Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điện thoại cong, bạn chọn G Flex hay Galaxy Round?

TDNC
28/10/2013 14:7Phản hồi: 292
Điện thoại cong, bạn chọn G Flex hay Galaxy Round?

Galaxy RoundG Flex là hai chiếc điện thoại Android đầu tiên trên thế giới được trang bị màn hình cong. Trong đó Round là chiếc có cấu hình cao hơn nhưng G Flex lại là chiếc có nhiều điểm nhấn đặc biệt hơn. Độ cong của hai chiếc máy cũng hoàn toàn khác nhau, Round cong ngang từ cạnh trái sang cạnh phải của máy còn G Flex cong dọc từ trên xuống giống như một chiếc TV màn hình cong khi cầm ngang.

Galaxy Round có ưu điểm là sở hữu cấu hình ngang ngửa Note 3 nên khá cao (3GB RAM, quay phim độ phân giải 2160p@30fps, mỏng và nhẹ hơn G Flex) nhưng kiểu dáng, thiết kế thì y chang một chiếc Note 3 bẻ cong ngoại trừ không có bút cảm ứng.

Còn G Flex thì khác hẳn (so với chiếc điện thoại đầu bảng LG G2),máy có màn hình 6", độ phân giải kém hơn (720p), tuy cụm phím cứng cũng được đặt ở mặt sau giống hệt G2 nhưng LG đã khéo léo tinh chỉnh lại đôi chút để người dùng không có cảm giác đây là một phiên bản khác của G2.

292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình sẽ chọn Songoku vì anh ấy có thể biến hình thành siêu Xayda. Chỉ tiếc là vợ của Krilin đẹp hơn vợ Songoku. 😆
@accorbearing có bản dịch chuẩn trên mạng, hoặc fb 7 viên ngọc rồng ấy, dich chuẩn nên hợp lý và có 1 số đoạn kim đồng cắt đi nữa, đọc lai vui phết 😁
@accorbearing thành người mà đẻ được đấy 😁
@accorbearing Dưng mà ko lo trở thành đồ cổ mất giá 😁
Mình sẽ chọn Flex vì có độ cong và mỏng đáng kể so với Round có một độ cong nhẹ...
bb_38
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep '' Mình sẽ chọn Flex vì mình éo thích SS.''
@cuhiep Hay là chú LG nó cong theo chiều dọc nên bác tưởng độ cong nó cao hơn. Mà bác không nói thì ai cũng biết bác chọn Flex rồi.
@cuhiep Theo bài viết thì hình như con Round mỏng hơn và ngoài mấy nguyên đó chắc bác còn nguyên nhân quan trọng hơn nữa há
hvtan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep biết rồi, cu Hiệp cầm đầu hội anti SS mà chọn Round sao được 😁
Ngày xưa mơ màn hình phẳng, bây giờ phát triển màn hình cong, mai mốt không biết lên cái gì đây!
thuychi1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP mấy nữa chơi màn hình lồi cổ điển bạn à
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP màn hình xoắn 😁

Gửi từ GT-N8000 của tôi
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP chắc là màn hình tròn 😁
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP mai mốt chơi màn hình lượn sóng hoặc quay về cong lồi 😁
.acu.
TÍCH CỰC
10 năm
em sẽ chọn dt cong đầu tiên trên thế giới, dt bàn nhà em
chọn cái đập đá cho lành chứ không chơi mấy cái dị này :p
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bjnhduongboy thiet ke SS cug dua tren cai dap da mà bác :p
Flex vì thấy hình đẹp hơn .Chưa ai tận mắt , tay sờ trải nghiệm thực tế nên đoán theo cảm tính .
Chắc chịn Rao quá, vì nó giống cái đập đá hố hố
Mình chọn Gala Round vì nó ... Ôm trọn bắp đùi của bạn, G Flex có vẻ hợp với ... Mông hơn 😁
Matrix_rgb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bk9sw mình cũng nghĩ vậy. (chưa bàn đến cấu hình).
chọn cả hai, sài thử 1 thời gian rồi mới quyết định đc, chứ giờ nhìn hình sao mà biết đc nên sài cái nào
Round thôi, con Flex kia chẳng khác j cái BVS của chị em, úp lên cái mặt thì thốn phải biết 😁

@Gakho007 Anh nào khoai to thì nên chọn Round vì có độ cong rất phù hợp để bảo vệ khoai. Bạn chỉ cần căm Round vào quần sịp (nhớ là cắm phía trước) là đã có một thiết bị bảo vệ tuyết với, ngoài ra ấy của bạn dường như to hơn nhiều. 😆
songhiend
TÍCH CỰC
10 năm
@Gakho007 KAKAKAKAK HAY NHẤT LÀ ĐÂY KAKAKAKA
@Gakho007 Vãi cả kotex 😆
HTCAmaze4G
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gakho007 bác so sánh...chuẩn quá LOL e đã khóc khi nhìn tấm hình này T_T
wyhu
ĐẠI BÀNG
10 năm
chọn cả 2. round túi quần trc, flex túi hậu. vừa ốp đùi lại có cái bợ mông đít.:p
@wyhu Mông phải to nhé, còn khi lỡ quên thì ngồi dễ đi lắm đó.
Mình thấy thích khi có cái cong kiểu M.U
Phan_Quan
TÍCH CỰC
10 năm
Galaxy Round
@Phan_Quan
Tên "Round" nói lên tất cả. hehe
huuphuochg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Phan_Quan thèng này thuộc cty PR cho anh sam ở VN hay sao mà cm có tên sản phẩm, chữ to còn lại bôi đen nữa
Cong như g flex còn có chút tác dụng khi xem phim. Xem trên con round chắc dẹo quá.
LuanTG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Round cong ảo chọn làm gì, Flex hàng xịn 😆 chưa kể những gì nó mang lại :v (chém đó)
Chọn e sung. Nó cong chiều dọc đỡ hơn em lờ gờ cong kiểu dị hơm quá ko nhét túi được
Songoku, anh ấy vừa to vừa cong hơn chị em thì cứ phải gọi là...😁:D
tui chọn Round vì nó để được vào túi quần mà vẫn ôn sát đùi, chứ cong kiểu Flex chỉ để trong balo được thôi. Vả lại cấu hình Round hơn Flex nhiều thứ, nhìn cái Flex độ phân giải thấp không được fullHD là chán rồi
nldquy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@onlinegame24h Cùng ý kiến với bạn này 😃
@onlinegame24h nếu ko để cấu hình màn hình thì để 2 con chung bác phân biệt được mới lạ nên nhớ có 6inch thôi .
@onlinegame24h nhưng cái giá Bác phải trả cho round không hề rễ chịu tí nào. Theo cá nhân e thấy. Con flex đẹp hơn round. Còn nếu chọn mua thì phải trải nghiệm thực tế đã rồi mới quyết định được
@onlinegame24h Nhưng cái kiểu cong của con Flex này lại hợp với bỏ túi sau mà bác..😁:D:D
huuuuulq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@onlinegame24h không fullHD thôi chứ không hề thấp. chắc bạn nghĩ trên màn hình 5-6" HD chắc tệ hơn fullHD lắm phải không? trong khi cục pin của Round thua Flex những 700 mAh. Hãy hiểu rỏ rồi hãy nói, đừng theo số đông.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019