Điện thoại Android tự nhiên bị hiện quảng cáo, cách sửa thế nào?

seller
17/2/2018 18:43Phản hồi: 392
Điện thoại Android tự nhiên bị hiện quảng cáo, cách sửa thế nào?
Chào các bác, em mới sử dụng note 8, nhưng không hiểu tại sao, mỗi khi máy có kết nổi internet thì thường bị hiện quảng cáo ngay trước màn hình, cứ mỗi lần khóa máy xong mở máy lên là lại hiện quảng cáo, thậm chí nhiều lúc đang lướt FB bảng quảng cáo cũng hiển thị ra, em đã tìm mọi cách mà 0 thấy mục nào tắt quảng cáo cả, các bác nào gặp phải trường hợp này chưa ạ? Giờ làm sao để tắt nó đi ạ 😔?

Cái Sponsor đó ạ :( không biết là app gì luôn, nó quảng cáo suốt :(

Update: Hoá ra là do app lịch việt kia nó quảng cáo bác Luân ạ, e remove phát hết luôn hí hí
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chụp danh sách app lên đây mình xem cho
@tantrang10826 Tìm mấy cái app nào bạn mới cài, xong gỡ ra. Mà bạn đang dùng máy gì đấy? Xiaomi?
Dũng BV
ĐẠI BÀNG
4 năm
@banchat9x ê! ANdroid 9 cũng có thể bật nút ứng dụng mà
hơn nữa Android 9 thường có đồg hồ bên trái thanh trạng thái
seller
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn bị hiện quảng cáo bác ạ 😔(
@ChipHero cái này chạy lại chương trình hệ thống chứ có chạy lại rom đâu bạn, nó đâu có làm ảnh hưởng đến những app đã cài vào, mình thấy nó chẳng có tác dụng mấy, chắc bạn đang làm ở fptshop à =))
ChipHero
TÍCH CỰC
6 năm
@bomy Mình thấy nó giống Odin, nhưng khác cái là không bị mất dữ liệu. Nó chỉ can thiệp vào phân vùng hệ thống thôi
ChipHero
TÍCH CỰC
6 năm
@ngokimphuc Nó vẫn là nạp lại bản rom luôn bạn nhé, không giống hard reset đâu. Chỉ là nó nạp lại trong phân vùng hệ thống, không ảnh hưởng dữ liệu cá nhâb
@quanghuynh85 vua cap nhat phan mêm xong thi bi ntn bac ạ. truoc khi cap nhat thi van binh thuong khong bi gì
Screenshot_20190716-102858_S Photo Editor.jpg
seller
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngay lúc quảng cáo e có mở Multi task thì nó có hiện app quảng cáo đó là Sponsor như ảnh đính kèm đó ạ. Và tần xuất bây h nó xuất hiện ngày càng nhiều, ngay cả khi đã khoá màn hình thì quảng cáo này vẫn chạy, quảng cáo có cả video thì máy tự phát video và âm thanh lun ạ 😔(
bestest_boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@seller Bác gỡ lần lượt từng phần mềm mới cài gần đây để tìm ra phần mềm dính quảng cáo. Máy mình mới cài Pola Camera cũng có cái quảng cáo tương tự vậy.
@seller Có thể bác nhiễm adware rùi, bác để ý phần mềm nào gây qc, dùng các app chặn qc mà nếu ko dc thì reset factory là nhanh nhất bác ah😃
quangtung79
ĐẠI BÀNG
6 năm
@seller Chính xác là dính cái virus của bọn tàu do app hoặc bạn loading fb ấn nhầm link dính rồi chỉ có facstory reset lại mới hết , cả laptop + PC trước mình cũng dính chỉ cần click chuột là nhảy qua trang quảng cáo đủ loại
@seller Tất cả các máy chạy android đều bị quảng cáo màn hình nếu tải các ứng dụng t3 từ CH play, chỉ cần gỡ cai dt ung dụng đó là dc thôi.
Nếu không biết là ứng dụng nào thì cứ viêc vào CH play xem ứng dụng nào vừa mới khởi chạy, đè nó ra gỡ bỏ là xong.
có link hướng dẫn các bạn xem tham khảo.
Cái hologram blackground đấy gỡ nó đi thử sem
@seller owhwow
Bacutri
TÍCH CỰC
6 năm
@seller Android giờ là cái kho qc nhưng phải chấp nhận thôi nhưng qc kiểu như bác nói thì thật quá khủng khiếp :(
@seller Up firmware có 4 file,up 1 file nó k hết đâu, mang ra trung tâm ss gần nhất cho nhanh
@seller Úp lại Fr sao dính được ta ? Khi bạn úp lại FR bằng phần mềm Odin thì máy tính sẽ xóa toàn bộ dữ liệu bộ nhớ trong của đt đồng thời xóa luôn root , custom boot ...bla..bla Và khi khởi động lại sẽ là rom chính chủ

P/s : Trường hợp của bác chủ xem thử ở đây

https://us.community.samsung.com/t5/forums/v3_1/forumtopicpage/board-id/GalaxyNotePhones/thread-id/14428/page/1
phannam9491
ĐẠI BÀNG
6 năm
S8+ cũng bị. Mặc dù đã factory reset và chưa cài đặt thêm ứng dụng nào
@Trungakira3 Note 8 nói riêng, đt nói chung, xem mã máy ở đâu vậy bạn ?
@bayba_x Vào cài đặt > thông tin điện thoại Hoặc lên Chplay cài Aida64
@phannam9491 Em cũng bị dính qc trên LGV20 factory reset lại vẫn bị dính nè mấy chế ơi @@ giờ đt lúc nào cũng nóng với hao pin kinh khủng
@phannam9491 s8+ là hàng chính hãng hay xách tay, nếu hãng thì đem đi bảo hành và khiếu nại, còn hàng xách lậu từ trung quốc thì ko có gì là khó hiểu
Mấy bác developer bất chấp để kiếm xèng. Khuyên bác nên sang iOS
@Giàng A Sắn Apple bất chấp kiếm tiền mà âm thầm làm giảm hiệu năng của máy, nên khuyên bác bỏ 5c lock sang Nô ki chuông.
@thanh.vohong Xài cơ bản luôn đi khỏi qc (mà tuỳ vào tin nhắn rác nhà mạng)
Libero82
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Giàng A Sắn Mấy com như vầy giúp gì được cho người ta, chỉ gây war là giỏi.
@Giàng A Sắn Mấy thằng Apple còn bẩn bựa hơn khi bóp hiệu năng của máy =)))
egoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khánhdungduy ai nói?
s.club2
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy máy bà chị cũng vậy. Mở khoá cái baner quảng cáo to đùng mà không biết tắt sao vì chỉ dùng ios. Ấy thế mà bà ấy cứ dùng bt và coi đó là 1 tính năng 😔
- hay samsung cố tình làm thế
Vũ!
CAO CẤP
6 năm
@s.club2 do cài app gì đó bị dính qc thôi ?
PhajmMinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@s.club2 Cài app linh tinh, lúc nó hỏi về cấp quyền thì cứ oke ko thèm suy nghĩ, đến lúc máy bị lsao lại đổ tại máy
PhajmMinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hadryan Uh, thì ko để ý nó hỏng cũng đừng kêu, dùng thì cũng phải biết dùng, chứ dùng thì trẻ con nó cũng biết dùng mà
lp13
ĐẠI BÀNG
6 năm
factory reset và xoá toàn bộ dữ liệu trong máy xem bác
không thì kiếm rom gốc offline về odin lại
Vụ này lạ! Hóng xem sao! Trước có người cũng hỏi mình thì mình nghĩ do cài ứng dụng lạ. Mà mấy bạn trên reset vẫn không hết thì ngộ nhỉ!
camyblack
ĐẠI BÀNG
6 năm
@warmboy24 Ko hết đâu mình xài android từ note 2 mất lòng tin vào android rồ
@camyblack Kể cũng lạ. Mình dùng Android được 3 năm và 3 máy rồi mà chưa bị máy nào. Có điều kiện bạn thử lại android vì nó khác với thời Note 2 nhiều lắm.
camyblack
ĐẠI BÀNG
6 năm
@warmboy24 Có thể bạn thay máy nhanh vậy nên ko bị
@camyblack À mình dùng cùng lúc 3 máy! 2 máy của mình và 1 máy của mẹ! Gấu và bạn mình cũng không thấy bị. Có máy ông cậu bị là do ổng mua lại máy của người khác.
khactiepa1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng note 8 mà thấy ok. K bị ntn.
dungluongson
ĐẠI BÀNG
6 năm
gỡ hết, chỉ giữ những gì thường xuyên dùng. thường xuyên dùng mà vẫn bị hiện qc thì gỡ rồi cài cái khác.
Lúc trước máy vợ mình cũng bị là do cài ứng dụng khoá mật khẩu ứng dụng nào đó nhưng chưa gỡ thì đã mất điện thoại rồi.
😆)) sao mình dùng k thấy j nhỉ :v
lovelykio
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy s8+ của vợ và ss J7 pro của thằng e cũng bị. Hóng cao nhân
android khổ thấy bà . hahahahhahah
nerdyL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 Không giúp được thì đi ra. Cớ gì cười chê?
@tobe2405 Không biết dùng thì mở miệng hỏi sẽ có người chỉ, do t mà chịu học thì không ai chê mình do t, do t mả còn tỏ ra nguy hiểm thì bị chửi sấp mặt nhá em
Gỡ cái lịch vạn niên ra đi.
@thanhphat95 Của em nó là cái thằng quét mã vạch. QA gì gì đó
Vào cài đặt, accessibility gì đó hoặc administrator tìm xem có app nào đòi quyền này thì tắt đi. Factory reset với up lại firmware mà vẫn dính thì hơi nghi ngờ. Bác thử factory reset xong đăng nhập 1 acc google + ss khác xem dính ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019