[Infographic] Điều gì xảy ra trong cơ thể khi chúng ta bắn súng?

BaroTo
8/2/2017 6:55Phản hồi: 70
[Infographic] Điều gì xảy ra trong cơ thể khi chúng ta bắn súng?
Điều gì xảy ra trong cơ thể khi bạn bắn súng? Infographic sau đây sẽ cho chúng ta thấy cái nhìn tổng quan các phản ứng sinh học trong cơ thể từ hoạt động của não, mắt, nhịp tim và lượng năng lượng tiêu hao khi chúng ta ngắm bắn. Mời các bạn đón xem!

Nguồn: visual.ly
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyct1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không hiểu bài này với mục đích gì?
@huyct1 căng thẳng thì bắn 😁
An 0
ĐẠI BÀNG
7 năm
SG có chổ nào luyện bắn súng không mọi người?
AnhDuy632011
ĐẠI BÀNG
7 năm
@An 0 đi nvqs đc luyện free ngay
@An 0 Trung đoàn gia định.
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
@Trung Thanh Lên Củ Chi bắn thử nhé bác
@habu@
TÍCH CỰC
7 năm
@An 0 Cứ 19h 20h trở lên.. thấy mục tiêu đứng đầy đường... vài mét có 1 mục tiêu.
Yên tâm cứ chọn 1 mục tiêu làm nạn nhân vì những mục tiêu này đều bịt mặt.
Cứ bắn thoải máy theo túi tiền 😁
mình cứ tưởng là bắn súng kia 😃 😁 (súng nằm giữa 2 chân á)

ps:anh em nào chơi củi thì comment nha :D =, cảm giác cách 40-50m trúng nắp C2 nó đã lắm :D
@Airblade14 e mới bắn xong keke đã lắm
khoaslim
TÍCH CỰC
7 năm
@Airblade14 Hội củi đây mod
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
hỏi ngu, mình thuận tay trái mà vẫn ngắm bắn mắt phải là sao nhỉ?:oops:
@topol1990 câu trả lời rất đơn giản... thấy tốt thì làm.
@topol1990 chả làm sao cả. không ảnh hưởng đến kết quả nếu bạn ngắm đúng và bóp cò đúng kỹ thuật.

mình vẫn dùng mắt phải ngắm và tay trái cầm súng. vẫn qua đều
Bắn cung thì sao nhỉ
@kirakun277 mình nghĩ các phản ứng não bộ cũng khá tương đương, có khi còn phê hơn bắn súng 😃
@kirakun277 Hồi trẻ trâu vác cung đi bắn chim. Chim thì ếch trúng mà mũi tên găm luôn trên cái xì líp con hàng xóm đang treo trên dây rồi dính luôn trên đó. Sợ vãi cả đái 😔
@Duong_Act Xong sao bác 😆)
@kirakun277 Sợ quá ko biết làm thế nào đành về nhà trốn tiệt. Mấy hôm ko dám đi đâu 😔 Rồi cũng không thấy nó ý kiến gì, vậy xong thôi 😁
@Duong_Act Bác cố tí khéo có gấu từ đó 😆
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
vụ này thì chém gió với nhau thôi, chứ vn thì biết mùi súng ống thật nó ra ngô khoai gì.
hien80
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linhatm Mình đi năm 1999 đạn thật đc 6 viên , mã tữ đc 7/8 viên ko nhớ rỏ lắm , lựu đạn 1 trái , thuốc nổ 1 gói bằng ngón chân cái.
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
@giaman có phán gì đâu mà bừa,
gớm cả phường 11k dân số, hàng năm đi nghĩa vụ có 100 lẻ mấy người mà bạn nói nhiều lắm.
@gotomo Báo nói vậy là việc của báo, chỉ cần nghĩ đơn giản tập bao ngày tháng k có cảm giác nổ thì thi thố sao?
@Huy Milo À thế hoá ra báo phỏng vấn vận động viên rồi về viết láo vào đó
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bắn gì bắn chứ ko thể nào hơn đc bắn tinh hết đó 😃
@TâmExciter Bắn tinh là cái j vậy chế...e rất dị ứng với thể loại cmt như này...
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng thú vị đó chớ 😁
Thấy hay mà, đúng chất khoa học 😁
Bị cận thị bắn súng chính xác hơn.... hay quá
Em cách đây vài năm, hèn chi bắn trúng bia nhiều vậy 😃

voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanganhvudelux Cây này 7kg, bẻ nòng, CCCP ông nhỉ?
@voicon848 Ba Lan thì phải cũng lâu rồi, đang định chế quả súng hơi cồn xem ntn nhưng ngại con nhỏ nên thoai,
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanganhvudelux Ba Lan có khi ngon hơn CCCP, Tiệp 12kg tiếp đạn ngang hông thì vô đối. Súng cồn hồi hộp lắm ông, nhiều cồn ít cồn, ống dày ống mỏng..ớn bỏ bà.
@voicon848 Ơ em làm kiểu súng bắn tỉa mosin nagant với đầy đủ vòi phun (để điều chỉnh lượng cồn) và nhiều món khác mà 😃 mới vẽ được đại khái hôm nào rảnh rảnh làm bản cụ thể
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanganhvudelux :eek:. Có đầu tư dữ. Xong pm cho em cái hình ngó thử nhá, mấy cái của này không nên tùm lum. 😁
Thì ra cận thị bắn chuẩn hơn....
thảo này e bắn mà cận gần lòi vẫn trúng bia 😁.
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@remoete Tối em chơi trò bịt mắt với Gấu tắt đèn tối mù mà em vẫn bách phát bách trúng bác ợ :eek::D
@lom-com Có 2 lỗ trật lỗ này thì vào lỗ kia thôi bạn bịt mắt sao bt đc vào lỗ nào
Đúng ko? Hịhih
@remoete Bài này với mục đích người nào đạt đến tầng đeo kính cận và xạ thủ thì sẽ bắn chính xác hơn đó mà các hạ ahihi
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
điểu gì xảy ra trong cơ thể khi chúng ta .. trúng đạn :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Ngày xưa bắn AK 10-10-6 (phát 6 trúng giữa trán). Bắn AR-15 3 tư thế đc tổng cộng 75 điểm. Thằng cận bắn 76. Nguyên đám bắn trên 70 mỗi đứa đc 1 phong bì 50k, trưa về gom vào nhậu cùng cả đội. 😁
Mỗi lần "bắn" là tê cả "súng" sướng cả ngừoi
Đậu ... lên địa đạo bắn đại liên mới phê... mấy ae nào đứng gần dưới hào là đảm bảo cứ như loa 5000 watt nó đập trong não... giờ kê lại vẫn phê..!
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
tôi hay bắn súng ,mỗi ngày, trước khi ngủ .. bắn súng giảm stresss tốt lắm
havinhnghia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đi DQTV bắn tiểu liên AK toàn là giỏi, mắt mình cận phải đeo kính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế