Định vị xe máy có cần thiết không

meocon015
21/4/2015 8:57Phản hồi: 14
Định vị xe máy có cần thiết không
Theo mình đuợc biết hiện nay hầu hết các bạn đêu có xu huớng gắn thêm 1 chiếc thiết bị định vị xe máy gps cho xe của mình để tiện theo dõi xe và đề phòng truờng hợp mất trộm sẽ tìm lại đựơc xe, truờng hợp nữa là vợ chồng theo dõi nhau hoặc theo dõi con cái

Tại Việt Nam, nhiều người sẵn sàng bỏ ra 1 khoản tiền không hề nhỏ để đầu tư cho chiếc xe của mình. Tuy nhiên tình hình trộm cứơp hàng ngày luôn diễn ra là mối lo ngại lớn cho chủ phương tiện.

Xe gắn định vị

Lắp thiết bị định vị cho xe tay – nên hay không?

Tình hình trộm cướp xe máy hiện nay ngày càng tăng cao, các cơ quan chức năng nhà nứơc đã có nhiều biện pháp cảnh cáo, răn đe,trấn áp các đối tượng có ý định trộm cứơp nhưng tình hình vẫn chưa có nhiều chuyển biến tích cực. Các đối tượng có hành vi trộm cứơp luôn nghĩ ra nhiều mánh khóe tinh vi để gây án làm thiệt hại về tài sản.về người…Việc đảm bảo an tòan cho xe máy của mình chủ yếu vẫn dựa vào ý thức tự chủ, tự bảo vệ của người chủ xe

Xe máy là tài sản giá trị đối với mỗi chúng ta, để giảm bớt tình trạng lo lắng xe bị trộm nhòm ngó, hay gửi xe cận thận mà vẫn bị mất, bạn có thể trang bị cho chiếc xe của mình một bộ định vị xe máy. Thiết bị này có khả năng biết đựoc chính xác vị trí xe bạn đang ở đâu, xem lại lịch trình xe chạy như thế nào…

Lợi ích mà thiết bị định vị xe máy mang lại

1. Luôn biết được chính xác vị trí chiếc xe của bạn hiện đang ở đâu
2. Xem lại lộ trình di chuyển của xe, báo cáo về hành trình, vị trí, thời gian dừng đỗ, vận tốc, lượng tiêu hao nhiên liệu

Thiết bị định vị xe máy sẽ đáp ứng được tất cả các yêu cầu của bạn.

- Thiết bị xác định chính xác vị trí xe của bạn
- Giá thành đầu tư cho bộ định vị xe máy là rất ít , chỉ với giá khỏang 2 triệu đồng đã bao gồm cả phí server
- Xem lại hành trình lịch sử xe chạy, bảo vệ xe khỏi những tên trộm tinh vi

Quảng cáo

giải pháp quản lý phương tiện bằng định vị gps đựợc cho là lựa chọn tối ưu cho hàng ngàn doanh nghiệp, khách hàng trên khắp đất nước.

Bài viết này em chia sẻ với cả nhà chút kinh nghiệm về việc bảo vệ xe máy của mình, các bạn lắp định vị xe máy rồi cho ý kiến đơn vị nào lắp tốt nhé
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thk bác, có lẽ sẽ lựa chọn viettel cho lành thay vì vgl vietglobal nhé 😁 :D :D
Bao giờ thì sẽ dc sd
Thông tin bổ ích mà không thấy ai chia sẻ hay bình luộn vậy nhỉ.!
Bị Bphone gây chú ý hết rồi hay sao ?
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng định lắp cho cái xe của ình nhưng không biết giá cả và nên chọn thiết bị của hãng nào, phí duy trì dịch vụ là bao nhiêu
có cái nào mà mất xe biết nó ở đâu thì tốt
@TrangThyTran Nếu bạn lắp bên mình thì Mất xe bạn chỉ cần truy cập website quản lý livegps.vn với tên tài khoản và mật khẩu đã đựơc cấp xem ngay vị trí xe đang ở đâu, sau đó tắt máy xe từ xa, trộm không thể nổ máy đựơc và báo công an vị trí xe , sẽ tóm gọn đựơc kẻ trộm. (bạn đừng lo trộm tháo thiết bị ra vứt đi vì thực tế trộm chưa bit cách lắp thiết bị chỗ nào để tháo ra và nếu biết thì tháo ra cũng rất mất thời gian nên khi bị trộm hãy truy cập ngay website để tìm vị trí xe hoặc alo ngay cho kỹ thuật bên cung cấp thiết bị chỉ 30 giây bạn có thể biết xe đang ở đâu)
Hay thì hay rồi, văn minh nữa. Mới đi làm, lại thêm xe em cũ chưa mắc thiết bị được. Chúc bác đắt hàng.
yeulamdoitoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
có lẽ sẽ rất cần thiết đó ạ
của viettel giá làm gì tới 2tr đâu thớt, hiện giờ chỉ là 1tr573k, bỏ tiền một lần nhưng đảm bảo là rất an toàn
@bazanshop Phí thuê bao hàng năm và 3G Sim bỏ đâu bác?
hôm qua e vừa đọc được trong Thủ Đức bắt đc cả ổ trộm. có khi e cũng phải lắp cho con mini nhà e cái.
Thì gắn thiết bị định vị xe máy thì khi trộm cấp mình cũng có thể gửi thông tin cho mấy anh công an tìm xe dễ hơn. Biết đâu lại khui ra 1 đóng xe gian.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019