Điều gì xảy ra nếu nhấn nút Start/Stop Engine khi xe đang chạy - Đừng thử bằng xe bạn

Nam Air
30/12/2016 10:55Phản hồi: 100
Điều gì xảy ra nếu nhấn nút Start/Stop Engine khi xe đang chạy - Đừng thử bằng xe bạn
Ngày càng nhiều xe có nút Start / Stop, sự tiện lợi của nút này thì chắc không cần phải bàn, xe đẹp hơn, tiện hơn, chỉ cần đạp thắng, chạm một cái là xe sẽ khởi động, đến nơi thì nhấn là xe dừng. Vậy nếu trong khi xe đang chạy, vô tình đụng trúng nút này thì sao? Chuyện gì sẽ xảy ra? Mời các bạn xem video.

Clip này mình làm ở khu vực đường nội bộ, không có xe cộ lưu thông, các bạn vui lòng không thử trên đường công cộng để tránh các điều đáng tiếc nhé.

Chúc các bạn vui và lái xe an toàn.
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đù... mình chưa bao giờ thử
cám ơn Mod
thôi không thử nữa
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep kẻ tung người hứng ^^
lạy bác ạ
Có nhấn củng kg sao.
@harryposter Vậy nút ấy làm cảnh à bác ? 1 thanh niên chưa có xe ô tô hỏi
@hoanghung.tb Cái nút ấy chỉ dự phòng khi xe mất phanh or máy gặp sự cố bất ngờ.....
Mod cho mình mượn xe thử cái xem nào !.?
ngu người 😁
Cám ơn bác thớt. Dám đem xe ra thử cho anh em ^^ Mà có phải xe bác ko vậy ?
mrd213
CAO CẤP
7 năm
Chắc vô tình ấn phải thì ko đâu, nhưng lúc xe bị kẹt chân ga ae cũng đừng cuống mà tắt máy xe nhé, năm mới chúc ae lái xe an toàn 😃
bkis1112
TÍCH CỰC
7 năm
@mrd213 Thông tin hữu ích
@mrd213 Cái tiêu đồ trong clip đó nhầm rồi bạn
Đây là trường hợp bị kẹt chân ga chứ không phải là mất phanh nhé!
mrd213
CAO CẤP
7 năm
@asinthanthanh Mình cũng ghi là kẹt chân ga mà, định tìm clip chuẩn của nước ngoài nhưng ko thấy nên dùng tạm cái kia 😃
@mrd213 tông tin này hữu ích hơn nhiều so với cái thử ngu kia. ^^!
đang thả dốc mà ấn nhầm nút này không biết hôm sau còn lên Tinh tế chém gió cùng các bác được nữa không?
@anhtuanngoc Thả dốc nhấn ko vấn đề j...nếu bác lái cứng...và ko bị cuống....
Khi bắm nhầm nút này thì cứ nắm sẵn vào phanh tay thôi chứ đừng loay hoay tìm cách khởi động lại máy
@iphone.3gs Ờ mà đúng đó bác, không biết ấn nút này xong thì có thể khởi động lại xe theo cách bình thường không nhỉ, Mod chia sẻ thêm và edit bài cho anh em thêm thông tin.
Cảm ơn bài viết hữu ích và chia buồn với ông bạn cho bác thớt mượn xe.
@Vuducanh0909 Khởi động bình thường bác
https://tinhte.vn/threads/video-ban-se-lam-gi-de-song-neu-xe-bi-ket-chan-ga-tat-may-keo-thang-tay-hay-ve-so-n.2650120/
Vậy theo bài này, tốt nhất khi kẹt chân ga hãy trả về N, đừng tắt động cơ
congnghials
ĐẠI BÀNG
7 năm
[Hỏi vui] Có mod tinhte nào chạy xem 2 bánh chứ không phải 4 bánh không :p
xtmg1
CAO CẤP
7 năm
@congnghials Xe tay ga thì tắt máy vô tư luôn, xe số thì ráng mà ăn cho hết
thưa chú em anh thử rùi mới comment, khi nào đang chạy mà về P được thì nó tắt.
Kinh nghiệm hay, khuyên người khác ko thử để đảm bảo an toàn cho người khác nhưng bản thân mình lại ko thắt dây an toàn để đảm bảo an toàn cho bản thân mình.
tung.dq
CAO CẤP
7 năm
Mod đã nói các bạn k nên thử trên xe của mình!!! Xe này mươn đc nên mod mới thử thôi
Mà sao đeo tận 2 cái đổng
kenlove520
TÍCH CỰC
7 năm
kẹt ga mà tắt máy or kéo thắng tay thì chia buồn lun nhé. tắt máy nó khoá lun vô lăng thì khỏi né.
bữa trước vừa xem cái này xong, giờ có ver. tinhte 😁
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
@tuannguyenpkc Gọi là Đạo phải không nhỉ?
nhphihung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhtinh Gọi là Cover, remix
@tuannguyenpkc Bắt trước thím Tùng
qturang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuannguyenpkc Haha mod đạo ý tưởng bá đạo
Tiện thể review nếu đag chạy lỡ bấm vào phanh tay điện tử sẽ bị j.thanks ad.
isa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TúTrần09 Phanh tay điện tử ko hoạt động khi xe đang chạy. Phanh tay điện tử hoạt động khi xe đứng yên và ko có xu hướng dịch chuyển, khi xe dịch chuyển (đạp ga) thì tự nó ngắt.
linhtun89
TÍCH CỰC
7 năm
@isa Không hẳn, chỉ ở chế độ tự động thì phanh tay (dừng) điện tử mới hoạt động như vậy.
@isa đang chạy nếu kéo lên vẫn thắng bình thường mà
Không đồng ý với câu " Đừng thử bằng xe bạn" trên tiêu đề vì như thế có nghĩa là thử trên xe khác thì ok ah? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019