do 3g lởm thôi bạn, mạng mạnh sẽ khác, mình từng bị và đã fix thành công .
nhìn tên bạn chắc là xài 3g/4g của mobifone rồi, mạng của nó cùi lắm, đề nghị viettel ?
Khả năng định vị dựa vào 2 yếu tố chính là:
1. Định vị bằng 3 vệ tinh
2. Định vị bằng 3 trạm thu phát sóng di động.
Như vậy, tín hiệu của 6 thành tố này càng chính xác thì định vị vị trí càng chính xác. Thường bật luôn 3G/4G cho định vị chính xác hơn, nhanh hơn và nhất là khả năng báo vị trí theo thời gian thực.
Đã thực hiện cả trên Nokia Symbian, Nokia Lumia và Apple iOS, HTC Android
Có thể do GPS của bác có vân đê rồi thử tắt hết sống mở bản đồ offline bật GPS lên dò xem có được không . 1 , 2 trăm met mình nghĩ là nó bắt vị trí dựa trên sống điện thoại đó không phai GPS đâu .
M đang up video lên các bác đợi tí , không lại có một số ng tuổi thì chắc lớn mà cái não thì chắc teo lại gieo tiếng ác =.=, mà mod nào để 200m vậy .M nói từ 100 đến 150m mà .
@mobifone2009
Mod sửa để câu like câu view thôi, cơ bản nếu bạn ra ngoài đường mà vẫn lệch thì mới đáng nói. Mình từng dùng lumia,ss, iphone thì đều thấy dùng 3G mà trong nhà bê tông nó đều báo vị trí ở trạm bts nhà mạng. Ra đường là lại ngon ngay. Chẳng lỗi lầm gì
bạn mod nóng vội nhỉ, muốn biết có lỗi hay ko thì phải dùng 1 thời gian, có thể bạn bật cái chế độ kết hợp cả wifi và 3G để tăng độ chính xác, nhưng trùng hợp thời điểm đó thì vị trí của bạn lại có sự nhiễu sóng giữa các trạm BTS lẫn nhau nên dẫn đến sai số. cách tốt nhất là tắt cái chế độ kết hợp đó đi, chỉ dùng only GPS thôi. Mình dùng rất nhiều GPS rồi từ giá rẻ đến cao cấp, cứ có A-GPS thì hâu như chỉ sai lệch <10m đổ lại thôi. Trong trường hợp của bạn mod thì phải đi đến địa điểm khác để check lại, nếu vẫn sai thì bạn có quyền đem đi bảo hành.
mình dùng ss note 5 thì thấy định vị chính xác, kể cả khi đang di chuyển trên đường, vị trí dấu chấm xanh đi theo đúng với vị trí hiện tại bạn đang di chuyển
Dùng j7 prime thì không chính xác nhe. đứng yên 1 chổ thì đúng nhưng khi di chuyển thì sai, dấu xanh định vị sai lệnh với thực tế khoảng 100m đến 150m do nó di chuyển theo mình không kịp.
Iphone thì giống note. chính xác.
Bạn có thể thử khắc phục bằng cách hiệu chỉnh la bàn.Khi đang mở bản đồ, bạn quơ điện thoại theo hình số 8,máy sẽ tự hiệu chỉnh lại tính hiệu gps.Không quan trọng hệ điều hành hay loại chip,nếu máy mới, sai số chỉ tầm 3 đến 5 mét là tối đa.Tất nhiên mình nói khi điều kiện thời tiết tốt.Vì tính hiệu định vị sẽ yếu,sai số cao khi trời mưa,bão ở một khu vực cụ thể nào đó.Mình xài điện thoại để định vị hơn mười năm nên có chút kinh nghiệm như vậy.Với lại có một điều,chip của Samsung mình chứ xài nên không biết.Còn chip QC,bạn có thể dùng để định vị 3 tới 5 năm.Nhưng chip MTK,bạn chỉ sử dụng tầm 2 năm thì chip không còn định vị được nên se mất hẳn tính năng dẫn đường dù các chức năng khác của điện thoại( nghe,gọi,wed...) đều ổn.