10 cũng đẹp mà bạn
ctn100
CAO CẤP
7 năm
Ghét cái cách đặt nút home vậy. nhìn cứ dị dị
Sao cứ phải muốn là trái táo mà không phải là con dao gọt táo nhỉ.
thời bá đạo htc HD2 qua lâu rồi. bùn nhỉ nhìn e này lai thiết kế nhùi hãng khác quá trùi. mặt sau iphone mặt trc samsunh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019