Điện thoại Windows Phone 7 không thể tắt máy khi cắm sạc

vuhai6
13/12/2010 16:29Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Lạ nhỉ mình chưa thử bao giờ, xem lại đã, em Window phone 7 của mình chắc không gặp lỗi này đâu.
như vậy là nếu sử dụng w7 mà vừa chơi game vừa xạc thì không bị chai pin . đây là một ưu diểm đó chứ .
BIBUBO
CAO CẤP
13 năm
haha, rất vui, cái con optimus 7 vui thiệt
thích nhất kiểu quay trục XYZ của WP7
Lạ nhỉ, đang dùng Optimus 7, gắn xạc vẫn có thể tắt được bình thường mà 😃
thiensu304
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này là đi theo đường lối của mấy anh laptop đây mà,có tiến bộ
Mình vừa mua HD7 về sử dụng, tuy rất hâm mộ những thiết kế của iphone và những gì mà Iphone đã tạo ra trong xu thế di động mới hiện nay nhưng nếu lựa chọn một điện thoại hỗ trợ tốt nhất trong công việc mình sẽ chọn các máy sử dụng WP7.

Là một người làm việc văn phòng, không thể tách rời những thứ như MS Word, Excel hay Powerpoint cũng như quá quen thuộc với HDH Windows nên tôi thấy WP7 có đầy đủ những tính năng mà tôi cần

Thứ nhất là khả năng đồng bộ cực nhanh và dễ dàng giữa Contact trong Outlook và trên Live.com. Dù lưu ở đâu nó cũng sync mỗi khi điện thoại của mình kết nối với PC hoặc Internet mà không cần phải mày mò khổ sở như Iphone. Tính đồng bộ và toàn diện về phần mềm (của MS) là một ưu thế khó có thể chối cái được và là điểm hấp dẫn nhất đối với dân văn phòng như mình

Thứ hai là khả năng chỉnh sửa các file Office trên điện thoại và tự lưu vào SkyDrive với dung lượng 5GB trên live cũng là một ưu thế không nhỏ. Nếu ai sử dụng SkyDrive đều có thể thấy tính ưu việt của nó. Thông qua Mesh chúng ta có thể dễ dàng đồng bộ các file office này với PC/Laptop của mình và lưu trên office.live.com của MS.

Thứ ba là mesh khiến cho ta dễ dàng có thể remote desktop dễ dàng mà không cần cài đặt hay cấu hình quá phức tạp. Bạn nghĩ sao Mesh kết nối HomePC/Laptop/ OfficePC với Internet và di động của mình.

... còn về phần bóng bẩy, mầu mè hiện tại với nhiều sự hạn chế về tinh chỉnh, HD7 chưa thể hấp dẫn giới chơi công nghệ hoặc những ai đã từng đam mê Iphone và vọc vạch PDA nhưng khi MS coi đây là sản phẩm chiến lược thì chúng ta có thể an tâm về sự phát triển của nó trong tương lai.

Kết luận với tôi WP7 là một trợ lý văn phòng tốt
hoang168
ĐẠI BÀNG
13 năm
WP7 vẫn còn quá mới mẻ. Định kiếm 1 em xài thử, vào box wp7 thấy lác đác vài bài xem có gì hay ho ko mà ít thông tin quá. Nhg điểm đáng tiếc nhất hiện tại là copy paste, bắt cài ứng dụng qua marketplace, k đc cắm thẻ nhớ tùy tiện..
hay nhất là vụ cắm nguồn bỏ pin ra vẫn chạy được, tha hồ mà cầy game nặng,vừa chơi vừa sạc không sợ chai pin, còn vụ không tắt được nguồn thì iOS tắt nguồn đi nó cũng tự bật lên đấy thôi, chẳng có gì gọi là lỗi cả, mà của nó vốn là thế, bác vuhai đăng tin này làm cho mấy anti sướng lắm đây, tha hồ mà ném đá
bb Trước giờ cũng có tắt nguồn được đâu

Blackberry trước giờ cũng có tắt nguồn được đâu sao ko nghe ai kêu ca gì hết. mỗi hdh có một đặc điểm riêng thôi mà.
kenu97
TÍCH CỰC
13 năm
Có phải kêu ca đâu bác. Phát hiện và chia sẻ là cái mà mọi người thích đồ công nghệ đều làm thế mà.
Con lg optimus7 mang lại cảm giác smartphone gần hơn với laptop, rất hay khi dùng máy liên tục, chỉ sợ hỏng máy mà ko sợ hỏng pin!
Nghe anh cửa hàng wen nói nhập vào 10 cái W7 nó die hết 7 cái 😁,mà cái gì mới ra thì lỗi cùng nhìu,ra phiên bản năng cấp,hoặc phiên bản 2 sẽ sửa lỗi thôi anh em yên tâm :D.Như iPhone4 lúc mới ra cũng la um sùm,giờ thèm mà ko có xài đó thôi :D
trungvn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
Buồn cười nhất là các bạn cứ thích than phiền về copy paste "chuẩn mực và hay nhất", nói thật thế này, một nhân viên toàn làm doc, có khi nào làm bằng cái smartphone không? Thử hỏi các smartphone mà bác dùng, bác xài "tính năng" "copy/paste" được mấy lần, và đến mấy lần bác không "copy" trượt, copy cả một chuỗi ký tự khoảng bằng cái đoạn comment này thôi, mà không phải nhấn, giữ rồi kéo. LOL, copy/paste, LOL, đừng có phong trào. Ở đâu tôi không biết, nhưng copy/paste trên smartphone ko phải là một tính năng thiếu nó chết liền đâu, nên đừng coi nó là "chuẩn mực". Hài thật!

@Còn có bác nói là doanh nhân á, ngồi oto viết doc á, một cái tablet thì còn khả dĩ, lôi cái smartphone bé tẹo ra làm á, LOL, angry birds thì có 😁
hoang168
ĐẠI BÀNG
13 năm
tôi ko hay dùng smartphone để gõ doc nhưng đôi khi nó là cần thiết khi thiếu 1 cái máy tính, đôi khi nhà tôi bị mất mạng, may mà tôi có thể sử dụng chú smartphone của tôi vào mail để lôi các thứ ra, cop vào máy tính rồi in -> tính năng office trên phone là cần thiết đối với tôi
copy&paste ko phải chỉ ở các file văn bản, chẳng hạn như bạn lướt web, thấy 1 mẩu truyện cười muốn gửi cho gf hay bạn bè, thay vì ngồi gõ, chắc gì đọc 1 lần đã nhớ hết -> lật lại web -> type sms => tốn tgian hơn copy paste rất nhiều. Bác đừng nghĩ ai nói thế cũng là theo phong trào. Mỗi người sở hữu smartphone đều có mục đích riêng và ko giống nhau
trungvn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi đồng ý với bạn về khoản có tính năng "copy/paste" sẽ tốt hơn, và chắc chắn là tiện lợi hơn. Nhưng dựa vào đấy để đánh giá cả một cái HDH thì tôi nghĩ là không ổn bác ạ. Hơn nữa còn nghe "hay nhất vs chuẩn mực" làm nghe thấy lạnh cả lưng.
Phong trào ở đây là gì, là đại đa số nói thì nói theonói quá lên thêm mà không hiểu là có đã từng xài qua chưa.
Anyway, tôi cũng dùng office trên phone, nhưng chỉ trường hợp quá bất đắc dĩ mà thôi, không phải là lúc nào cũng cần, tính năng copy/paste tôi dùng PDA gần 3 năm nay chưa một lần tôi nghĩ là cần đến. Thật sự như vậy, còn ai cảm thấy thiếu nó chết liền, tốt nhất mua cái lap vác theo cho nó đủ 😁
nhà e mà bị mất mạng e nghĩ chơi Laptop , còn cần kíp lắm thì dùng phone làm modem . Xong , chả cần quái gì copy-paste
mỗi người có một cách sử dụng khác nhau mà bác
có nhiều khách hàng cứ nghĩ mua 1 cái smartphone là có tất cả (phone, laptop, đầy đủ chức năng vphong.....) thật sự thì trên lý thuyết là vjay, nhưng trên thực tế dù smartphone có phát triển 100 năm nữa cũng k thể = 1 phần laptop,làm sao àm chỉnh sữa vban, pmem..... như trên máy tính đc ?!?!thiết nghĩ những chức năng đó chỉ dùng trên smartphone chữa cháy nhất thời thôi, đừng kỳ vọng quá
Điều này hoàn toàn bình thường

Nếu bác nào đã xài Zune HD thì sẽ thấy điều này là bình thường.
Em thấy vấn đề này chả có gì to tát cả mấy bác ở trên cứ cm là: chán WP7, chẳng có j nổi bật toàn những thứ linh tinh..., chắc mấy bác chưa xài WP7 nên không biết, thấy nó khác với mấy HDH khác cái kêu nó rắc rối. Em thấy WP7 rất tiện lợi, đơn giản. Em chưa được dùng WP7 nhưng em đang dùng Zune HD. Tính năng tương tự. Thấy rất chi là thoải mái. Chỉ tiếc Zune là máy nghe nhạc chứ không phải là điện thoại thôi.
pisa
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng giống bạn, tuy Zune HD về giao diện chỉ giống 1 phần nhưng mình thấy rất thích, rất mượt mà và phong cách.
Cắm sạc vào là khởi động cũng bình thường thôi.
Em thì dùng HD7, chả thấy có gì đáng tiếc cả. Chạy nhanh, cài cắm qua Zune nhanh. Office tốt. Đồng bộ danh bạ nhanh. Mỗi tội dòng này, Pin hơi kém. E dùng bình thường chỉ được có 1 ngày, còn kém hơn cả con HD2 chạy Winmo nữa. Hic hic. Một khi HD7 chưa có đa nhiệm thì Copy/ Paste để làm cái gì nhỉ? Lúc đó Copy ở đâu và Paste vào đâu. Copy từ đoạn trên và paste vào dưới chăng....?
đừng nghe những gì fan táo trả lời , ý kiến trong bài này
Tháo pin ra vẫn chạy giống laptop wá.Như vầy đỡ phải hư pin LG hay thật :rolleyes: . Ko biết con Optimus 7 chụp hình quay phim đẹp không ta,ai xài rồi cho ý kiến với
HD7 đang cắm sạc mà bấm nút tắt nguồn thì nó tự bật lên và tự động chuyển về chế độ airplane.
Chán mối cái WP7 chưa có nhiều ứng dụng, còn mọi thứ đều ok.

---------- Post added at 11:59 AM ---------- Previous post was at 11:58 AM ----------

À mà các bác admin tinhte xem hộ trên HD7 không thể login vào tinhte để reply được.
Giao diện mobile trên đó cũng bị biến dạng khá nhiều.
umumti
CAO CẤP
13 năm
Có những tính năng rất hữu dụng, thà trước đây chưa bao giờ có thì không sao, đã có rồi mà giờ lại thiếu thì phải yêu cầu cho có chứ, cũng đâu phải tại phần cứng.
qutu
ĐẠI BÀNG
13 năm
"Một số chức năng sẽ không hoạt động được khi máy bị tắt nguồn như: báo thức, nhắc nhở lịch hẹn ..." cái này thì đúng quá tệ lun
hgbinh
TÍCH CỰC
13 năm
sax, tắt nguồn mà bạn đòi sài được báo thức, nhắc nhở lịch hẹn thì mình xin bó chiếu.
Bọn iFan tưởng được quả bở ai giè bok đập cho túi bụi giờ câm như hến:giggle:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019