Điện thoại đầu tiên với 10GB RAM sắp xuất hiện

Didu
27/9/2018 11:46Phản hồi: 247
Điện thoại đầu tiên với 10GB RAM sắp xuất hiện
Chúng ta sắp đón chờ sự xuất hiện của smartphone với 10GB RAM đầu tiên trên thế giới sau khi cơ quan cấp chứng chỉ viễn thông của Trung Quốc tiết lộ điều này. Nó sẽ là một biến thể của chiếc Find X mới được Oppo ra mắt. Nghe đâu đó phiên bản này sẽ có bộ nhớ trong là 256GB.

Find X được Oppo giới thiệu hè vừa rồi với một tùy chọn 8GB RAM. Việc bổ sung thêm 2GB RAM nữa sẽ biến Find X nhiều khả năng trở thành cái điện thoại đầu tiên có RAM nhiều như vậy, lên tới 2 con số. Hầu hết các flagship Android hiện có 6GB hoặc 8GB RAM là cao nhất, RAM dung lượng lớn phần nào giúp trải nghiệm Android mượt mà hơn nhưng mức 10GB thì có lẽ là mang tính trình diễn và quảng bá nhiều hơn. Dù sao thì người dùng cũng có thêm một lựa chọn, giống như bộ nhớ lên tới 512GB vậy.

https://twitter.com/UniverseIce/status/1045183579397865472
Nguồn: Twitter
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Google anh ý đang nghĩ gì ? Khi mà Androi đang sống về Ram ?
@Tambqlbl Mình thấy con Htc derise của mình dùng 1g ram vẫn chạy ngon mà. Sao đâu..
@minhthuvc Thế mới biết mấy anh tư bản giỏi. Tạo xu thế, kiếm tiền phát triển công ty, đất nước. Đôi khi nó chưa chắc là cần thiết trong thời điểm hiện tại. Thế nên chúng mới thuê lao động VN cho giá nó rẻ. Còn anh em vào chém nhau, chém gió. Còn ở VN chả thấy giới trẻ comment hay chém gió về làm cách nào tăng giá lúa gạo nông sản. Mặc dù ta xuất khẩu gạo thứ 2 thế giới.
Mình mới đổi qa android ram 6gb có khi nào sd hết ram đâu mà vẫn lag như thường
@nguyenmanh287 Xl chứ đang dùng 7 nhé. Note 5 ko có cửa trc 6s nhé. Dc mỗi cái bút đút ra đút vô.
@phuoc duong mình bác có 7? đây 7-8-x đủ cả. cửa của b là như nào? pin 6s tốt hơn ?màn đẹp hơn? hay cam nét hơn?
life.as.time
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenmanh287 Thôi k nên phí lời với những trẻ trâu như vậy bạn ạ, kệ nó đi.
Giờ có mở hết tất cả các apps cùng lúc cũng chưa chắc được 8gb thì cần 10gb để làm gì?
diephonam
TÍCH CỰC
6 năm
@Hero of Newage Để nó hao pin nhanh hơn chứ để làm gì hả bạn!! He he
@diephonam RAM có liên quan đến pin à 😕
kimiduhi1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hero of Newage Làm máy chủ bạn nhé
duongstuped
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyễn Tùng Dương Ko có pin Ram nó chạy bằng niềm tin hả bạn.
Mọi người nghỉ gì khi mà từ bao giờ anh smarphone ngốn ram hơn cả 1 anh pc cấu hình phổ thông nhể 😁
diephonam
TÍCH CỰC
6 năm
@Huy †rần Chủ yếu là tạo sự nguy hiểm thoai bạn ah!! Chứ thực ra cũng ko có gì!
phuongutehy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Laptop mình cũng mới có 3GB, smartphone 10GB Ram. Sốc
loatchoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vndkh Bảo hành thì dc mấy năm, có ai mới mua mà nâng cấp ram đâu bác, đa số dùng vài năm đã mới nâng cấp chứ. Còn việc mở ra thay dễ dàng không khác gì máy cây, chúng ta chưa mở thì cứ tưởng nó phức tạp chứ mở mấy con ốc là xong
nokia_love
ĐẠI BÀNG
6 năm
@loatchoat Bác đừng hỏi mình, mình đâu phải nsx 😆 , có nhiều cách kiểm tra máy đang chạy dual hay single bác gg nhé...
rido9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vndkh Bạn gà vđ ra. 3G thì 1 thanh 2Gb + 1thanh 1Gb. Nhiều con lap 4 khe ram nên cắm như nào chẳng được!
Chạy đua thì chạy đua, anh Só Nỳ vẫn ung dung ở 4Gb ram 😁
@Sr_9x Nhưng Sony Ram 4Gb vẫn ngon lành hơn nhiều ai đó Ram 6-8Gb. Chip 820 vẫn nhanh chán. Bố mình dùng Sony XZs đa nhiệm ngon lành, load app ầm ầm, bật dev mode control lại animation còn nhanh nữa. Theo mình viền dày cũng ko quá ảnh hưởng đến trải nghiệm, phần nhìn có thể kém tí nhưng phần dùng, chơi, nghe phê hơn mấy con android tầm trung tai thỏ 5.8”-6.4”.
Tambqlbl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sr_9x Tốt nhất trong tinhte này đừng nhắc đến Sony bạn à, nhắc tới các các nhà thiết kế, nhà kih doanh chiến lượt vào bàn luận mệt lắm. Các anh ý còn hay hơn các chuyên gia Nhật ấy chứ.
@Tambqlbl Mọi người bàn luận có sao, ai cũng có ý kiến của mình, quan trọng là mình nói làm cho người ta phục hay ko thôi, Sony có bảo thủ về thiết kế ko theo xu hướng là thật, nhưng trải nghiệm về các tiện ích khác cũng như hiệu năng vẫn ổn, ko như ai đó đẻ cho lắm, dùng sau 1-2 năm là xuống xác.
Tambqlbl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuoc duong Đúng bàn luận không sai nhưng bọn nó là không phải bàn luận mà là sủa kiểu bầy đàn, sủa theo mặc dù đúng hay sai.
Ngày xưa thì hỏi tại sao không bỏ 3 phím điều hướng ra ngoài như các hãng khác. Nhưng nay thấy rồi đó, người người, nhà nhà lại bỏ 3 phím đó trong màn hình thì có phải đã làm theo Sony hay ko?
1 chiếc điện thoại dù tốt đến đâu cũng có những nhược điểm riêng của nó, bao nhiêu thứ tốt đẹp lại không đánh giá cứ đi soi mói cái hạn chế ra nhai mãi mà chưa chắc gì đó là hạn chế.
Câu hỏi là: để làm gì? 😁
The Dust
TÍCH CỰC
6 năm
@Penguin Pingu Khi không còn cái j hay ho để gây sự chú ý :D
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Penguin Pingu Để được PR free, như bài này :D
ProG.18B
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Penguin Pingu trẻ trâu nghiện liên quân mà nghe thấy Ram 10gb là nhảy dựng nên mua bằng đc ngay, mua về rồi là đt là số 1 thế giới, cân đủ mọi game, ram 10gb mà éo biết nó dùng chip Helio P20 =))))) :D :D chiến lược marketing oppo toàn vậy. phụ nữ thì cứ bịa ra mấy cái tính năng camera, độ phân giải 50mpx thì chị em có mà đổ như rạ 😔
Mạnh vì gạo, bạo vì tiền 😁
cái gì cũng ngon, nhưng mà độ phân giải hiển thị chỉ có 360p.
không chỉnh được, điện thoại 6"4 mà đối xử màn hình như điện thoại 5".
làm điện thoại giá rẻ riết rồi không làm trải nghiệm điệnthoại xịn ngon
timing_haft
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep E đọc bài này r. Nếu hiểu k nhầm thì đại ý bào này là một số hãng dùng chung 1 kích cỡ của đồ họa giao diện cho tất cả các dòng máy của mình đôi lúc khó nuốt trôi, e đã dùng 1 máy lg g3 g2 j đó lúc còn 4.4 rất bình thường. Lúc lên 5 icon nó tối ưu lại nhìn thích mắt hơn hẳn nghĩ lại icon lúc trc nhòe hơn hẳn. K hiểu suy nghĩ của các hãng lắm. Nhưng kinh doanh chuyên nghiệp. Chắc chắn ng ta đã nghiên cứu và khảo sát đối thủ mà lớn nhất là apple. Vấn đề có thể do chính sách j đó. Cứ trải nghiệm thôi dù j vòng đời đt giờ nó k dài như ngày xưa mà
ngocquoc201
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuoc duong Vậy nên gọi là hd plus à,,, 😆
Theo bác số điểm ảnh đó với 6.1icnh thì vẫn nét nhỉ...
@ngocquoc201 mắc cười, bác vẫn ko hiểu ak, mật độ điểm ảnh mới là thứ đo xem nó hiển thị sắc nét hay ko, 326ppi ko phải quá nét như 443ppi hay 500ppi trở lên nhưng là vừa đủ mới mắt người nhìn ở khoảng cách từ 15-30cm. Vấn đề ko phải ở cái màn hình to hay nhỏ bao nhiêu, mà ở cái ppi là bao nhiêu, màn hình độ phân giải 4k nhưng lên tới 100inch thử so với màn hình độ phân giải vga nhưng có kích thước chỉ 1.5 inch xem cái nào nét hơn. Số điểm ảnh vs 6.1 inch đúng là nghe ra biết hiểu tới đâu, thà nói độ phân giải đó vs 6.1 inch thì còn nghe tạm dc. Bác về học lại các khái niệm rồi hãy lên đây tranh luận vs thiên hạ, cười nhẹ.
ngocquoc201
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuoc duong Ghê vậy cơ à,,, cười nhẹ nhẹ...
Oppo bị điên rồi
Đẳng cấp quá mà tiếc là 4G mình còn dùng không hết :v
Làm màu, 6gb ram là thừa để dùng rồi
@tobe2405 Chế viết ứng dụng j vây? Cho biết để sài thử đc ko?
@nguyenmanh287 =)) vẫn là tư duy cùi bắp
bây h ai một mình viết vậy cha
@darklight_vtp Mình nghĩ vấn đề này ai là dân tinh tế cũng biết chứ 😁
@Toilanguoibk :D :D :D
bác làm mình hoang mang
nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
nói thật các bác Ram SMP 3Gb sài ko hết, giờ lên 10gb ko biết dùng sao luôn. vãi thật.
tieuquy11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuonguyenkt Vd như đang chơi 1 game nào đó. Thoát ra tl cái tn. Vào game load lại
@Tony_Tony Sai nhé. SoC mà yếu thì dù Ram nhiều cỡ nào cũng lag, vấn đề là chỉ cần SoC mạnh, OS được tối ưu thì dù là Ram 2-3 Gb vẫn mượt. Đơn cử là iP6s-7-8 ram vẫn 2Gb mà mượt và load ầm ầm đấy thôi.
ProG.18B
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuonguyenkt đúng rồi, Ram là bộ nhớ tạm dữ liệu để chờ Cpu xử lý, CPU yếu k xử lý kịp thì full Ram, mà full Ram là lag hoy. hjhj. nó giống như kiểu tay chân nhanh nhưng cái đầu chậm thì cũng vứt 😁
loatchoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ProG.18B Thâm đấy 😆
Sẽ có lúc chúng ta cần đến 10GB hoặc 16Gb Ram, nhưng hiện tại, đây chỉ là trò gây thu hút bọn trẻ trâu. Con điện thoại ghẻ với 10Gb ram. Nực cười.
Bài này mà cuhiep viết bài đăng + vài câu vd như : 10GB tụi người dùng thật biết đùa thì tuyệt vời quá
4gb 6gb đã thấy thừa thừa rồi , có render hay code hay chạy máy ảo đâu mà cần lắm ram thế VR thì k có 😁 dạo này mấy hãng chuyển qua bán bộ nhớ à ? 128gb 😃 256gb 😃 mấy cái máy tàu trung cấp k có gì hay toàn bán kiểu này
@loatchoat bác nhầm nhá, sếp mình sn83 với mình 30t vẫn chơi liên mình nè, pubg lúc đi off team còn gặp nhiều người già hơn nữa. mỗi lứa tuổi có cách chơi khác nhau thời, và đám nhỏ cũng ko có tiền mua flagship đâu, ko tính rick kids 😁
loatchoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@darklight_vtp Mấy bác ăn gì em cúng 😃
loatchoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@darklight_vtp Bữa nay sinh viên giàu lắm bác, đặc biệt mấy cô xinh xinh ý 😃
@loatchoat em gái ngành à bác :v, tối tối 7h đi về là thấy mấy ẻm đứng 2 bên đường :3
c00lman1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ram 6,8 hay 10G thì sao, các máy android sau 1 thời gian sử dụng dù cấu hình mạnh đến đâu vẫn có 1 chứng bệnh chung:-> máy chạy chậm thấy rõ.
@phuoc duong haha mình dùng iphone x nè thần thánh gì. điện thoại mình ko đam mê bằng laptop nhé😃
@phuoc duong haha mình dùng iphone x nè thần thánh gì. điện thoại mình ko đam mê bằng laptop nhé😃
ProG.18B
ĐẠI BÀNG
6 năm
@c00lman1 đúng rồi, chẳng qua các ông dùng máy bị lag quen rồi k cảm nhận đc nữa thôi. chứ android có ông nào đc quá 1 năm 😁
hoacao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ProG.18B tôi đang dùng moto x từ 2013 tới giờ này vẫn mượt và ok
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Điện thoại ram 10GB là có thật ????
mr_tam
TÍCH CỰC
6 năm
@vanduc năm sau sẽ có 16gb và năm sau nữa sẽ có option nên tới 32gb. rồi 1 ngày nào đó laptop sẽ phải đuổi theo sm về số lượng dung lương ram.
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
@mr_tam Tính trên tương quan giá thành thì điện thoại 10tr bây giờ Ram cao hơn Laptop 10tr rồi đó 😁
@vanduc Apple từ ram 1 h còn lên 4. Khi đó android ram 3 nên h phải lên 12 mới hợp tông.
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Cách đây khảog 3 năm mà nói điện thoại ram 10 gb thì mọi người sẽ bảo là hoang đường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019