Điều khiển tivi, điều hòa, Hifi, VCR, DVD... bằng E71

buitumoscow
1/9/2009 4:58Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin cho hoi, minh cai phan mem nay vao E71 toan doi pass. Vay pass cua no nhu the nao? xin cám ơn.
em mới cái dùng tuyệt lắm mấy huynh ạ
Minh dang dung E71, da tai pm ve cai dc ra chay dung theo huong dan nhung ko dieu khien dc, vay mong cac pro huong dan minh ti mi hon, co pm khac thi up len.
IME may minh : 351940031116190
Không điều khiển được cũng có nhiều lí do, nhưng bro đã cài được rồi mà không điều khiển được thì rất có khả năng là chọn Model của thiết bị chưa phù hợp, hãy thay đổi vài model rồi test thử nhé.
Chúc vui,
dùng cho E 71 khi bật hồng ngoại thì bị out luôn ra ngoài có vào trong đâu mà diều khiển được, thanksssssss
mình dùng e 61i cung gap loi giong ban .
KnightHV
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thì có ai nói là các bạn phải bật hồng ngoại đâu? Cài xong cứ thế dùng luôn, nó tự động sử dụng cổng hồng ngoại để giao tiếp với thiết bị

Nếu muốn chính xác thiết bị cần điều khiển có ký hiệu thế nào thì cứ mặt sau thiết bị mà ngó, khả năng cao là sẽ thấy. Tuy nhiên không phải lúc nào cũng chuẩn cho dù là đúng model. Có những cái để đúng model thì phần điều khiển còn bị lỗi nữa cơ, để model same same thì lại hoàn toàn ngon. Nếu bạn nào từng dùng qua nhiều loại TV thì thấy rằng cùng một hãng TV sẽ có những sự tương đồng nhất định, và điều khiển của TV model này sẽ đk được TV model khác, do vậy chỉ cần chọn được model gần gần giống hoặc thậm chí chỉ cần của hãng đó thôi nó cũng vẫn work như thường.

Đã, đang và sẽ còn hài lòng với phần mềm này
Cái này hay quá he he khỏi phải mang mấy cái remote lên giường. Cám ơn bác!
bài viết rất hay rất hữu ích. cám ơn bác naz
Cái này cài cho E63 dc ko vậy bro?
KnightHV
ĐẠI BÀNG
14 năm
Một điểm khác nữa của chương trình này, là bạn có thể copy luôn data của chương trình vào máy hoặc thẻ nhớ để tránh phải connect vào mạng mỗi lần cần tìm một thiết bị nào đó. Lưu ý là cách này chỉ dùng cho máy đã hackphone thôi nha, vì lúc đó mới truy cập vào thư mục Private được.

Sau khi cài phần mềm xong, bàn vào thưc mục private\2000C3EC\remotes\ trong ổ C hoặc E (tùy bạn cài vào đâu) tìm remotes.zip rồi giải nén ngay tại đó (cách 1) rồi xóa remotes.zip đi, hoặc cắt ra PC bung nén rồi copy ngược vào trong thẻ nhớ, dùng X-Plore để cắt vào thư mục private\2000C3EC\remotes\ toàn bộ nội dung của remotes.zip (cách 2). Cách thứ 2 lằng nhằng hơn và tốn nhiều thời gian hơn cách 1, nhưng cách 1 là bung nén bằng X-plore nên dễ phát sinh lỗi giữa chừng nếu không canh để tránh bị xuất hiện màn hình chờ.

http://www.mediafire.com/?nzvnhmniwgm
Có lẽ hồng ngoại giờ còn rất ít ứng dụng, vì thế mà phần mềm này càng có nhiều giá trị hơn, như mình có lẽ gần như chẳng dùng gì đến hồng ngoại bâo giờ cả, cảm ơn bạn chủ topic nhìu nha !
dùng cho E72 đực ko bạn ơi ?
masonuce
TÍCH CỰC
14 năm
Dùng được cho tất cả s60 3rd,..................
Cậu nói nói có bị khìn ko zạ?
Tại trang chủ có ghi phiên bản điện thoại được hỗ trợ đó
masonuce
TÍCH CỰC
14 năm
Cứ cài đi rồi biết,nếu cần key để active thì PM tớ,đảm bảo giá tốt.
e72 không có hông ngoại 😁:D:D
bitis06
TÍCH CỰC
14 năm
Máy bạn hack chưa vậy?Những PM của Psiloc đều đã sign nên cài đc ngay ko cần hack máy, riêng cái DRM kia là cr** nên cần phải hack hoặc sign trc khi cài.Bạn kiểm tra xem cer+key để sign có đúng ko nhé.
hồi trước cũng có dùng phần mềm này, em nhớ lúc đó mùa hè, trời nóng như thiêu, mà ngồi trên giảng đường lại đông nữa.. ặc. nhưng nghiệt ngã hơn cả là phòng có một giàn điều hòa mà bảo vệ không bật. em bật công tắc điện với cả dùng phần mềm này, cứ gọi là sướng. đi học chăm lên hẳn, tại không đi thì mấy đứa nó gọi lên bật điều hòa.. 😁
thôi đi bác
em điều chỉnh tivi t hôi mà phải để sát màn hình
bác đòi chỉnh máy lạnh của lớp thì e là hơi....quá
cái này k cài dc trên e72 ah ..toàn báo lỗi k àh
kid82
ĐẠI BÀNG
14 năm
..... ko có tác dụng với mấy PM khác của Piloc ... hic hic ... Bác nào có ..... khác ko, cho em xin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019