Định vị GPS trên điện thoại có thể lệch 100-200m không?

mobifone2009
18/11/2017 13:12Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vndtdd
TÍCH CỰC
6 năm
do 3g lởm thôi bạn, mạng mạnh sẽ khác, mình từng bị và đã fix thành công .
nhìn tên bạn chắc là xài 3g/4g của mobifone rồi, mạng của nó cùi lắm, đề nghị viettel ?
Hoa ace
ĐẠI BÀNG
6 năm
20m thộ. Còn 100m thì chưa gặp
Bác đang đứng trong nhà hay ngoài trời. Trong nhà thì sai là bình thường. Còn đứng ngoài trời mà sai thì vức đi được rồi
mobifone2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@binhtran89 M trong phòng trên lầu, vi m so voi may cai dt khac trong nhà nữa
@mobifone2009 Trong nhà thì khó nói được. Máy mình ngoài trời sai trong 3-4m. Trong nhà thì mấy chục m...
Toàn gà , chỉ để định vị GPS chuẩn của vệ tinh ko dùng mạng nó chậm hơn rất nhiều nhưng chính xác hơn nhiều , chịu khó chờ
Chỉ Android
Vừa mới mở gg maps và apple maps thì kết quả apple định vị chính sác hơn. Gg lệch tầm 10 15m
Khả năng định vị dựa vào 2 yếu tố chính là:
1. Định vị bằng 3 vệ tinh
2. Định vị bằng 3 trạm thu phát sóng di động.
Như vậy, tín hiệu của 6 thành tố này càng chính xác thì định vị vị trí càng chính xác. Thường bật luôn 3G/4G cho định vị chính xác hơn, nhanh hơn và nhất là khả năng báo vị trí theo thời gian thực.
Đã thực hiện cả trên Nokia Symbian, Nokia Lumia và Apple iOS, HTC Android
dauphuthui
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có thể do GPS của bác có vân đê rồi thử tắt hết sống mở bản đồ offline bật GPS lên dò xem có được không . 1 , 2 trăm met mình nghĩ là nó bắt vị trí dựa trên sống điện thoại đó không phai GPS đâu .
mobifone2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dauphuthui Okie bác .M có tải gps fix thì nó cho vi tri chính xac nhưng icon nó khoanh vùng to quá .
ko đến 100-200m đâu chắc 20 met đổ lại.
Đã test trên j5 prime và một con lenovo,sai số chỉ vào khoản 10 m,máy bác chủ thớt có vấn đề rồi,mà sao lại nói là bệnh chung của android được 😁
Mua máy GPS về mà định vị 😁 cho nó chuẩn :D
vj3tgja
TÍCH CỰC
6 năm
Nói thật e thấy chuyện này bt lắm. Vì như bọn grap và uber vẫn đang phải khóc độ lệch cao mà 😆
mobifone2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
M đang up video lên các bác đợi tí , không lại có một số ng tuổi thì chắc lớn mà cái não thì chắc teo lại gieo tiếng ác =.=, mà mod nào để 200m vậy .M nói từ 100 đến 150m mà .
@mobifone2009 Mod sửa để câu like câu view thôi, cơ bản nếu bạn ra ngoài đường mà vẫn lệch thì mới đáng nói. Mình từng dùng lumia,ss, iphone thì đều thấy dùng 3G mà trong nhà bê tông nó đều báo vị trí ở trạm bts nhà mạng. Ra đường là lại ngon ngay. Chẳng lỗi lầm gì
bạn mod nóng vội nhỉ, muốn biết có lỗi hay ko thì phải dùng 1 thời gian, có thể bạn bật cái chế độ kết hợp cả wifi và 3G để tăng độ chính xác, nhưng trùng hợp thời điểm đó thì vị trí của bạn lại có sự nhiễu sóng giữa các trạm BTS lẫn nhau nên dẫn đến sai số. cách tốt nhất là tắt cái chế độ kết hợp đó đi, chỉ dùng only GPS thôi. Mình dùng rất nhiều GPS rồi từ giá rẻ đến cao cấp, cứ có A-GPS thì hâu như chỉ sai lệch <10m đổ lại thôi. Trong trường hợp của bạn mod thì phải đi đến địa điểm khác để check lại, nếu vẫn sai thì bạn có quyền đem đi bảo hành.
mobifone2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AZwarrior
Thấy bảo tải GPS fix nọ kia là đã biết trình độ = 0 rồi. méo hiểu sao mấy post rác này cũng lên trang chủ
mobifone2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@conankcbn7 M đâu phải thanh niên sống trên forum như bác nên đâu có rành như bác ,nếu rành thì chắc xin vô thegioididong làm r @@
SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mobifone2009 Thằng này nó xạo l.ờ thôi mà.bác cứ lo kiếm tiền còn mấy chuyện vặt này để thợ sữa đt lo .
Máy bạn lỗi thoai. Lại đổ cả đám ăn roi chứ
Screenshot_2017-11-19-13-44-45-928_com.google.android.apps.maps.png
mobifone2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangnguyen_ M có hỏi chứ đâu đỗ lỗi đâu @@ nếu đỗ lỗi m đi mua chi
sony_x8
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình dùng ss note 5 thì thấy định vị chính xác, kể cả khi đang di chuyển trên đường, vị trí dấu chấm xanh đi theo đúng với vị trí hiện tại bạn đang di chuyển
Dùng j7 prime thì không chính xác nhe. đứng yên 1 chổ thì đúng nhưng khi di chuyển thì sai, dấu xanh định vị sai lệnh với thực tế khoảng 100m đến 150m do nó di chuyển theo mình không kịp.
Iphone thì giống note. chính xác.
Điện thoại lỗi GPS lại đổ tại đám android. Hài
mobifone2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangnguyen_ Câu nào m khẳng định cả dòng nó lỗi ?
Bạn có thể thử khắc phục bằng cách hiệu chỉnh la bàn.Khi đang mở bản đồ, bạn quơ điện thoại theo hình số 8,máy sẽ tự hiệu chỉnh lại tính hiệu gps.Không quan trọng hệ điều hành hay loại chip,nếu máy mới, sai số chỉ tầm 3 đến 5 mét là tối đa.Tất nhiên mình nói khi điều kiện thời tiết tốt.Vì tính hiệu định vị sẽ yếu,sai số cao khi trời mưa,bão ở một khu vực cụ thể nào đó.Mình xài điện thoại để định vị hơn mười năm nên có chút kinh nghiệm như vậy.Với lại có một điều,chip của Samsung mình chứ xài nên không biết.Còn chip QC,bạn có thể dùng để định vị 3 tới 5 năm.Nhưng chip MTK,bạn chỉ sử dụng tầm 2 năm thì chip không còn định vị được nên se mất hẳn tính năng dẫn đường dù các chức năng khác của điện thoại( nghe,gọi,wed...) đều ổn.
Chắc ông này dùng trong nhà rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019