ĐIỆN THOẠI LENOVO ZUK Z2 - ROM VÀ THỦ THUẬT.

bshuy2003
18/1/2017 6:57Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là link chết hết rồi! Tài khoản mega của tôi đã mất quyền kiểm từ lâu (ai đó đổi mật khẩu, chiếm tài khoản), máy tính cũng không còn nên không sửa link được. Ai đó có rom này thì xin up lên cho mọi người cùng dùng.
Vậy em hóng xem còn bác nào giúp đỡ vậy hiz hiz
Cuối cùng em cũng thấy bản v5 của bác, may mà có 1 bạn Nga ngố lưu lại và chia sẻ trên zukfan https://yadi.sk/d/R1v_21gE3LwR3j link cho bác nào cần nhé
Thế cơ à? Chẳng nhẽ rom của tôi lại nổi tiếng thế!
@ctanh28 Nói thực, tôi không hiểu cái ứng dụng bạn đang dùng là ứng dụng gì! Tôi không dùng zalo, viber, facebook... nên tôi không hề quan tâm đến các apps mà bạn nói.
ctanh28
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bshuy2003 Ak cảm ơn bác, chắc rom chưa tương thích nên hay bị crash 😃
@ctanh28 Bác còn bản v3 của bshuy không.cho e xin.với
ctanh28
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenan12341234 Mình dùng con khác ko dùng zuk nữa rồi bác 😆
Đúng là như thế! Giờ tôi không dùng máy này nên có muốn fix nó cũng khó.
Bác nào còn link rom bản 2.3 hay là biết cách fix hết lỗi trên bản 2.5 không.chỉ giao e với.thanks
Ngoc7621
TÍCH CỰC
6 năm
mình có con zuk z2 mà gắn sim vào nó nhận mà không có sóng. có ai biết cách fix không ah
Thử sim với máy khác xem sao đã. Nếu không phải lỗi do sim thì chạy rom khác.
Ngoc7621
TÍCH CỰC
6 năm
@bshuy2003 không được luôn ah. em up rom sai giờ phải up stock lại ah. thử coi đc không
Up rom sai thì up lại chứ có hỏng máy đâu mà sợ.
Ngoc7621
TÍCH CỰC
6 năm
@bshuy2003 hy vọng em làm đc. bác có up stock không có gì chỉ em phát
Mình cũng bị lỗi không có sóng 3 tháng rồi, nhưng bên bán đã hoàn tiền lại 100% và cho mình giữ đt làm kĩ niệm, khả năng đây là known issue của con này và không thể fix 😔

Mình up bất kỳ rom nào mới ra hoặc nghe nói sẽ fix được, up bất kỳ baseband nào tải được nhưng 3 tháng rồi vẫn không lên sóng.

Vẫn nhận được số đt trên sim, danh bạ, tất cả các chức năng khác ok hết 😁
Ôi trời ơi! Em thử cho tôi mượn máy về fix xem có được không!
@bshuy2003 Anh ko quote nên em cũng ko biết là có trả lời, nay vui vui vào lại thì thấy 😔 Máy đến giờ vẫn ko lên sóng mặc dù thỉnh thoảng em có up theo một số hướng dẫn, thậm chí bung máy lau chùi chỗ ăng ten và hơ nóng IC sóng.

Em đang chạy MIUI 10 trên máy dùng cài mấy ứng dụng xác minh hai bước :( MIUI 10 ngon thật tiếc là ko dùng được sim :(
Mình cũng có 1 cây nhận sim ko có sóng. Huc hic.
Đang zui 3.5, sim sóng đầy đủ máy mát pin trâu, mỗi tội bị mất root mất twrp, giờ dùng như nội địa TQ không cài được dịch vụ google ức chế quá, vứt đó đợi zui 4.0 😔
có bác nào biết chỗ sửa zuk z2 ở Hà Nội không ạ ? máy em bị lỗi mất sóng cả 2 sim mới đau, thi thoảng sim được 1 vạch dù ở gần cột phát sóng điện thoại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019