Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Disney+: Nền tảng xem phim online giống hệt Netflix, sẽ có series riêng về nhân vật Loki

P.W
9/11/2018 6:2Phản hồi: 43
Disney+: Nền tảng xem phim online giống hệt Netflix, sẽ có series riêng về nhân vật Loki
Disney vài tiếng trước đã giới thiệu dịch vụ stream phim ảnh và TV series mới toanh của tập đoàn khổng lồ này mang tên Disney+. Có vẻ như lợi nhuận cũng như sức hút của Netflix đã khiến các ông lớn quyết phải đi theo mô hình đang rất thành công này. Và thế là CEO của Disney, Bob Iger đã công bố Disney+ sẽ ra mắt vào cuối năm 2019 tới, cùng sự ra mắt của vài series dựa trên thế giới của Star WarsMarvel, vốn là những studio “con cưng” của Disney vài năm qua.

Điều này cũng đồng nghĩa với việc cái bắt tay của Disney và Netflix để đem những series độc quyền về các nhân vật trong Marvel sẽ chấm dứt. Thời gian qua anh em đã thấy những show như Iron Fist hay Luke Cage bị hủy sản xuất mùa kế tiếp. Đó đều là nước đi của Disney để tự tạo ra sân chơi riêng hút tiền của anh em hâm mộ Marvel, Star Wars và các thương hiệu khác của Disney.

Và hai trong số những series đầu tiên sẽ có mặt trên Disney+ sẽ là một bộ phim dựa trên bối cảnh Star Wars, với vai chính do Diego Luna thủ vai. Anh này đã từng đóng vai chính trong Rogue One: A Star Wars Story. Còn series thứ hai (hẳn các chị em sẽ phát điên), chính là bộ phim riêng về nhân vật Loki của thế giới Marvel, do chính Tom Hiddleston thủ vai chính.

Không dừng lại ở đó, Disney còn đang có kế hoạch phát triển cả những series riêng về các nhân vật như The Winter Soldier, Falcon và các nhân vật “ít nổi bật” của vũ trụ điện ảnh Marvel. Cùng với đó nhóm Defenders (Luke Cage, Iron Fist, Daredevil và Jessica Jones) có thể cũng sẽ trở lại nhưng sẽ nghỉ chơi với Netflix.

Bản thân Disney có khả năng tạo ra sức hút, vì những thương hiệu giải trí đem về nhiều tiền nhất các phòng chiếu đều đã ở trong tay họ. Tuy nhiên vấn đề lại tồn tại khi phải cuối năm sau Disney+ mới ra mắt, còn thị trường vài năm trở lại đây đã bắt đầu bão hòa với Netflix, Hulu, và thậm chí là cả Amazon Prime Videos, với hai series mình rất thích là The Grand Tour và Jack Ryan (nhưng ngoài ra hình như chẳng có series nào chất lượng bằng).

Tham khảo Polygon, The Hill
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích Loki vãi, cứ nham hiểm xong hài hài,hóng sống lại trong AG4
@toivaem986 Ô nói đúng đó 😁
@toivaem986 Ý mình cũng thế đấy 😃 kiểu ghét cay đắng luac xem xong, cái cuối lại thấy tội tội 😃
@thaido_design haha, mình nghĩ do cách ô bố thor nuôi dạy ko tốt thôi, hắn quý mẹ và ghét bố mà @@
@adagioleonard thôikhaha, mình nghĩ do cách ô bố thor nuôi dạy ko tốt thôi, hắn quý mẹ và ghét bố mà @@
Tiên sư anh Disney, lại tốn tiền.
Đang mất tiền cho Netflix, HBO Go, chưa nói còn Amazon Prime, giờ thêm Disney+ chắc tôi chết
@Dienmax Ko hiểu ý bạn. Đăng ký rồi dùng thôi chứ còn phải cách gì nữa đâu
fghfghdshg
TÍCH CỰC
5 năm
@dac Mấy cái này vietsub nhiều không bác
@fghfghdshg Chịu khó học English đi chứ giờ còn ngồi con subtitle sao
@dac Bác học English ntn siêu đc bác 😁
có phát lại mấy bộ như Hannah Montana hay Suite Life On Deck không nhỉ? 😁
@illusion N fiction Chắc có thể có ak bạn
@illusion N fiction Avatar hài vãi :D
Mình chưa đủ trình tiếng anh nên phim trực tuyến chỉ coi phimmoi với hdo thôi... 😆)
@thiết linh Hy vọng Sẽ có sup tiếng việt
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
@aquarius Có nhiều người như Mod và bạn thớt ý thức trả tiền cho những gì mình coi, thế là các hãng sẽ phải liệt kê tiếng Việt vào danh sách sub cần làm vì có lượng KH lớn thôi 😃
Trong truyện tranh thì về sau Loki có là người tốt không mọi người?
@bud's K . Tùy lúc 😃 bạn của spiderman 😃 mỗi spiderman nói chuyện đc( tâm sự )
Fanboy cũng phát điên chứ nói gì fangirl :v
dual1
CAO CẤP
5 năm
Mình thích series kiểu game of throne hơn. Chứ marvel chỉ thích điện ảnh.
@dual1 Cùng quan điểm. Mấy cái series hiện tại bên DC cung ngán lắm rồi luôn.
@quyetbuu991 Mình cũng thích vậy . Marvel lám điện ảnh là ok
kalabuchi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dual1 Mấy series về các nhân vật trong Defenders của Netflix làm cũng khá tốt. Nhưng sợ chuyển sang Disney lại mất chất do nhà chuột toàn làm phim dạng hài hài nhẹ nhàng tình cảm 😆
euxeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dual1 Bác xem thử the punisher đi rồi suy nghĩ lại cubg đc
marvel,starwars,fox,pixar và giờ disney đã có viên đá vô cực thứ 5 mang tên disney+, liệu biệt đội siêu anh hùng the others có ngăn cản được disney chiếm đoạt viên đá thứ 6 không?
@lekhanhtrung123 Có thể chiếm đc viên thứ 6 😃
Mình thích anh chàng Loki này hay hay
Lê V Đông
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuẩn bị Loki rồi, anh chàng hài hài nhất phim, xem riêng về ông này chắc cười hơi nhiều
Vào đây vì thích anh Loki. Nhìn y hệt Aleister 😁
Không quan tâm lắm mấy phim của Disney.
Netflix hay gì gì chỉ là nền tảng. Nội dung hấp dẫn đa dạng trên đó mới là thứ giứ khách. Disney+ loanh quanh mấy siêu anh hùng thì khó triển quá vì giờ xu hướng sah cũng xuống dần rồi
Mrgintoki00
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hèn gì cancel gần hết show trên netflix
Phim truyền hình giờ có phim nào hay, nội dung sâu sắc không mấy bác. Chứ mấy phim anh hùng truyền hình xem nhạt nhẽo quá, cả DC và Marvel ạ
euxeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pro744 the punisher
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Loki giống T-Bag trong vượt ngục.
hoangquoc244
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mong là đừng giới hạn khu vực