Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điều khiển tivi, điều hòa, Hifi, VCR, DVD... bằng E71

buitumoscow
1/9/2009 4:58Phản hồi: 122
Điều khiển tivi, điều hòa, Hifi, VCR, DVD... bằng E71
Phần mềm irRemote với khả năng điều khiển rất nhiều loại thiết bị điện tử gia dụng như tivi, điều hòa, hometheatre, VCR, DVD. Đã cài đặt và chạy tốt trên E71. Việc cài đặt, sử dụng và cập nhật thiết bị tương đối đơn giản.
Sau khi cài đặt xong, chạy chương trình irRemote trong thư mục Installations (E71). Chương trình có giao diện như sau:

Để có thể điều khiển được các thiết bị điện tử cần phải nhập từ thư viện thiết bị của hãng (cần phải online). Trình tự như sau:
Vào Options ---> Add Device

Chọn loại thiết bị:

Chọn Refresh để cập nhật danh sách thiết bị của các nhà cung cấp

Chương trình sẽ yêu cầu kết nối internet, sau khi kết nối thành công sẽ xuất hiện danh sách các nhà cung cấp thiết bị

Quảng cáo

Chọn refresh để làm xuất hiện các model được cung cấp bởi các hãng tương ứng(model của thiết bị thường được ghi trong phần thông số kỹ thuật dán phía sau, như tivi, dàn âm thanh...)

Tiếp tục chọn refresh và lựa chọn các phương án điều khiển hiện có đối với thiết bị được lựa chọn ( một loại thiết bị có thể có nhiều chương trình điều khiển được, do đó phải lựa chọn một trong số các chương trình đó)

Quảng cáo

Lúc này trình điều khiển thiết bị đã được tải về máy, công việc chọn thiết bị hoàn thành, bắt đầu quá trình điều khiển

Chương trình này thích hợp với các loại máy sủ dụng hệ điều hành symbian 3rd và có giao tiếp hồng ngoại : Nokia 5500 Nokia 5700 Nokia 6290 Nokia E50 Nokia E51 Nokia E60 Nokia E61 Nokia E61i Nokia E62 Nokia E65 Nokia E66 Nokia E70 Nokia E71 Nokia E90 Nokia N71 Nokia N73 Nokia N75 Nokia N80 Nokia N92 Nokia N93 Nokia N93i Nokia N95 Nokia N95 8GB

Download chương trình tại đây

P/s: chương trình dùng thử trong 10 ngày.
Mình đã cài đặt điều khiển cùng một lúc 2 tivi và một DVD, thao tác chuyển thiết bị điều khiển rất đơn giản, chỉ bằng một phím *

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bitis06
TÍCH CỰC
15 năm
Thuốc chữa psiloc

Còn đây là thuốc đặc trị nha các bác:

1.Vào trang chủ Psiloc down những PM cần dùng về. (http://shop.psiloc.com/en/)
2.Cài đặt chúng.(khi đó là bản dùng thử)
3.Cuối cùng cài cái mình UP dưới đây.
4.Khởi động lại máy
Chúc cả nhà vui vẻ.
DRM Common Solutions 3.30 Cracked-BiNPDA.zip
Cau oi sao file nay chi co 50kb thoi vay?
bitis06
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này là file path cr** thui mà!
Bạn oi cho mình hỏi chút, sao mình dùng để điều khiển điều hòa mà không được hả ban.điều hòa mình dùng là DaKin. Giúp mình với. Cảm ơn trước
phanchidung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ơi, thuốc đặc trị của bạn sao không cài được cho E71 ah, mặc dù mình đã sign rồi nhưng vẫn bất lực à 😔

Có cách nào giúp mình với!
Thanks!
Ông này nhanh tay thật 😁 thanks cho ông cái nè !
saovang123
ĐẠI BÀNG
15 năm
dù sao đây cũng là một chương trình hay. thanks cho sự chia sẻ của chủ thread
cái này đúng là hay thật, tận dụng được cái hồng ngoại, tiếc là mình dùng BB nên không có hồng ngoại
rontre
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này cũng lâu rùi mà ta
303030
J4f
TÍCH CỰC
14 năm
kO dùng thì im, đã ko cảm ơn ngưởi ta mà còn nói giọng đó.
con n73 của mình sao làm hoài không được. có ai chỉ dùm không
Em không có E71.Hi vọng sớm có cái dành cho KU990 của em
thanks, PM này xài hay lắm, lúc trước xài bản lậu, hết hạn, đã bỏ, tiếc lắm, bây giờ có đầy đủ thanks các bác.
bitis06
TÍCH CỰC
15 năm
Cái thuốc này dùng đc cho thêm 1 loạt PM của PSILOC.
Như ghi âm-voxtrack, font magn, connect,.........
phanchidung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái DRM này không có tác dụng với phần mềm ghi âm Voxtract rồi, mình cài theo đúng hướng dẫn của bạn àm vẫn ko dùng được 😔
bitis06
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này đã test trên E71( test từ FW 200>300>400.21.013) vẫn ok mà!Mình vẫn đang xài cái Voxtrack này mà!
Khi cài cái này, nó sẽ hỏi có thay thế bản 3.xxx trc ko, ấn yes cho nó cài đè.
phanchidung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn dùng Voxtract bản mấy, mình vào trang chủ download bản 1.10 và cài đặt, sau đó chạy cái DRM, nhưng lúc chạy cái Voxtract thì nó ko hoạt động, đòi active mới bằng code mới được, hic 😔.

Bạn có thể share cho mình fan mềm ghi âm mà bạn cài thành công được không?

Mình dùng E71, fw 400.21.013, máy đã hack thành công,
Thanks!
jing
CAO CẤP
15 năm
thank bác, mỗi tội phone của em ko có hồng ngoại, có cái này nằm ườn trên ghế điều khiển chắc thích nhắm, sang nhà bạn control tivi nhà nó :p
Khi nào có phim đỡ phải tranh nhau cái remote với chi em trong nhà 😁
elisphuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
khi các bạn cài đặt xong rồi (hack phone rồi mới cài được nha). vào chương trình rồi chọn option -> setting rồi chỉnh thông số như sau bảo đảm các bạn chỉnh được thôi (đã cài hàng trăm cái máy cho khách nên các bạn cứ yên tâm làm theo cách của mình là ok thôi.
Thông số:
1. IR mode (Method 4)
2. Skin (Minium) cái này để sau cũng được).
3. Hide prompts (Off)
4. Access point (Always ask)
5. Orientation (Auto).

Chúc các bạn thành công.
cai nay em biet lau roi ma bac em dung 6 bao chay van ngon
Vậy các bác biết cái phần mềm nào cho 5800 không ạ?
Mình xài đồ ccũ rích N7710 có mần được cái remote này không vậy. Phone này chạy Symbian mà, hổng biết đúng không nữa
thank's pác cái này mới bít ni` để thử cói thế nào đã.
chicoBB
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cũng hay, có bản full không nhỉ, dùng thử xong rồi lại phải delete đi thì buồn quá...!
xinchao123
ĐẠI BÀNG
15 năm
khuyên các bác KO NÊN xài soft này,vì sẽ hối hận sớm
hồng ngoại của thiết bị di động rất yếu,nên mỗi lần mún chỉnh kênh tv,phải chĩa thẳng nó vào cái tv,ngang tầm mắt,thì nó mới bắt sóng
e xài N95 còn phải ngắm đau cả tay,sau nản quá tháo xuống luôn
nhưng phải công nhận rất,rất nhìu chức năng hay dc tích hợp trong soft này
tôi dùng con e71 khi bật hồng ngoại lên thì ấn vào chương trình toàn bị out ra ngoài. Khi tắt hồng ngoại thì vào được nhưng ko điều khiển đc TV. Có ai bị như tôi không?
kimanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùm N95 cũng bị như bạn này !
trgson
ĐẠI BÀNG
15 năm
-----------
Không cần phải bật hồng ngoại (manual), chương trình tự nó đã bật hồng ngoại.
Lần đầu khi add device, máy phải kết nối được với Internet (WIFI và GPRS-wap đều được cả), chọn loại thiết bị (TV/DVD/...), tên hãng (Sony/Toshiba/...) và tên model của thiết bị (theo tên hoặc theo model của Remote). Mỗi lần chọn đều bấm vào Refresh để chương trình kết nối Internet và update thêm loại thiết bị, model, ..., sẽ có thêm nhiều lựa chọn và mới cài đặt được PM điều khiển cho thiết bị của mình.
Cần chọn đúng device theo Model hoặc Remote của thiết bị.
Sau khi đặt các settings cần thiết, hướng đầu phát hồng ngoại của phone về phía thiết bị để bấm (lưu ý là tia hồng ngoại đi thẳng, cự ly ngắn, nếu hướng không đúng thì sẽ không xi nhê gì). Thí dụ E đầu phát hồng ngoại ở phía đáy (bottom) của máy thì ở Settings > Oỉentation phải chọn là Bottom, khi đó màn hình của remote ở phone sẽ thuận chiều đọc của người sử dụng khi chĩa phía đáy của phone về phía thiết bị. Cự ly khoảng 2,5-4m là tốt.
buitumoscow
ĐẠI BÀNG
15 năm
@kimanh, hoangx: N95 thì mình không dùng nhưng mình nghĩ chắc cũng giống E71.

Với E71 thì khi bạn active giao tiếp hồng ngoại, khi mà biểu tượng kết nối hồng ngoại vẫn còn nhấp nháy trên góc phải bên trên của màn hình thì bạn sẽ không khởi động chương trình được, sẽ tự out ra ngay, đấy là bình thường, chứ không có lỗi gì cả. Đợi khi biểu tượng này mất đi, bạn chạy chương trình

Khi sử dụng bạn chú ý quay cổng giao tiếp IR của điện thoại hướng về phía cổng thu hồng ngoại của thiết bị. Nếu khoảng cách hoặc góc tiếp xúc giữa cổng hồng ngoại của điện thoại và thiết bị quá lớn thì sẽ không điều khiển được.

Các bạn thử nhé!
kimanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình làm theo bạn hướng dẫn ...........được rồi.
Thanks
Vậy làm thế nào để tắt hồng ngoại khi không cần dùng nữa, mình thử vào biểu tượng hồng ngoại để tắt mà không thấy có nút tắt nào cả, bạn nào biết xin chỉ giùm nhé.

Thanks
ui..cool thế..E70 chạy đc ko bro...:-D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019