Điều làm Sony Xperia đặc biệt: thiết kế nghĩ đến người dùng

Duy Luân
11/4/2018 15:37Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

với ai móng tay hơi dài thôi là vân tay XZ2 như ác mộng luôn, toàn gõ móng tay vào
MasterPhuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vâng người dùng cần 1 cái điện thoại dày 11.1 mm ( 1.11 cm ) . Sony quá đáng quá hà 😃
@MasterPhuong Haha, nó dày bất ngờ
@MasterPhuong nó vát mép 2 bên chỉ khoảng 6-7mm thôi, cầm thấy ôm tay chứ k dày 😃
Mình ko xài đt sony chỉ vì cái android gần như android gốc.
Bác viết bài này ko biết xài nhiều chưa ? Riêng mình xài qua sony Z3 và XZs thì thề ko xài lại nữa. Quá đắng cho cuộc tình.
Cá nhân mình ko thích sony về mắt thiết kế bề ngoài nên dù thiết kế bên trong có tốt và chất lượng đến mấy mình cũng ko lựa chọn nó.
Hồi sáng thằng bạn nó trả nợ tính đi mua cái dt, xong trời xui đất khiến đi rinh cái này về .. A hihi
hai_juzi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Chụp bằng XPERIA là được rồi
@hai_juzi 😁
mickeyboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc xong không thấy "thay đổi vì người dùng" chỗ nào"!
TonyWu
CAO CẤP
6 năm
Tất cả vì người dung thôi. Ngay cả Hoa Hậu Kỳ Duyên cũng bơm ngực vì người dùng (đại gia) mà.
anhducftu
TÍCH CỰC
6 năm
Sao không thấy Mod nào vào phán câu: Camera Sony người dùng phải tuỳ chỉnh trước khi chụp mới ngon nhỉ. Hay là 2018 rồi
@anhducftu Giờ đâu cần nữa nhỉ? Giờ ngon mà
jimmyctho
TÍCH CỰC
6 năm
Mình là Fan cứng của sony đây ae ạ. thời hoàng kim là các dòng sony K, W cổ và sau đó là Sony xperia Arc là niềm khao khát của rất nhiều ae.
Nhưng sau đó như sony người ngủ gật, ra 1 loạt máy cho đến xperia XZ vẫn ko sửa dc bệnh hở lưng do keo chống nước kém chất lượng.
Pin Z1,2,3 là cực tốt nhưng lại điểm yếu chết người là camera bị bột., nóng máy và xin xác nhận của 1 bác trên kia là máy lỗi là đúng.
Mình xài rất nhiều đời máy sony và thường xuyên hư màn hình, loạn cảm ứng. Sau này tức quá bóc con máy ra thì mới biết rằng phần cảm ứng sony rất tệ, nóng máy rất hay chết cảm ứng 3 phím điều hướng hoặc loạn.
Thêm nữa là sony nhận sạc rất kéng. Đúng zin mới ko bị loạn. Trong khi rất nhiều sạc đểu ngoài thị trường.
Nói chung, các dòng hiện tại mình vẫn yêu đó là dòng compact pin cực trâu, dòng sony Z5 premium đúng chuẩn siêu sang trọng và cầm cao cấp như nokia 8800, dòng xz premium cũng thích nhưng nó hơi dài. Còn lại vẫn chưa yêu dc dòng khác.
hai_juzi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jimmyctho Về khoản sạc,
với các loại dây sạc đểu (lõi dây chỉ có 2 sợi) là không dùng được cho SONY đâu nhá. Phải có đủ các sợi mới sạc được, có thể các dây kia đóng vai trò an toàn khi sạc hay sao ý
sony luôn có giá cao hơn các đối thủ nên kén khách
Chả thấy cái gì nghĩ đến ng dùng, sang đời này thì cong cong bóng bóng nhìn thoáng tưởng SamSung... giờ mất chất nam tính đi nhiều rồi sony ơi
@Dong_ho_the_ky_com Sony buộc phải hướng ra số đông thôi
ttd134
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khổ thân sony!!! Thích tici, máy ảnh, loa đài của sony chứ nhất định không yêu nổi điện thoại sony =))
ttd134
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giới thiệu cho người thân thì chớ dại mà quảng cáo sony! Vì giờ mấy ai biết sony sản xuất điện thoại đâu!?
Nhìn sony phát ngán. Giờ nhìn lại máy hãng trung quốc đẹp hơn sony nhiều rồi. Đừng cố ăn mày quá khứ nữa.
MrBphone
TÍCH CỰC
6 năm
Bao giờ sony sửa lỗi lưu ảnh chậm nhỉ, máy tầm trung vẫn lag nhẹ
Blackhawks
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ymaaha Tâm trung lag nhẹ thì tầm cao?
Nghĩ đến người dùng mà xz2 anh để cảm biến vân tay ko biết cho ai xài 😁 rồi còn quả máy bỏ cổng 3.5 để dày lên 11,1mm nữa :rolleyes:
dracula3020
ĐẠI BÀNG
6 năm
chỉ có sony nghĩ đến người dùng thôi nên lẹt đẹt mãi 😆
LuânPharma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói thật ngày con z ra mình kết lắm. Khi z2 vừa ra mắt thì z còn 11 củ. Z1 còn 13 thì phải. Mình lúc đó vẫn quyết xúc z. Vì nhu cầu và sau so sánh thì chỉ có z mình thấy đẹp, viền trên dưới ko quá dày, cân đối, màn 5 inch phù hợp. So với z1 quá nặng, viền cả 4 bên đều dày. Z2 mới ra thì giá cao. Nên quyết múc z. Có cái màn là khó chịu nhưng dùng thời gian lại quen. Sau này bán đi nhìn màn máy khác tuy ngon hơn những phải mất thời gian khó chịu vì quá qưn màn z. Ôi z yêu quý. Đến h vẫn thích thiết kế z nhất
touch id đặt vậy khó chạm lắm, những ng có ngón tay dài đưa phát ngay ky camera 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019