Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điện thoại tầm 12-15 triệu giờ ổn lắm, có khi bạn không cần mua flagship đắt tiền đâu

Duy Luân
21/7/2019 22:37Phản hồi: 517
517 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong cuộc chơi này mình chọn 7+ chứ khựa nó toàn chứa những cái thằng mỹ sợ
@BongHoaSen thời này làm gì còn chỗ đứng cho LCD nữa, nhìn oled xong nhìn lcd chán hẳn ra.
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boyngo1988 Màn LCD hay Oled cũng đk chia ra làm nhiều loại nha bạn. Cũng nhiều loại như rẻ,tb,tốt,cực tốt. Và ip nó dùng LCD nhưng ngang loại tốt trở nên nha bạn. Đa số tbi tầm trung dùng loại rẻ hoặc tb ít tbi có loại tốt lắm.
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boyngo1988 Và chi phí tấm nền oled khá cao nên thời ip 7 hoặc vài năm trk thì ngta chọn LCD là hợp lý giá thành. Ko như bh toàn 1k$ đổ lên nên dùng oled là hợp lý. Cũng như phân khúc 7-9tr ko có cổng Usb-c là ăn chửi sml.
@BongHoaSen nhưng cơ bản LCD đã lỗi thời rồi có LCD xịn nhất nhìn vẫn chán, nó kiểu xam xám ko dc đen với gây cảm giác panel ko sát mặt kính nên ko có độ nổi và trong mà cứ nhợt nhạt như nào. Với lại 7+ h lỗi thời quá rồi mấy game nặng như PUBG chạy ko max cấu hình nuột dc nữa.
6-8tr : thôi toi chúng em rồi.
hfff1080
ĐẠI BÀNG
5 năm
A80 nhìn viền mỏng đẹp thật, cam xoay độc đáo
nufhero
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài 2tr cũng thấy ổn lắm rồi. Quan trọng là phù hợp.
Chả có tiền mua 😆
Autumn19
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng mimix 3 từ năm ngoái và vẫn thấy ok. Vẫn hài lòng
mỗi năm cận cao cấp đều lên giá, cho đến khi flaship 3-4k thì có cận cao cấp 1k là đẹp :rolleyes:
Thật sự tầm giá 12-15tr ko đáng để mua 1 con cận cao cấp mới của năm nay. Đối với mình thì hoặc là dưới 10tr mua mới của năm nay, trên 10tr thì cố nổi thì flagship năm nay, ko thì flagship năm rồi. Phân khúc 12-15tr nó sao sao ấy. Như con A80, mặc dù mình thấy hứng thú với camera lật xoay của nó thật, nhưng bỏ ra 15tr mua nó thì ko. Đầy con ngon hơn với tầm giá đó như S10e đầy bạn dẫn chứng ở trên rồi
Mình có thiện cảm với màn hình KHÔNG tai thỏ/ nốt ruồi / giọt nước. Mở được bằng FaceID thì tốt, còn không thì vân tay cũng được. Bữa giờ mong Asus bán Zenfone 6Z mà chưa thấy. Kết cục pin 5K của nó 😃
kulele
CAO CẤP
5 năm
Lại chiêu bài quảng cáo của duyluan
4-5 triệu đủ xài rồi! Cần chi tới chục chai?
Chủ yếu là nhu cầu cơ bản
Ko chơi game nên cấu hình mạnh cũng ko cần
laknvh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo mình thì flagship giảm giá vẫn là sự lựa chọn đáng lưu ý
Đang rất thích con A80, không có camera trước nhìn thích vl. Giá mà cụm camera nó cố định luôn không quay ra trước được nữa thì hoàn hảo
@dearboy2015 Mua keo 502 chít vô 1 phát thôi bạn 😃
@heobanhki Không đẹp. Nó làm cố định thì liền lạc đẹp hơn nhiều chứ
Vẫn ko hiểu được 12-15tr đi mua máy cận cao cấp làm gì, trong khi giá con S10 bây giờ chỉ tầm 16tr.
1 là mua máy dưới 10tr, còn trên 10tr hãy mua flagship để trải nghiệm, mua cận cao cấp dở dở ương ương rồi lại hối hận vì thật sự tiền nào của đó (trừ giá iPhone ở VN).
@c0902765115 Yes chuẩn, tầm trung trên 10tr thì thà mua cao cấp giảm giá, thậm chí cao cấp năm rồi vẫn ngon hơn.
ThanhThe0806
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xài SS rồi mới nhận ra . Một là mua cao hẳn , hai là mua thấp hẳn, chứ lỡ cỡ nó khuống chế chức năng thì khó chịu lắm! Thà xài mấy thương hiệu khác.
bankboy89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa mua đc huawei P30 giá 8.5tr mới nguyên seal của Viễn Thông A. Quá chim ưng. Mấy con mate và P của HW dùng đã, mà giá giờ cũng nhẹ nhàng.
@bankboy89 Làm thế nào mua được giá đó v bác
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bankboy89 Vãi, giá ấy thì k phải VN nói r, bác có chế độ j mà đc mua với giá vậy đó?
bankboy89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@StoneHMU Các bác mà thích HW vào nhóm hội dùng huwei trên fb. Đợt vừa rồi vienthong A, cellphones, TGDĐ có ctrinh bán giá ưu đãi cho nhân viên. TGDĐ và cellphones thì khó, chứ các bạn vienthong A mua hộ cho mọi người nhiều mà. P30 giá 8.490, p30P giá 15990, nguyên seal, 12 tháng BH, lỗi đổi 30 ngày.
bankboy89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hello goodday Mình đang dùng mate 20 thấy ngon quá, mà p30 giá thơm nên đổi. Nhân viên vienthong A mua hộ mọi người nhiều lắm. A đăng ký đều đc. Nhưng hình như hết chương trình hqua rồi
@bankboy89 Thank bác , tiếc thât
0888800882
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích quá
Mua con cao cấp xài 3-4 năm nó vẫn ngon. Mấy đồ trung cấp xài mấy tháng nó chán lắm.
Cũng đúng
badman1891
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngân sách của mình dành cho smartphone là 5tr đổ lại và vòng đời là 2 năm
@badman1891 Đợi các máy mình thích xuống giá thấp nhất rồi mua. Chạy theo công nghệ tiền đâu ra?
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thaohiphop93 ngày trước mình cũng tính vậy nhưng rồi rồi khi mình thích 1 cái đt và mua nó xong hđh nó không hổ trợ gì nữa và pin nhanh lụm không có chỗ để thay, chán !
@Devil_Dante Cụ thể là máy nào thế? Từ thời s2,s3,s4, note 2, 3, 4 mình dùng đâu có thiếu đồ thay thế? Trước kia chưa Vợ con mua gì mình thích, nhưng giờ lo kinh tế gia đình. Mua 1 máy lựa chọn kỹ dùng 3,4 năm sau. Chứ không phải mỗi năm 1 máy
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thaohiphop93 lumia 950xl 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019