Diễn viên Simon Pegg trong Mission: Impossible, 6 tháng giảm 9kg cho vai diễn mới, mỡ chỉ còn 8%

ND Minh Đức
9/3/2019 9:49Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vãi cả gầy, mơ được vầy còn kh được
Muốn giảm 2kg mà mãi ko dc
ngsangmt
TÍCH CỰC
5 năm
Ai cũng tìm cách giảm cân. Mình tăng cân ko nổi đây.
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có đợt mình giảm 13kg trong 2.5 tháng. Năm mình lớp 9, lúc đó leo lên cân đúng 80kg. Phát hoảng luôn, trong 2,5 tháng hè mình chỉ ăn rau thịt cá và ko ăn cơm. Kèm theo việc đi bộ 5h 1 ngày theo ca sáng trưa chiều tối. Lúc vô học bạn bè nhìn ko ra, giờ lên lại 82kg mà ko có thời gian nhiều cho việc tập thể dục, ngày nào cũng đi bộ tầm 40 phút chỉ để giử sức khỏe, nghĩ lại đợt đó quyết tâm thật
Leduycng
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thì có lần “được” rối loạn tiêu hoá, một ngày xuống gần 1kg, một tuần như thế là mình xuống được 5kg.
Mình chơi thể thao đều đặng mỗi ngày thì mỗi tháng có thể giảm 2-3kg, nhưng chỉ giảm đến mức chuẩn thì ổn định lại. Vì mục tiêu của mình chơi thể thao để cơ thể khỏe mạnh chứ không đặt nặng về giảm cân.
boykisslove
ĐẠI BÀNG
5 năm

Nói đến vấn đề nhập tâm và ép bản thân vào với vai diễn, đây vẫn mãi là 1 sự kinh điển...
Jonny truong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong vụ này không thấy mod Duy Luân nhể.
ăn sao ước lượng đc calo nạp vào phù hợp với cường độ vận động là giảm cân (calo in < calo out)
lạc thì chết
giảm cân đúng là gian khổ gớm, đang ép lại cho giảm vài ký mà khó khăn ghê, sau tết lên gần 2 ký, tập luyện vẫn chưa giảm nổi, chắc do còn ăn nhiều và đi làm ngồi nhiều ít vận động, đến tối rảnh đi tập thì không đốt hết được năng lượng dư thừa, chứ lúc trẻ hồi học đại học thì 3 tháng giảm được 5 ký, nhưng mà sức khỏe có giảm thật, hay bệnh vặt, nhưng mà khi cơ thể đã quen với trọng lượng đó rồi thì thấy bình thường thôi
Thực sự nản nền điện ảnh (bao gồm cả tụi film mì ăn liền) xứ mình, ngày quay 800 tập. DV thì toàn bọn ngày xưa bố mẹ chửi "Học hành không đàng hoàng lớn lên chỉ đi làm diễn viên thôi con ạ".

Ở xứ mình, bất kể thể loại gì cũng thành diễn viên, ca sĩ... một số lại trở thành đĩ.
Endee88
ĐẠI BÀNG
5 năm
tag mod Luân vào😁
Chị em thay nhau uống dấm đến loét cả dạ dày
xdd51
TÍCH CỰC
5 năm
Giảm cân không khó, khó ở chỗ là giảm đúng phương pháp và kiên trì theo nó. Với lại giảm bao nhiêu kg, còn tùy vào mỗi người. Chưa kể giảm cân phải là giảm mỡ, ko phải là giảm nước. Và phải ít nhất duy trì được lượng cơ , mất cơ thì cơ thể sẽ rất yếu.
Nên kết hợp tập luyện thể thao kiên trì, mới có thể đảm bảo vừa giảm cân vừa khỏe mạnh. Ko nên nhăm nhăm vào mỗi việc ăn uống không.
Nguyên tắc giảm cân chỉ là : Calo in < Calo out.
@xdd51 Rất chuẩn bạn. Có vẻ bạn ng cứu khá xâu và thường xuyên update thông tin
dqminhtt1
TÍCH CỰC
5 năm
giảm cân khó lắm mấy ông cứ tưởng đùa, ông này mỡ 12% đã là chuẩn lắm rồi, ép xuống còn 8% mới khó như nào. Chế độ dinh dưỡng nghiêm ngặt, tập luyện khổ lắm, vậy mới thấy độ chuyên nghiệp của các diễn viên bên đó như nào.

Không như VN, 4` cũng thành diễn viên được, méo hiểu
LuxiTD
TÍCH CỰC
5 năm
Mười năm trước làm văn phòng tăng cân 80kg, toàn ăn vặt, đối tác mời nhậu, đau cột sống, nhứt cơ khớp. Sau khi nghỉ làm, chăm đi bơi(đặc biệt bơi bướm trị cột sống và xương khớp), chạy bộ chậm và bền 3-5km/ngày. Uống nước các loại đậu nấu, cafe xanh tự rang để uống, mè đen, rau củ quả, trái cây. Mình giảm còn 63kg, phù hợp với chiều cao 1m7. Bây giờ có cho núi tiền bảo làm văn phòng nữa thì xin kiếu, tiền kiếm nhiều mà bệnh cũng theo nhiều, toàn tự mình tìm hiểu để chữa, chứ có ai chỉ đâu. Mất sức khoẻ là mất tất cả
69kg nhìn như sì ke vậy trời, có lộn hôn.
trong291990
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đọc mấy lần cũng không biết chủ thớt hé lội được cái gì về nhân vật này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019